Nhập cảnh vào Mỹ cho sinh viên visa F1

kieungoctrang

Thành viên mới
Mình có 1 người bạn đã đậu phỏng vấn visa và sắp qua Mỹ nhưng bạn ấy có một vấn đề không biết. Bạn ấy có đăng ký trên diễn đàn nhưng không viết được nên nhờ mình viết bài dùm. Mong các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ bạn ấy. Cám ơn các bạn.

"Mình có visa F1 vào Mỹ tại Oakland, Cali vào ngày 16/01/2013 nhưng vì có visa chậm nên mình yêu cầu trường đã dời lịch học của mình sang ngày 25/01/2013, mình đi tới Newyork, để thăm anh chị của mình 1 vài ngày rồi sau đó đi qua bên Cali. không biết có vấn đề gì không? "

" minh di qua toi my la ngay 17/01/2013, tuc la tre hon lich nhap hoc trong i20 mot ngay, truong chi viet 1 email xac nhan la minh dc nhap hoc tre han cuoi la 25/01/2013, luc nhap canh neu hai quan my hoi minh, minh dua email xac nhan nay la dc roi phai ko? co can truong cung cap them thong tin gi nua khong?"
tientin2003

NguyetHoang

Thành viên tích cực
Ðề: Nhập cảnh vào Mỹ cho sinh viên visa F1

Trước cháu, có nhiều học sinh mua vé bay thẳng tới trường mới, chứ không tới trường cấp I-20. Nghĩa là trường Nothern Colorado State University, cấp I-20 cho cháu, cháu không muốn học ở đó, tới community college học cũng OK, hải quan Mỹ không có thắc mắc cháu tới chỗ nào trước, học ở đâu
Link:http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17007-Vấn-đề-nhập-cảnh-vào-Mĩ-khi-du-học
Chú VHA08 chỉ cho 1 bạn trên diễn đàn đó bạn,bạn xem tham khảo nhé!

kieungoctrang

Thành viên mới
Ðề: Nhập cảnh vào Mỹ cho sinh viên visa F1

Mình cảm ơn bạn NguyetHoang nha, mình đã nhắn lại với bạn mình rồi.