[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - zu7zi

zu7zi

Thành viên mới
cha mẹ tôi có hồ sơ đi my, nhung khi chu toi lam giay khong co tên cua mẹ toi, va cung khong goi giay to liên quan den me toi. PD cua bo toi la 14jun 2004. vay tôi muốn bổ túc hồ sơ của mẹ tôi có dc khong ?? và gởi cho cơ quan nào của Mỹ ??
chân thành cám ơn.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: bổ túc ở đâu ???

cha mẹ tôi có hồ sơ đi my, nhung khi chu toi lam giay khong co tên cua mẹ toi, va cung khong goi giay to liên quan den me toi. PD cua bo toi la 14jun 2004. vay tôi muốn bổ túc hồ sơ của mẹ tôi có dc khong ?? và gởi cho cơ quan nào của Mỹ ??
chân thành cám ơn.
Chào zu7zi

- Bây giờ bạn có thể lấy bản sau hôn thú của ba mẹ bạn và giấy khai sanh của mẹ bạn gửi qua cho sở di trú tại mỹ. Hoặc bạn có thể gửi email kèm theo attach file
- Bạn có thể sự dụng mấu email như sau:

Subject [hay đầu đề]:
HCMxxxxxxxxxx (hoặc số UCSIS)

Dear Sir/Madam,

Ref: HCMxxxxxxxxxx (hoặc số UCSIS)

Preference Category: (ghi diện bào lãnh F3,F4 v.v...)

Petioner's name: (ghi họ tên người bảo lãnh)
Date of Birth: (ngày sinh của người bảo lãnh, thí dụ 01 JAN 1960)

Principal applicant: (ghi họ tên đương đơn chính)
Date of Birth: (ngày sinh của đương đơn chính, thí dụ 30 DEC 1963)

I am the principal beneficiary of this petition.

Please kindly update my case by adding the following family member(s):

My husband's name: (họ tên chồng)
[Dùng My wife's name nếu bổ túc cho vợ]
Date of Birth: (ngày sinh, thí dụ 01 JAN 1960)
*Marriage and Birth Certificate enclosed

Your prompt response would be much appreciated.

Regards,
(Họ tên đương đơn chính)
Email: (ghi địa chỉ email)
Phone number: (ghi số điện thoại)

Thanks

zu7zi

Thành viên mới
Xin chào Anh Chị,
Cho Mình hỏi vấn đề này, Ba Mẹ mình được đi Mỹ theo diện F4, trong list đóng Visa có tên Mẹ mình, nhưng Mẹ mình không muốn đi !! Vậy Ba mình có cần làm giấy tờ gì không ? Người bão lãnh cần làm những gì?
Chân thành cảm ơn Anh Chị đã giúp.
Chúc Anh Chị một ngày tốt lành

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào Anh Chị,
Cho Mình hỏi vấn đề này, Ba Mẹ mình được đi Mỹ theo diện F4, trong list đóng Visa có tên Mẹ mình, nhưng Mẹ mình không muốn đi !! Vậy Ba mình có cần làm giấy tờ gì không ? Người bão lãnh cần làm những gì?
Chân thành cảm ơn Anh Chị đã giúp.
Chúc Anh Chị một ngày tốt lành
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26970

Trong mẫu thư có đoạn thông tin.
Dear Madam or Sir:
I would be grateful to you for removing the name of my son (or daughter), whose name is (tên họ của cháu) and date of birth was (ngày sanh của cháu), due to the fact that he (or she) is now in Australia with his (or her) mother and will not immigrate to the United States.
Bạn cần phải điều chỉnh thông tin lại cho thích hợp với trường hợp của Mẹ bạn, như sau:
Wife = vợ
Wife's surname = tên họ của vợ
Birthday of wife = ngày sinh của vợ.

Người làm đơn phải là người được bảo lãnh (tức đương đơn chính) của hồ sơ là Ba bạn. Gia đình bạn cần phải bổ sung gấp theo hướng dẫn trên của tôi để gửi cho NVC, nếu không thì vẫn phải đóng tiền lệ phí visa 325$/1 người cho tất cả thành viên có tên trong danh sách, trong đó có Mẹ bạn.

P/s: Để tiện việc theo dõi tiến trình hồ sơ. Tôi đã di chuyển bài viết của bạn về đúng topic của mình. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa.