kính nhờ chú Vha08 giúp

nhim94

Thành viên mới
Kính chào chú Vha08.
Cháu đến Mỹ đã được hơn 1 tháng, ở Cali, thành phố Hungtington Beach. T1/2012 là cháu đủ 18t. Cháu dang học L12 nên xin vào học tiếp High school nhưng trường không cho, họ nói cháu vào Adult school học. Bác cháu thì nói đến T1 trường COASTLINE mở khoá mới, người mới đến học cũng ko có mất tiền năm đầu (Bác cháu đã đi hỏi). Học lực của cháu chỉ ở mức trung bình, cháu phân vân quá vì cháu chưa có bằng tốt nghiệp mà. Mục tiêu của cháu là đại học 2 năm vậy ko có bằng tốt nghiệp có được ko chú? Cháu có mẹ và em nhỏ học lớp 4, nhà cháu đang ở apartment ở Huntington Beach nhưng mắc quá, nhà bác cháu quá chật nên ko cho ở được, mà xin housing thì phải 3 năm sau mới được phải ko chú? Mẹ đã có bằng lái xe. Mẹ cháu mới xin được việc làm.Còn cháu hỏi 5,6 chỗ ko ai nhận cháu hết. Chú giúp cháu đường đi nước bước. Cháu cám ơn chú.

Ðề: kính nhờ chú Vha08 giúp

Cháu muốn học bằng 2 năm ở Coastline Community College thì vào đây điền đơn xin học liên đi Application đồng thời vào www.fafsa.gov xin tiền để trả tiền học. Cháu không cần phải có bằng THPT hay high school diploma. Làm liền đi để không kịp.

Chuyện xin housing thì gia đình cháu hãy nhờ bác cháu. Bác cháu sinh sống ở Hungtinngton Beach có lẽ rành hơn tôi.

nhim94

Thành viên mới
Ðề: kính nhờ chú Vha08 giúp

Chau cam on chu nhiều . Cháu sẽ làm như chú hướng dẫn .