[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - thaiha

thaiha

Thành viên mới
Chào mọi người, Cho em hòi trường hợp của em có thề dược phỏng vấn va đi cùng gia đình không?
Dì em đã nộp hồ sơ bảo lảnh gia đình em khi em va anh trai cùng 19 tuổi.Hiện tại gia anh trai em vẫn chua lập gia đình và đã tốt nghiệp degree tai UC. Em có 2 bằng college cua Úc va canada. Nhưng nay e đã lập gia đình và có con. vợ em có bằng college của canada va hiện đang làm việc tại canada. Hơn nữa, con em củng dang mang quốc tich canada. Vậy xin hỏi em va gia đ2inh em có thể đi cùnng gia đình được không? và nêu không, em nên làm thế nào? thời gian bao lâu?
Cảm Ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào mọi người, Cho em hòi trường hợp của em có thề dược phỏng vấn va đi cùng gia đình không?
Dì em đã nộp hồ sơ bảo lảnh gia đình em khi em va anh trai cùng 19 tuổi.Hiện tại gia anh trai em vẫn chua lập gia đình và đã tốt nghiệp degree tai UC. Em có 2 bằng college cua Úc va canada. Nhưng nay e đã lập gia đình và có con. vợ em có bằng college của canada va hiện đang làm việc tại canada. Hơn nữa, con em củng dang mang quốc tich canada. Vậy xin hỏi em va gia đ2inh em có thể đi cùnng gia đình được không? và nêu không, em nên làm thế nào? thời gian bao lâu?
Cảm Ơn
Muốn nhận được sự tư vấn chính xác, thì bạn phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number.
4/. Số hồ sơ Case Number HCM.

thaiha

Thành viên mới
Cảm ơn bạn đã trả lời.
Mình và anh mình sinh năm 1986. gia đinh mình nộp hồ sơ vào khoảng tháng 5 năm 2005. Tuy nhiên, đến năm 2009, gia đình mình có nhận được 1 lá thư từ Lãnh sự quán. lá thư thông báo rằng hồ sơ của gia đình mình đã được nhận vào tháng 8 năm 2005. Hồ sơ đã được gần 11 năm, đó là tất cả những gì mình biết.
Bạn có thể cho mình biết khi nào hồ sơ của gia đình mình đươc xét tới hay không.
Cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn bạn đã trả lời.
Mình và anh mình sinh năm 1986. Gia đinh mình nộp hồ sơ vào khoảng tháng 5 năm 2005. Tuy nhiên, đến năm 2009, gia đình mình có nhận được 1 lá thư từ Lãnh sự quán. Lá thư thông báo rằng hồ sơ của gia đình mình đã được nhận vào tháng 8 năm 2005. Hồ sơ đã được gần 11 năm, đó là tất cả những gì mình biết.
Bạn có thể cho mình biết khi nào hồ sơ của gia đình mình được xét tới hay không.
Cảm ơn.
Bạn không nắm rõ những thông tin trên, thì khó có thể tư vấn một cách chính xác cho bạn được. Cũng như trong việc tính tuổi CSPA, cho các thành viên cùng đi mà nằm trong độ tuổi này.

Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 08/09/2003, hồ sơ bạn nộp khoảng tháng 05/2005, thì phải còn chờ khoảng gần 2 năm nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho gia đình bạn. Thời gian chờ đợi của diện visa F4 trung bình khoảng từ 12 - 13 năm.