[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC0320352833

tienphan

Thành viên mới
Gia đình em được bão lãnh theo diện F4 là Cậu bão lãnh cho Mẹ
Received date: 01-07-2003
Notice date: 05-10-2009
Receipt number: WAC 03 203 52833
Case type: I130
Hiện tại gia đình em vẫn chưa nhận được thư mời đóng tiền Visa.Vẫn đang trong quá trình chờ đợi
Các anh chị có thể kiểm tra dùm em là chừng nào Hồ sơ của gia đình em mới được mở?
và em sinh 12-05-1988, tính đến nay là 22t. Trong khi bão lãnh thân nhân thì dưới 21t, nhưng em có biết được Luật CSPA sẽ trừ những năm chờ Hồ sơ. Nếu tính như vậy thì em có được bão lãnh không? Và cần phải làm những giấy tờ, đơn kiện nào? và cần nộp ở đâu để được giải quyết?
Em xin cám ơn trước

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin hướng dẫn dùm em

Gia đình em được bão lãnh theo diện F4 là Cậu bão lãnh cho Mẹ
Received date: 01-07-2003
Notice date: 05-10-2009
Receipt number: WAC 03 203 52833
Case type: I130
Hiện tại gia đình em vẫn chưa nhận được thư mời đóng tiền Visa.Vẫn đang trong quá trình chờ đợi
Các anh chị có thể kiểm tra dùm em là chừng nào Hồ sơ của gia đình em mới được mở?
và em sinh 12-05-1988, tính đến nay là 22t. Trong khi bão lãnh thân nhân thì dưới 21t, nhưng em có biết được Luật CSPA sẽ trừ những năm chờ Hồ sơ. Nếu tính như vậy thì em có được bão lãnh không? Và cần phải làm những giấy tờ, đơn kiện nào? và cần nộp ở đâu để được giải quyết?
Em xin cám ơn trước
Hi Tienphan, hồ sơ của bạn có thể mở vào cuối năm 2012. Bạn vào link này tham khảo về CSPA:
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=99
Ngày chấp thuận (AD) của bạn là February 20, 2009. Bạn cung cấp thêm ngày ưu tiên (priority date) để diễn đàn tính tuổi cho bạn nhé.

Chúc vui vẻ.

tienphan

Thành viên mới
Ðề: Xin hướng dẫn dùm em

Cho em hỏi Received date có phải là ngày Ưu tiên ( priority date) không?
Hiện tại em đã 22t và đã tính CSPA là phù hợp để cư trú Mỹ vì trừ ra 6năm trong khi chờ đợi, nhưng làm cách nào Gia đình em có thể khiếu nại để em có tên trong danh sách nộp tiền Visa vậy?