[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - nguyenvietducnguyen

nguyenvietducnguyen

Thành viên mới
chào anh chị em!
gia đình em đi định cư diện anh bảo lãnh em ruột, em có thắc mắc là máy tính bàn có mang theo đc ko (nếu đc thì chi phí và thủ tục như thế nào) em là dân design nên máy tính bàn rất quan trọng, mỗi lần đổi máy là rất rất phiền phức. ACE ai biết thông tin gì share em với nhé, em cám ơn :)

huy.hoang711

Thành viên tích cực
Ðề: Có đem đc máy tính bàn qua mỹ

1.Bạn chỉ nên đem theo ổ cứng thôi, ngoài ra cứ bán hết các thứ còn lại, qua đây mua hàng đời mới rẻ hơn ở vn rất nhiều, đặc biệt là card đồ họa.

2. Nếu muốn tiết kiệm một chút, thì tháo rời toàn bộ ra, bán cái case và màn hình đi, chỉ để lại các linh kiện bên trong thôi, bao bọc cẩn thận rồi đem qua.
Còn nếu muốn đem luôn cả bộ qua để tiết kiệm tối đa, thì bạn đóng gói kỹ càng, tùy vào vé máy bay cho bạn bao nhiêu kg đồ, bao nhiêu kiện thì tùy cơ ứng biến, cứ gom bộ máy tính thành một kiện. Phương án này chưa chắc đã tiết kiệm được nhiều mà còn tốn tiền mua thêm kiện hàng.

3. Còn cách nữa là ship bộ máy qua trước, cái này thì bạn tham khảo các forwarder trong nước, giá cả khác nhau tùy hãng vận chuyển, còn mình ko rõ là có phải đóng thuế xuất khẩu đầu VN và thuế nhập khẩu đầu Mỹ hay không nữa, bạn hỏi hãng vận chuyển người ta tư vấn.

Trong các trường hợp, nên gỡ ổ cứng ra cất riêng, lỡ có hư hỏng mất mát thì cũng còn dữ liệu.

nguyenvietducnguyen

Thành viên mới
Gia đình có người sắp lấy chồng ko đi đc???

chào anh chị diễn đàn XNC!
ko biết hỏi ở đây có đúng box ko, nếu ko đúng ad báo mình move nhé.
Gia đình em sắp tới sẽ có visa, đi diện anh bão lãnh em ruột ( tức là bác của em bão lãnh bố em), nhà em có 5 người (bố, mẹ, chị gái, em và em trai) nhưng vì công việc và tuổi chị em đã lớn (chuẩn bị lấy chồng ở Việt Nam) nên ko đi đc, vậy cho em hỏi, nếu chị em ko đi thì có ảnh hưởng gì đến 4 người còn lại trong gia đình ko?
anh chị nào biết thông tin chia sẻ giúp em, em xin cám ơn!

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Gia đình có người sắp lấy chồng ko đi đc???

chào anh chị diễn đàn xnc!
Ko biết hỏi ở đây có đúng box ko, nếu ko đúng ad báo mình move nhé.
Gia đình em sắp tới sẽ có visa, đi diện anh bão lãnh em ruột ( tức là bác của em bão lãnh bố em), nhà em có 5 người (bố, mẹ, chị gái, em và em trai) nhưng vì công việc và tuổi chị em đã lớn (chuẩn bị lấy chồng ở việt nam) nên ko đi đc, vậy cho em hỏi, nếu chị em ko đi thì có ảnh hưởng gì đến 4 người còn lại trong gia đình ko?
Anh chị nào biết thông tin chia sẻ giúp em, em xin cám ơn!
Chị của bạn chỉ là đương đơn phụ của hồ sơ F4 này .
Việc đi hay không đi của chị bạn không ảnh hưỡng gì đến hồ sơ của gia đình bạn .

nguyenvietducnguyen

Thành viên mới
Ðề: Có đem đc máy tính bàn qua mỹ

1.Bạn chỉ nên đem theo ổ cứng thôi, ngoài ra cứ bán hết các thứ còn lại, qua đây mua hàng đời mới rẻ hơn ở vn rất nhiều, đặc biệt là card đồ họa.

2. Nếu muốn tiết kiệm một chút, thì tháo rời toàn bộ ra, bán cái case và màn hình đi, chỉ để lại các linh kiện bên trong thôi, bao bọc cẩn thận rồi đem qua.
Còn nếu muốn đem luôn cả bộ qua để tiết kiệm tối đa, thì bạn đóng gói kỹ càng, tùy vào vé máy bay cho bạn bao nhiêu kg đồ, bao nhiêu kiện thì tùy cơ ứng biến, cứ gom bộ máy tính thành một kiện. Phương án này chưa chắc đã tiết kiệm được nhiều mà còn tốn tiền mua thêm kiện hàng.

3. Còn cách nữa là ship bộ máy qua trước, cái này thì bạn tham khảo các forwarder trong nước, giá cả khác nhau tùy hãng vận chuyển, còn mình ko rõ là có phải đóng thuế xuất khẩu đầu VN và thuế nhập khẩu đầu Mỹ hay không nữa, bạn hỏi hãng vận chuyển người ta tư vấn.

Trong các trường hợp, nên gỡ ổ cứng ra cất riêng, lỡ có hư hỏng mất mát thì cũng còn dữ liệu.
cám ơn bạn, mình sẽ đem theo ổ cứng thôi ^^

nguyenvietducnguyen

Thành viên mới
Ðề: Gia đình có người sắp lấy chồng ko đi đc???

Chị của bạn chỉ là đương đơn phụ của hồ sơ F4 này .
Việc đi hay không đi của chị bạn không ảnh hưỡng gì đến hồ sơ của gia đình bạn .
dạ vâng, cám ơn anh nhé!