[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - nguyenthanhtay90

nguyenthanhtay90

Thành viên mới
Gia đình em gởi hồ sơ F4 được 3 năm, không biết nhiều thông tin về hồ sơ này, nhờ anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp: thời gian hồ sơ F4 được chấp nhận là bao nhiêu lâu em có nghe người nói 8 năm/10 năm gần đây thì đến 12 năm, tuổi của con theo cha mẹ là bao nhiêu tuổi( 21/28 tuổi) nhờ anh chị giúp đở! Xin cám ơn!

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Cho em hỏi một số thông tin về hồ sơ F4

Gia đình em gởi hồ sơ F4 được 3 năm, không biết nhiều thông tin về hồ sơ này, nhờ anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp: thời gian hồ sơ F4 được chấp nhận là bao nhiêu lâu em có nghe người nói 8 năm/10 năm gần đây thì đến 12 năm, tuổi của con theo cha mẹ là bao nhiêu tuổi( 21/28 tuổi) nhờ anh chị giúp đở! Xin cám ơn!
Chào bạn !
Diện F4 hiện nay thời gian chờ đợi là trên 12 năm, sau này có thay đổi thời gian tăng hay giảm thì chưa ai biết được. Theo luật thì những người con trên 21 tuổi đều không đi được, bạn phải cung cấp ngày ưu tiên và ngày sinh của những người con. ACE trên diễn đàn mới trả lời giúp bạn được, bạn chịu khó vào diễn đàn ở thanh trên cùng của bài tìm bài diện F4 để tham khảo. Ngoài ra bạn tham khảo thêm lịch Vi Sa hằng tháng để xem hồ sơ F4 tiến triển tới đâu, tới khi HS bạn mở là bạn đã có đầy đủ kiến thức & kinh nghiệm để tự làm HS cho chính mình.

Chúc bạn thành công !

nguyenthanhtay90

Thành viên mới

Em xin cám ơn! Cho em hỏi thêm cái này tí, em co gặp trường hợp người con trên 21 tuổi khoảng 25-26 tuổi đã kết hôn nhưng vẫn đi được, xin anh chi giải thích giúp em trường hợp này với. Thanks!

Dungphuquoc

Photographer XNC

Em xin cám ơn! Cho em hỏi thêm cái này tí, em co gặp trường hợp người con trên 21 tuổi khoảng 25-26 tuổi đã kết hôn nhưng vẫn đi được, xin anh chi giải thích giúp em trường hợp này với. Thanks!
Chào bạn !
Trường hợp này là trường hợp lách luật, chứ không có trong luật. Những người con này họ kết hôn, nhưng không có đăng ký kết hôn. Nếu có đăng ký kết hôn thì không đi được, không đăng ký kết hôn thì chỉ đi được có một người. Một trong hai người phải có một người ở lại.