[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - spyrited

spyrited

Thành viên mới
Chào Anh/Chị,
Em có 1 số câu hỏi về luật di trú.

1. Gia đình em có mở hồ sơ định cư dạng F4 vào tháng 01/2005, trên trang chủ USCIS có ghi phần last update là 03/09/2009 và trong Case thì chỉ có dòng chữ "At this time USCIS cannot provide you with information for your case. Please contact the NCSC 1 (800) 375-5283 for additional information". Có thể theo em dự đoán khoảng vào năm 2018 là sẽ đến lượt gia đình em. Em sinh 01/01/1996 và lúc đó em đã 22 tuổi vậy em có thể khiếu nại tuổi CSPA được không?

2. Hiện tại em đang du học ở Mỹ, em có thể khiếu nại ở Mỹ được không?

3. Em có phải về VN để phỏng vấn chung với gia đình không?

Cảm ơn.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Chào Anh/Chị,
Em có 1 số câu hỏi về luật di trú.

1. Gia đình em có mở hồ sơ định cư dạng F4 vào tháng 01/2005, trên trang chủ USCIS có ghi phần last update là 03/09/2009 và trong Case thì chỉ có dòng chữ "At this time USCIS cannot provide you with information for your case. Please contact the NCSC 1 (800) 375-5283 for additional information". Có thể theo em dự đoán khoảng vào năm 2018 là sẽ đến lượt gia đình em. Em sinh 01/01/1996 và lúc đó em đã 22 tuổi vậy em có thể khiếu nại tuổi CSPA được không?
Bạn chỉ có thông tin là sinh ngày 01/01/1996, như ngày ưu tiên của Bạn đâu (chỉ có thông tin 1/2005), cần phải có chính xác ngày, tháng, năm của ngày ưu tiên. Và ngày chấp thuận của Bạn đâu? Có đầy đủ thông tin như vậy thì mới tư vấn cho Bạn về tuổi CSPA của Bạn được.

2. Hiện tại em đang du học ở Mỹ, em có thể khiếu nại ở Mỹ được không?
Du học sinh tại Hoa Kỳ thì có thể xin điều chỉnh tình trạng tại Hoa Kỳ khi lịch visa đến lượt mà Bạn không cần phải về Việt Nam phỏng vấn. Vì vậy Bạn có thể xin điều chỉnh tình trạng di trú của mình mà không cần về Việt Nam. Khi đó đương đơn chính cần phải thông báo cho Viên chức Lãnh sự về trường hợp của Bạn đang còn du học ở Hoa Kỳ.

3. Em có phải về VN để phỏng vấn chung với gia đình không?
Việc này phải đợi tới lúc đó, xem tình trạng du học của Bạn thế nào đã. Nhưng trước mắt, Bạn phải tuân thủ đúng quy định của một du học sinh.

spyrited

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F4 - spyrited

Hiện tại e chỉ biết là nhà em có receipt number: WAC0511053020. Đó là cái duy nhất em biết. Còn ngày priority date và approval date thì không biết chính xác là bao nhiêu vì mẹ em nói là không nhận được giấy tờ nào nói về những ngày đó.

Còn 1 câu hỏi nữa là e có thể xem những ngày priority và approval được không và xem ở đâu ?

Cảm ơn vì sự giúp đỡ của anh chị.