ai biết mỗi năm nước Mỹ cho bao nhiêu người nhập cư

jhony

Thành viên mới
các bạn ơi ,có ai biết mỗi năm nước Mỹ cho bao nhiêu người nhập cư không?vì mình chờ lâu quá rồi

phuhung1

Thành viên mới
Ðề: ai biết mỗi năm nước Mỹ cho bao nhiêu người nhập cư

các bạn ơi ,có ai biết mỗi năm nước Mỹ cho bao nhiêu người nhập cư không?vì mình chờ lâu quá rồi
Cũng có thể có giới hạn nhưng chỉ LSQ mới biết thôi. Ví dụ chỉ tiêu hôm nay của LSQ là 10 người thì cho đâu 1 người và nguười còn lại sẽ bổ túc giấy tờ rồi đi sau. Chỉ vậy thôi. Còn nếu rớt thì chỉ đành cho những lời khai ko đúng sự thật ! Đây chỉ là điều mình dự đoán nên không chắc lắm.

boy_15

Thành viên tích cực

Theo mình được biết không có con số chính xác. Mình có vài thông tin thú vị (Hy vọng! ^^):

Năm 2009, có khoảng 25,3 triệu người đang định cư tại Hoa Kỳ chưa có quốc tịch Hoa Kỳ (Alien). Trong đó có khoảng 10,8 triệu người đang cư ngụ bất hợp pháp. Còn lại là có thẻ xanh hoặc tình trạng cư ngụ khác.
Mỗi năm chính thức có hơn 1 triệu người được định cư vào Hoa Kỳ (không kể di trú bất hợp pháp).
Ngoài ra, có khoảng gần 330 ngàn người rời khỏi Hoa Kỳ mỗi năm (dự trù) để định cư ở nước khác.
Từ năm 1950 đến năm 2000, có khoảng 309 triệu người đang cư ngụ trong toàn Hoa Kỳ (bao gồm cả người có quốc tịch Hoa Kỳ).
Dân số Hoa Kỳ ngày càng già.
Sắc dân ngày càng tăng cường có gốc Latino.
Năm 2000, chỉ có khoảng 35 triệu người gốc Latino (12%). Mỗi năm, tăng lên khoảng 1,5 triệu người (bao gốm cả vấn đề sinh đẻ, di trú,...).
Dự đoán đến năm 2050, người gốc Latino sẽ tăng lên 30% trong toàn dân số Hoa Kỳ.

phuchan

Thành viên mới

xin chào các bạn,mình cũng muốn biết thêm là :hàng năm mỗi 1 tài khoá,số lượng visa F3 dành cho Việt nam được khoãng bao nhiêu ?có bạn nào biết xin chỉ giáo dùm, mình cũng chờ quá lâu rồi.

thanhnv

Thành viên tích cực

xin chào các bạn,mình cũng muốn biết thêm là :hàng năm mỗi 1 tài khoá,số lượng visa F3 dành cho Việt nam được khoãng bao nhiêu ?có bạn nào biết xin chỉ giáo dùm, mình cũng chờ quá lâu rồi.
Việt Nam là quốc gia nhận được visa F3 nhiều nhất so với các quốc gia khác trên thế giới. Tài khoá năm 2008 là hơn 7.500, tài khoá 2009 cũng xấp xỉ 6.000 chiếm khoảng 30% số lượng visa F3 cấp phát hàng năm trên toàn thế giới.

phuchan

Thành viên mới

Việt Nam là quốc gia nhận được visa F3 nhiều nhất so với các quốc gia khác trên thế giới. Tài khoá năm 2008 là hơn 7.500, tài khoá 2009 cũng xấp xỉ 6.000 chiếm khoảng 30% số lượng visa F3 cấp phát hàng năm trên toàn thế giới.
Vâng xin cảm ơn bạn Thanhnv, với số lượng như thế,theo mình nghĩ, lượng visa F3 tài khóa năm nay của Việt nam chưa sử dụng vẫn còn nhiều, vì từ đầu tài khóa đến nay số hồ sơ F3 của Việt nam được gọi phỏng vấn không được bao nhiêu so với con số 30% lượng visa F3 mà Việt nam được nhận hàng năm,từ đó mình dự đoán,những tháng sắp tới lịch visa F3 nói riêng và các F khác sẽ tăng mạnh,nhằm sử dụng hết lượng visa của năm tài khóa được cấp,trên đây là những cảm nhận của riêng mình,các bạn có ý kiến gì khác xin tiếp tục chỉ giáo .

boy_15

Thành viên tích cực

Vâng xin cảm ơn bạn Thanhnv, với số lượng như thế,theo mình nghĩ, lượng visa F3 tài khóa năm nay của Việt nam chưa sử dụng vẫn còn nhiều, vì từ đầu tài khóa đến nay số hồ sơ F3 của Việt nam được gọi phỏng vấn không được bao nhiêu so với con số 30% lượng visa F3 mà Việt nam được nhận hàng năm,từ đó mình dự đoán,những tháng sắp tới lịch visa F3 nói riêng và các F khác sẽ tăng mạnh,nhằm sử dụng hết lượng visa của năm tài khóa được cấp,trên đây là những cảm nhận của riêng mình,các bạn có ý kiến gì khác xin tiếp tục chỉ giáo .
Như bạn nói, số lượng visa còn nhiều nhưng khả năng giải quyết hồ sơ của Lãnh sự quán có hạn. Hy vọng năm tài khóa mới 2012 sẽ có nhiều biến chuyển lớn trong Visa Bullentin.

Thân ái,