Bố làm trong quân đội,có ảnh hưởng đến việc xin visa du học

• Thread starter Thaole
  • Ngày gửi
T

Thaole

Guest
Chào mọi người!

Chú em đang có ý định xin visa du học cho con gái nhưng hiện giờ chú là Đại tá đang làm việc trong Quân đội .Chú có hỏi qua vài nơi thig người ta trả lời rằng rất khó để xin visa cho con gái vì chú là người làm việc cho quân đội.Em không biết làm sao nên đăng lên nhờ các anh chị và các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp.
Em cám ơn nhiều nhiều ạ

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Bố làm trong quân đội,có ảnh hưởng đến việc xin visa du học

em có ông chú làm Viettel hả :) chuyện du học là do du học sinh quyết định học gì+ ai trả tiền + học xong có về nước hay không còn gia đình làm gì LSQ đâu có care. Duy nhất chỉ sợ ông chú Viettel của em không chứng minh được tài chính mà thôi :)

T

Thaole

Guest
Ðề: Bố làm trong quân đội,có ảnh hưởng đến việc xin visa du học

em có ông chú làm Viettel hả :) chuyện du học là do du học sinh quyết định học gì+ ai trả tiền + học xong có về nước hay không còn gia đình làm gì LSQ đâu có care. Duy nhất chỉ sợ ông chú Viettel của em không chứng minh được tài chính mà thôi :)
Em cám ơn anh rất nhiều.Dạ chú em lam trong Tổng cục hậu cần,việc tài chính thì không lo ạ,gia đình em chỉ lo mỗi việc chú là bộ đội thôi.Bây giờ thì yên tâm rồi.Tiện đây có thể cho em hỏi thêm 1 chút nữa được không ạ,là chú em xin cho con gái học High school bên này,em không biết thủ tục giấy tờ có khác gì với Cao đẳng,Đại học hông ạ.Có topic nào cho em xin tham khảo cũng được ạ.Vì em cũng có tìm mà hông thấy .
Chúc anh 1 ngày tốt lành.!!!