[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - lumyphuong84

lumyphuong84

Thành viên mới
Em bảo lãnh em trai năm 2009, bây giờ muốn bổ sung hồ sơ vì em trai có vợ và con. Xin chỉ cho em đơn nạp bổ sung hồ sơ và cách làm. Cám ơn!

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Bổ sung hồ sơ bảo lãnh anh chị em

Khi hồ sơ được chuyển đến NVC ( trung tâm chiếu kháng ) và có số case number HCM mới bổ sung được .

Bổ túc giấy kết hôn và giấy khai sinh cho con

Bạn chuẩn bị bản chính hoặc bản trích lục/bản sao:
+ Giấy kết hôn và giấy khai sinh của chồng
+ Giấy khai sinh của con

Viết số case number bằng viết chì lên góc phải, sau đó scan mầu và email kèm theo thư này đến NVC.

Địa chỉ email của National Visa Center là: NVCINQUIRY@state.gov
Copy, dán và điền vào cho thích hợp những từ trong ngoặc.

Subject:HCMxxxxxxxxxx (hoặc số UCSIS)-Request for updating additional family member(s)

Dear Sir/Madam,

Ref: HCMxxxxxxxxxx (hoặc số UCSIS)

Preference Category: (ghi diện bào lãnh F1, K1 v.v...)

Petitioner's name: (ghi họ tên người bảo lãnh)
Date of Birth: (ngày sinh của người bảo lãnh, thí dụ 01 JAN 1960)

Principal applicant: (ghi họ tên đương đơn chính)
Date of Birth: (ngày sinh của đương đơn chính, thí dụ 30 DEC 1963)

I am the principal beneficiary of this petition.

Please kindly update my case by adding the following family member(s):

1. My husband's name: (họ tên chồng)
Date of Birth: (ngày sinh, thí dụ 01 JAN 1960)
* Marriage and Birth Certificate enclosed

2. My son's name: (họ tên con trai)
Date of birth: (ngày sinh, thí dụ 01 FEB 1990)
* Birth Certificate enclosed

3. My daughter's name: (họ tên con gái)
Date of birth: (ngày sinh, thí dụ 01 MAR 1998)
* Birth Certificate enclosed.

Your prompt response would be much appreciated.

Regards,
(Họ tên đương đơn chính)
Email: (ghi địa chỉ email)
Phone number: (ghi số điện thoại)

( Chú ý : Phần nào tô màu xanh nhớ chỉnh sửa lại cho khớp với thông tin từng người cần điền )

lumyphuong84

Thành viên mới

Xin giải đáp dùm mình vi hiện tại mình vẫn chưa có case number HCM... Hiện tại mình chỉ co số cua receipt number thôi. Vậy mình có bổ sung được ko. Cảm ơn bạn nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Xin giải đáp dùm mình vi hiện tại mình vẫn chưa có case number HCM... Hiện tại mình chỉ co số cua receipt number thôi. Vậy mình có bổ sung được ko. Cảm ơn bạn nhiều.
NHẬP SỐ RECEIPT NUMBER VÀO ĐÂY ĐỂ KIỂM TRA XEM HỒ SƠ ĐANG Ở GIAI ĐOẠN NÀO .
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do
HỒ SƠ ĐƯỢC CHẤP THUẬN APPROVED , MỚI CÓ CASE NUMBER .
DIỆN F 4 , BỔ XUNG HỒ SƠ CHO CÁC ĐƯƠNG ĐƠN PHỤ ĐI THEO , Ở GIAI ĐOẠN NÀO CŨNG ĐƯỢC .
TUY NHIÊN , NẾU HỒ SƠ CHƯA ĐƯỢC CHẤP THUẬN , BỔ XUNG HỒ SƠ Ở GIAI ĐOẠN NÀY , SẼ LÀM CHẬM ĐI THỜI GIAN CHẤP THUẬN HỒ SƠ .

lumyphuong84

Thành viên mới

Mình check vào trong website thi hồ sơ đang ở "Initial Review". Vậy cho mình hỏi mình phải làm gì và hồ sơ của mình .như vậy file đuoc chấp thuận chưa? Cám ơn bạn nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Mình check vào trong website thi hồ sơ đang ở "Initial Review". Vậy cho mình hỏi mình phải làm gì và hồ sơ của mình .như vậy file đuoc chấp thuận chưa? Cám ơn bạn nhiều.
Có nghĩa là hồ sơ của bạn còn Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS đang trong giai đoạn xem xét ban đầu Initial Review, chưa được chấp thuận approved.

lumyphuong84

Thành viên mới

Cho mình hỏi như vậy hồ sơ của mình chưa thể bổ sung thêm phải không? Xin cho mình biết khoảng bao lâu hồ sơ mình mới được Approved. Hồ sơ mình mới được 4 năm.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cho mình hỏi như vậy hồ sơ của mình chưa thể bổ sung thêm phải không? Xin cho mình biết khoảng bao lâu hồ sơ mình mới được Approved. Hồ sơ mình mới được 4 năm.
Diện visa F4 thời gian chờ đợi khoảng 12 năm, hồ sơ bạn còn lâu lắm. Hiện tại bạn không cần bổ sung thêm gì cả, chờ khi nào lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên, lúc đó NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ cho bạn.