Mong các anh chị trên diễn đàn tư vấn

• Thread starter Duc Vo
  • Ngày gửi
D

Duc Vo

Guest
Đây là lần thứ 2 mình fail. Lần thứ nhất là lúc mình học lớp 6, mình hiểu lý do là mình còn quá nhỏ nên CO ko tin mình sau khi du học sẽ trở về Việt Nam.
Lần này mình pv lúc 11h vào ô số 4 cô Mỹ trắng.
Khi vào mình tươi cười chào va CO cũng vui vẻ chào lại.
CO: What will you do in the Us?
Me: I will study business administration at Metropolitan community college- Kansas city
CO: what do your parent do?
Me: My parent is the owner of business for trading agricultural
Tới đây CO hỏi agricultural có nghĩa là tạp hóa hả. Tôi mới xin giải thích tiếng Việt và nói nó có nghĩa là Vật tư nông nghiệp.CO không nói gì cả rồi hỏi tiếp.
CO: what does your mother do?
Me: My mother and my father are the owner…
CO:How old are you?
Me: I’m 19 years old
CO: Do u have sister or brother?
Me: I have one older sister
Co: what does she do?
Me: my sister work at home, and she is cooker of family
CO: do u have relatives in the us?
Me: I have my uncle, my grandmother and grandfather live in the us
CO: what do your uncle do in the us?
Me: my uncle work for a company,
Co: what kind of company?
Me: my uncle doesn’t say about it
CO: sorry I can’t issue…

Lần đầu tiên minh phỏng vấn lớp 6, người đứng ra bảo trợ tài chính cho mình là cậu. Lần này bố mẹ mình đứng ra bảo trợ tài chính cho mình, về tài chính: bố, mẹ mình la chủ doanh nghiệp vật tư nông nghiệp tại quê và cho nông dân thuê đất trồng lúa. Thu nhập hằng năm vào khoảng 45000-50000$. Nhà có tổng cộng 23 sổ đỏ+ hồng, tổng diện tích khoảng 113000 met vuong nên mình ko lo về tài chính, tại vì truong minh hoc chi phí uoc tinh co 16500$.
Về phần hoc bạ cap 3 cua minh diem trung binh 3 nam lan luot la: 8.2 ; 8.1 ; 8.0
Còn diem hoc dai hoc, do truong minh yeu cau tieng anh moi vao chuyen nganh nen trong vong nam dau minh chi hoc tieng anh tại trường va diem anh van cua minh la 76 xap xỉ GPA: 2.0
Còn ve nguoi than ben my: thi minh co cậu và ông bà ngoai ben my di theo dien HO18/9 nhung ong ngoai ko bao lanh gia dinh minh qua my vi o day gia dinh cung có tài chính on dinh. Khi pv xog minh hoi nghe nghiep cau ut thi moi bit la cau lam o cty xay dung, con cau 2, cau 3 lam hang thit bo.
Em dự định sẽ dang ki pv lai vao hoc ki mua xuan,
Mong các anh chị trên diễn đàn tu van giúp em.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Mong các anh chị trên diễn đàn tư vấn

cháu nhớ xem còn sót gì kg? chứ kg thể nào chỉ hỏi vậy mà fails đươc. nếu kg tiện thì PM cho chú

D

Duc Vo

Guest

Làm sao cháu liên lạc được vs chú ASM

Cháu bị rớt vì cháu không hiểu giáo dục Mỹ
Câu trả lời của cháu từ đầu tới cuối không rõ ràng, CO hỏi tới câu về câu cháu cháu lại trả lời mập mờ cho nên

Cháu rớt vì chưa tìm hiểu rõ ràng giáo dục Mỹ

Chú không có thời gian nhiều để giải thích từng chi tiết cho cháu, cháu có thể tham gia chat room chú dạy mỗi ngày trên yahoo

Nick Yahoo messenger: vha08

Cháu tham gia 2 lần thì cháu sẽ biết tại sao mình rớt, và tự cháu có thể lấy được visa lần sau

D

Duc Vo

Guest

Cháu bị rớt vì cháu không hiểu giáo dục Mỹ
Câu trả lời của cháu từ đầu tới cuối không rõ ràng, CO hỏi tới câu về câu cháu cháu lại trả lời mập mờ cho nên

Cháu rớt vì chưa tìm hiểu rõ ràng giáo dục Mỹ

Chú không có thời gian nhiều để giải thích từng chi tiết cho cháu, cháu có thể tham gia chat room chú dạy mỗi ngày trên yahoo

Nick Yahoo messenger: vha08

Cháu tham gia 2 lần thì cháu sẽ biết tại sao mình rớt, và tự cháu có thể lấy được visa lần sau
dạ cháu cảm ơn chú ạ, cho cháu hỏi thời gian chat room hoat dong là mấy giờ ak???