Mong được chú vh08 giúp đỡ !

thinhnguyen4492

Thành viên mới
Thưa chú vh08,
Cháu vừa qua một đợi phỏng vấn ở LSQ Mỹ hôm 2/8. Cháu đã bị fail vì CO nói rằng học lực của cháu không đủ để theo học.
Sau đây là cuộc đối thoại của cháu và CO:
CO: Hi
Me: Good morning sir
CO: Can u give me your Học Bạ ?
Me: Ok, it's here
CO: Ok, thanks. Are u studying university now ?
Me: Yes
CO: Do u have the "bảng điểm" ?
Me: I have one
CO: Ok. Who is your sponsor ?
Me: My sister
CO: What is she doing ?
Me: She and her husband have a company. I borrow their money to study and after that i must come back to VN to work for them.
CO: Oh that's interesting. Do you have relatives in America ?
Me: Yes, my uncle and aunt.
CO: What do they do ?
Me: My aunt retired, my uncle now is working for his daughter
CO: suy nghĩ 1 lát...I think with your score in university, ....
(cháu không nhớ rõ toàn bộ câu nói, nhưng ý của CO là điểm số của cháu không đủ thuyết phục CO rằng cháu đủ khả năng để học ở Mỹ)
Tình hình của cháu là cháu chưa có bằng anh văn, và thực sự điểm ở Đại học của cháu cũng không tốt lắm, đa số là C. Trong bảng điểm có failed 1 môn nữa ạ. Năm nay cháu 20 tuổi và đang là sinh viên năm 2. Sắp tới cháu sẽ vào học năm 3
Cháu không biết mình nên chuẩn bị gì để có thể đi phỏng vấn lại lần 2 và tốt nhất là khi nào. Vì cháu nghe nói rằng càng lên tuổi cao càng khó để phỏng vấn.
Cháu mong nhận được sự giúp đỡ của chú vh08 ạ

thinhnguyen4492

Thành viên mới
Ðề: Mong được chú vh08 giúp đỡ !

cháu xin lỗi vì tên của chú cháu đã viết nhầm, là chú vha08 ạ.
Xin lỗi chú vì sơ sót của cháu

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Bạn có thể cho biết là bạn xin đi học trường / chuyên ngành gì tại MỸ và hiện tại đang học gì tại VN không ?

thinhnguyen4492

Thành viên mới

Chào anh!
Hiện giờ em đang học chuyên ngành tài chính và ngân hàng bên trường đại học Gia Định.
Em đăng kí vào trường ngoại ngữ Century School Of Language ở San Jose ạ. Em tính học xong thì sau đó sẽ đăng kí vào trường Footfill and De anza College để học chuyên ngành Business Administration.

vha08

Support

Tôi nghĩ cháu rớt ở chỗ đang học đại học lại bỏ ngang, lại không xin vào đại học Mỹ hay community college. Cháu rớt ở cái I-20 ghi cháu học ESL ở Century School Of Language . Cháu có xin phỏng vấn lần 2 tôi nghĩ CO sẽ nói thẳng là không tin mục đích du học của cháu là thật.

Đừng tin lời tụi dịch vụ. Cháu hãy tự xin học ở đại học hay community college thì khả năng đậu vía cao hơn.