Hồ sơ IR2 - HCM2012775013

BigHeadCrew

Thành viên tích cực
Con chào các cô chú trên diễn đàn,

Gần đây ba con có gửi cho con receipt number để cho con tự check và phát hiện ra Case của con đã gần 7 tháng vẫn chưa có được approval (prior date :October 11, 2011). Do ba còn bận công việc nên đã giao lại cho agency.

Con hiểu case của con có hơi problem vì con là con ngoài gia thú và bằng chứng của ba với con chỉ là Giấy Khai Sanh ( đã thêm tên ba năm 2010 trước khi con 18 tuổi), DNA Test Result và 1 số hóa đơn ba gửi tiền trợ cấp cho con thôi.

Do đó, con có 2 câu hỏi muốn hỏi cô chú:

1. Case của con chậm trễ như vậy có sao không? Vì theo con tham khảo thông tin trên mạng, thông thường chỉ mất 6 tháng để nhận approval.

2. Ba con sẽ thi quốc tịch vào ngày 22/6/2011 tới.=> Nếu pass ba con có thể nộp thể giấy US Citizenship Certificate để chuyển từ dạng F2A -> IR-2 không? Như vậy, thời gian sẽ được rút ngắn bao nhiêu?

Best, :1:

AnDee.

monalisa

Thành viên tích cực
Ðề: F2A - AnDee - WAC1290015055 - GẦN 7 THÁNG VẤN CHƯA CÓ APPROVAL

Chào bạn,
Hồ sơ của mình 15/9/2011 đến giờ cũng vẫn chưa dc approved, nên chắc bạn cũng chưa có đâu.
Tuy nhiên may mắn là ba bạn sắp thi quốc tịch nên sẽ chuyển sang dạng IR và sẽ đi nhanh ko phải chờ lịch visa nữa. chúc mừng bạn nha ^^

BigHeadCrew

Thành viên tích cực
Ðề: F2A - AnDee - WAC1290015055 - GẦN 7 THÁNG VẤN CHƯA CÓ APPROVAL

Chào bạn,
Hồ sơ của mình 15/9/2011 đến giờ cũng vẫn chưa dc approved, nên chắc bạn cũng chưa có đâu.
Tuy nhiên may mắn là ba bạn sắp thi quốc tịch nên sẽ chuyển sang dạng IR và sẽ đi nhanh ko phải chờ lịch visa nữa. chúc mừng bạn nha ^^
Uhm, thật sự mình nghe lợi của bạn mình cũng an tâm 1 chút.

Tại thấy nhiều bạn hồ sơ approve vù vù làm mình nôn (mình vào visajourney,vietditru và xuatnhapcanh tham khảo đủ cả nên thấy case mình sao trễ quá).

Không ngờ có cả 1 hội trong xuatnhapcanh có prior date 8,9,10/2011 cũng chờ igống mình ^^.

Lời cuối cùng, chúc bạn mau được đoàn tụ với chồng nhé :6: