[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - Tran Quoc Oanh

Tran Quoc Oanh

Thành viên mới
em muốn hỏi một vấn đề thay cho bạn em là :
gia đình nhà bạn em có hồ sơ bảo lãnh là F4 ngày ưu tiên là trong năm 2005. nhưng giờ gia đình muốn lo cho đứa bạn đi du học sang mỹ vậy thì có hợp lệ không và có ảnh hưởng gì khi sau này gia đình nó đi phỏng vấn không ạ. trước đây
nhờ mọi người trong diễn đàn xuatnhapcanh chỉ dắt nên gia đình em cũng hiểu một số quy trình khi bảo lãnh và hiện giờ
gia đình em đã sang mỹ sinh sống, và bạn em có một số vấn đề thắc mắc nhờ em hỏi giúp mọi người xin mọi người giúp đỡ, cám ơn tất cả mọi người rất nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: xin mọi người tư vấn giúp em với

em muốn hỏi một vấn đề thay cho bạn em là :
gia đình nhà bạn em có hồ sơ bảo lãnh là F4 ngày ưu tiên là trong năm 2005. nhưng giờ gia đình muốn lo cho đứa bạn đi du học sang mỹ vậy thì có hợp lệ không và có ảnh hưởng gì khi sau này gia đình nó đi phỏng vấn không ạ. trước đây
nhờ mọi người trong diễn đàn xuatnhapcanh chỉ dắt nên gia đình em cũng hiểu một số quy trình khi bảo lãnh và hiện giờ
gia đình em đã sang mỹ sinh sống, và bạn em có một số vấn đề thắc mắc nhờ em hỏi giúp mọi người xin mọi người giúp đỡ, cám ơn tất cả mọi người rất nhiều.
Tôi có thân nhân đang định cư tại Hoa Kỳ. Điều này có ảnh hưởng đến cơ hội được cấp thị thực du học của tôi hay không?

Không. Mọi đương đơn xin thị thực đều phải khai báo thân nhân của họ tại Hoa Kỳ. Viên chức Lãnh sự hiểu rằng việc có thân nhân sinh sống ở nước ngoài là điều bình thường đối với các đương đơn, đặc biệt là đối với người miền Nam. Việc đương đơn ở cùng với thân nhân cũng có thể được chấp nhận. Đương đơn nên khai báo trung thực về hoàn cảnh gia đình. Chúng tôi sẽ không cấp thị thực nếu chúng tôi nghĩ rằng đương đơn xin thị thực chỉ để đoàn tụ với gia đình tại Hoa Kỳ.

gia đình muốn lo cho đứa bạn đi du học sang mỹ vậy thì có hợp lệ không và có ảnh hưởng gì khi sau này gia đình nó đi phỏng vấn không ạ.

HỢP LỆ VÀ KHÔNG ẢNH HƯỞNG GÌ ĐẾN HỒ SƠ ĐỊNH CƯ SAU NÀY

. Thân nhân của tôi ở Hoa Kỳ mở hồ sơ bảo lãnh cho gia đình tôi đi định cư. Vậy tôi còn có khả năng được cấp thị thực du học hay không?

Có thể; tuy nhiên, những sinh viên đã từng xin thị thực định cư sẽ gặp khó khăn hơn trong việc chứng minh ý định quay trở về Việt Nam sau khi hoàn thành khoá học. Đôi khi, đương đơn có thể trình bày ý định kép -- có nghĩa là, trước mắt đương đơn chỉ đi trong một thời gian ngắn, nhưng sau này có thể sẽ có ý muốn định cư tại Hoa Kỳ. Mỗi trường hợp mỗi khác nhau – tuy nhiên, lời khuyên tốt nhất dành cho tất cả các đương đơn là hãy thành thật về hoàn cảnh gia đình của mình và giải thích thật rõ ràng cho viên chức Lãnh sự kế hoạch công việc sau khi đương đơn hoàn thành khoá học ở Hoa Kỳ.