Phỏng vấn rớt lần đầu ngày 31/7

rinfumy2010

Thành viên mới
Xin chào mọi người, đây là lần đầu mình phỏng vấn và kết quả là rớt :(
Mình 23t. Điểm học bạ cấp 3 : 5.8-5.9-6.4 . Mình có học 1 năm tại Đại học Duy tân Đà Nẵng, chuyên ngành Anh văn du lịch, GPA : 2.79. Nhưng sang năm 2 lại không còn hứng thú muốn học nữa mà muốn kinh doanh nên mình nghỉ học và làm việc cùng ba mẹ.
Ba mẹ mình có khách sạn 25 phòng, 1 tạp hoá lớn, 1 căn nhà cho thuê tại Đà Nẵng, sổ tiết kiệm 1tỷ2. Mình có 1 tạp hoá lớn tại Đà Nẵng do ba mẹ mở cho lúc nghỉ học Đại học và 1 miếng đất (tất cả đều đứng tên của mình)

Mình ở cửa số 2, cô tóc dài người Mỹ da trắng lúc 9h00 tại HCM
Đây là nội dung buổi phỏng vấn của mình :

Me: Good morning, madam. How are you ?
CO: I'm fine, thanks. What will you study in US ?
Me: I'll study Business Administration in Maketing.
CO: What does your parents do?
Me: My parents have hotel, grocery and house for rent in Da Nang city.
CO: How many room in the hotel ?
Me: 25 rooms.
CO: Lets me see your grade. (CO xem học bạ cấp 3 rồi hỏi mình tại sao có 1 năm học điểm thấp hơn 2 năm còn lại)
Me: In this time, my parents had a problem in business, it had affected my study.
CO: Your parents have a problem in business, so how do they pay for your study in US ?
Me: It was a long time ago. Now, my family business is stable, they have....(mình bị cắt ngang:( )
CO: Long time ago ? How old are you ?
Me: I'm 23. I had 1 year study at Duy Tan University in Da Nang, but the quality of training is not so good, it's just more theory...(bị cắt ngang tiếp)
CO: What do you do now ?
Me: I do business with my parents. I have a....

Mình định nói mình có một cửa hàng tạp hoá của riêng mình thì CO cắt ngang rồi đưa luôn cho mình tờ giấy trắng và hẹn gặp lại lần sau luôn :(((((((
Nhìn mọi người xung quanh cũng toàn cầm giấy trắng như mình luôn :(
Mong chú và các bạn trong diễn đàn cho mình lời khuyên với ạ :(. Mình đang chuẩn bị xin lại I20 và đăng kí phỏng vấn lại lần 2 .

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Phỏng vấn rớt lần đầu ngày 31/7

đơn giản học bằng tiếng mẹ đẻ còn chưa xong sao du học được. :(