Làm thế nào để có visa trong lần phỏng vấn thứ 4.

Ginny Dang

Thành viên mới
Mình là Ginny. Sắp đến mình có dự định đi du học Mỹ tại bang Texas. Hiện mình đang là sinh viên năm 2 tại đại học hồng bàng.
Cấp 3 mình có điểm trung bình trên 7. Đại học năm 1 hiện tại là 5.43 ( nhưng có môn chưa có điểm và bị cho là 0 trong bảng điểm @@)
Cho mình hỏi về việc phỏng vấn xin visa du học Mỹ. Cách đây 2 năm mình xin visa cho THPT đã bị từ chối. Vừa rồi mình xin PV lại cho visa cho khóa học tiếng anh và đại học cũng bị từ chối. Mình không biết làm thế nào để có được visa. Sắp tới mình muốn PV thêm 1 lần nữa. Xin mọi người góp ý giúp mình cho lần PV sắp tới.
Cảm ơn,

chitran

Thành viên tích cực
Ðề: Làm thế nào để có visa trong lần phỏng vấn thứ 4.

Mình là Ginny. Sắp đến mình có dự định đi du học Mỹ tại bang Texas. Hiện mình đang là sinh viên năm 2 tại đại học hồng bàng.
Cấp 3 mình có điểm trung bình trên 7. Đại học năm 1 hiện tại là 5.43 ( nhưng có môn chưa có điểm và bị cho là 0 trong bảng điểm @@)
Cho mình hỏi về việc phỏng vấn xin visa du học Mỹ. Cách đây 2 năm mình xin visa cho THPT đã bị từ chối. Vừa rồi mình xin PV lại cho visa cho khóa học tiếng anh và đại học cũng bị từ chối. Mình không biết làm thế nào để có được visa. Sắp tới mình muốn PV thêm 1 lần nữa. Xin mọi người góp ý giúp mình cho lần PV sắp tới.
Cảm ơn,
Chào bạn, có 3 vấn đề bạn nên ghi rõ để chú vha08 và các bạn đi trước có thể nắm rõ thông tin trong trường hợp của bạn

1 - Tình hình tài chính + gia đình
2 - Trình độ bằng cấp Tiếng Anh
3 - Mục tiêu du học của riêng bạn ( Bắt đầu từ đâu, sau đó ra sao , kết thúc như thế nào )

Và cuối cùng , theo mình được biết thì kể từ lần PV thứ 3 , nếu FAIL thì sau đó 1 năm mới được PV lại

Thân chào