[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - khuong.vincorp

khuong.vincorp

Thành viên mới
gia đình mình ngày ưu tiên là ngày 15/7/2007. Cho mình hỏi khi nào thì được phỏng vấn. gia đình của bạn mình năm ưu tiên là 2002 đã định cư ở Mỹ được 2 năm rồi. Vậy là sao mình không hiểu được cách tính như thế nào. Mong anh chị giải thích dùm.Nếu 2007 thì khoảng mấy năm nữa gia đình mình mới được phỏng vấn.
Thanks!

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: cho mình hỏi về F4

gia đình mình ngày ưu tiên là ngày 15/7/2007. Cho mình hỏi khi nào thì được phỏng vấn. gia đình của bạn mình năm ưu tiên là 2002 đã định cư ở Mỹ được 2 năm rồi. Vậy là sao mình không hiểu được cách tính như thế nào. Mong anh chị giải thích dùm.Nếu 2007 thì khoảng mấy năm nữa gia đình mình mới được phỏng vấn.
Thanks!
Bạn theo dỏi lịch visa hằng tháng ở đây
http://www.travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_6211.html

F1 15NOV06
F2A 08SEP13
F2B 01MAY06
F4 08SEP01
Diện F 4 , đang xét đến ngày 08/09/2001.
Hồ sơ gia đình bạn ngày ưu tiên 15/07/2007 , còn chờ khá lâu , khoãng từ 6 năm nữa mới đáo hạn .

khuong.vincorp

Thành viên mới

Sao kỳ vậy. Gia đình của bạn ba mình ngày ưu tiên là cuối năm 2006 chuẩn bị phỏng vấn rồi. Mình vẫn chưa hiểu lắm. Cô mình ở bên Mỹ cung mới gọi về nói hiện tại diện F4 sắp tới sẽ giảm xuống 2 năm. Thật sự mình chẳng hiểu.
Nói chung cũng thanks bạn nha. Khi nào tới thì tới vậy..

vuthangsi

Ban điều hành

Sao kỳ vậy. Gia đình của bạn ba mình ngày ưu tiên là cuối năm 2006 chuẩn bị phỏng vấn rồi. Mình vẫn chưa hiểu lắm. Cô mình ở bên Mỹ cung mới gọi về nói hiện tại diện F4 sắp tới sẽ giảm xuống 2 năm. Thật sự mình chẳng hiểu.
Nói chung cũng thanks bạn nha. Khi nào tới thì tới vậy..
Bạn cần lưu ý
Khi trã lời các câu hỏi của các thành viên , Diển Đàn XNC chỉ căn cứ vào các thông tin chính thức được đăng tải trên các trang web của
1 USCIS SỞ DI TRÚ NHẬP TỊCH HOA KỲ ,
2 NVC TRUNG TÂM CẤP CHIẾU KHÁN QUỐC GIA HOA KỲ .
3 LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ TẠI TP.HCM .
Đây là 3 cơ quan Di Trú Định Cư ,của chính phủ HOA KỲ , CÓ ĐỦ THẨM QUYỀN VỀ LUẬT ĐỊNH ,có quyền xét duyệt hồ sơ và duyệt cấp Visa .

DIển Đàn XNC không dựa vào các thông tin chung chung , mơ hồ không có những dẫn chứng cụ thể , như nghe người này nói, người kia nói hoặc các thông tin không chính thức khác để trã lời .

Trường hợp gia đình của người bạn, mà bạn nêu ở trên , có thể là thuộc diện F 1 .
KHÔNG phải là F 4 , như của gia đình bạn .