HƯỚNG DẪN XNC Bổ túc hồ sơ sức khoẻ - E cấn giúp gắp xin cho e hỏi...?

xnchelp

Thành viên tích cực
Gia đình em pv hồi tháng tư và đã passed..
Có 3 em bị thử đàm phải chờ kết quả... Người ta mới gọi và kêu ngày mai lên BV CR nhận hồ sơ sức khoẻ.... Cho em hỏi, mình lên BVCR là nhận phim phổi thôi... Còn giấy tờ sức khoẻ người ta nói sẽ gữi qua LSQ.
Lúc chờ pv, người ta có nói, ai bị thử đàm khi có kết quả thì khoảng 3 4 ngày hả quay lại LSQ hỏi kết quả ...
Vậy cho em hỏi, ngày mai ba em có cần qua LSQ liền để nộp passport và hỏi để lấy giấy hồng không? hay khi nào... e ở tỉnh lên mỗi lần lên cũng mất 5h đi xe... Hay là khoang 3 4 ngày mới quay lên nộp passport và hỏi để nhận giấy chờ ngày quay lên lấy visa..
Xin mọi người có kinh nghiệm giúp giùm em..
Xin chân thành nhận ý kiến từ mọi người...
E xin cám ơn!

R

ruabo

Guest
Ðề: Bổ túc hồ sơ sức khoẻ - E cấn giúp gắp xin cho e hỏi...?

Chào bạn,

Bạn không nói rõ là người ta kêu mai lên BVCR lấy hố sơ của ai ? mình nghĩ là lâý hồ sơ phim phổi của Ba bạn. Thường thì họ sẽ gởi cho LSQ và LSQ sẽ trực tiếp liên lạc với gia đình bạn lên để biết kết quả. Nhưng nay họ kêu rồi ...thì cứ lên lấy KQ đi ...nếu Ba bạn ko bị sao ..thì giấy hồng là 100%.

Chúc may mắn nha.

xnchelp

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Bạn không nói rõ là người ta kêu mai lên BVCR lấy hố sơ của ai ? mình nghĩ là lâý hồ sơ phim phổi của Ba bạn. Thường thì họ sẽ gởi cho LSQ và LSQ sẽ trực tiếp liên lạc với gia đình bạn lên để biết kết quả. Nhưng nay họ kêu rồi ...thì cứ lên lấy KQ đi ...nếu Ba bạn ko bị sao ..thì giấy hồng là 100%.

Chúc may mắn nha.
Người ta dặn rõ ràng la kết quả tốt, mai đem hộ chiếu và phiếu đóng tiên lên lấy hs sk gồm phim phổi
vậy như a nói là lấy xong rồi về. còn khi nào bên LSQ liên lạc với gia đình em thì mới lên LSQ hả. mà người ta liên lạc bằng phone hay email vậy...
Xin cho e thêm chi tiết...
Xin cảm ơn!

R

ruabo

Guest

Người ta dặn rõ ràng la kết quả tốt, mai đem hộ chiếu và phiếu đóng tiên lên lấy hs sk gồm phim phổi
vậy như a nói là lấy xong rồi về. còn khi nào bên LSQ liên lạc với gia đình em thì mới lên LSQ hả. mà người ta liên lạc bằng phone hay email vậy...
Xin cho e thêm chi tiết...
Xin cảm ơn!
Chắc cú, cứ lấy xong ..mang thẳng ra LSQ nộp bổ túc HS luôn ... nhớ nói người nha mang theo các giấy tờ liên quan, cụ thể là giấy hẹn của LSQ hoăc các giấy tờ của LSQ.

Nếu họ kêu về nhà chờ để họ liên lạc...thì mình yên tâm mà về chờ... còn không mang nộp ..họ lại đợi mình ..thì hoá ra mình dại ah ....:24:
Vậy nha bạn ...

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực

chao bạn!
trước tiên cho mình hỏi bạn ngày ưu tiên của bạn và diện nào ?
còn về việc kết quả KSK bệnh viện chuyển cho LSQ bạn ạ,nhà bạn chỉ nhận phim phổi mà thôi,khoảng 3-4ngày bạn vào LSQ để bổ túc
HSKSK nhớ đem theo phim phổi nhé!nếu ngày ưu tiên của GĐbạn vươt qua thì đương nhiên 7ngày sau họ cấp visa,còn ngày ưu tiên bạn chưa đến thì bạn phải nhận giấy xanh thôi bạn ạ!
chúc bạn may mắn

xnchelp

Thành viên tích cực

chao bạn!
trước tiên cho mình hỏi bạn ngày ưu tiên của bạn và diện nào ?
còn về việc kết quả KSK bệnh viện chuyển cho LSQ bạn ạ,nhà bạn chỉ nhận phim phổi mà thôi,khoảng 3-4ngày bạn vào LSQ để bổ túc
HSKSK nhớ đem theo phim phổi nhé!nếu ngày ưu tiên của GĐbạn vươt qua thì đương nhiên 7ngày sau họ cấp visa,còn ngày ưu tiên bạn chưa đến thì bạn phải nhận giấy xanh thôi bạn ạ!
chúc bạn may mắn
Vậy là:
1. Lấy phim phổi ở BV CR xong la về nhà... 3 4 ngày quay lên LSQ
hoặc...
2. Lấy xong qua LSQ hỏi liền và nộp Passport
Xin cho e biết ý kiến 9 xác nha...
Gia đình em F3.

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực

Vậy là:
1. Lấy phim phổi ở BV CR xong la về nhà... 3 4 ngày quay lên LSQ
hoặc...
2. Lấy xong qua LSQ hỏi liền và nộp Passport
Xin cho e biết ý kiến 9 xác nha...
Gia đình em F3.
bạn nhận phim phổi xong bạn nên về nhà
trưa 12h00 6/6 bạn vào LSQ là ok
chú ý hình nộp làm visa chỉ có 6 tháng
HS nhà mình đã trãi qua giống trường hợp nhà bạn!
chào bạn

xnchelp

Thành viên tích cực

bạn nhận phim phổi xong bạn nên về nhà
trưa 12h00 6/6 bạn vào LSQ là ok
chú ý hình nộp làm visa chỉ có 6 tháng
HS nhà mình đã trãi qua giống trường hợp nhà bạn!
chào bạn
Cho e hỏi thêm là. Ngày 6/6/2011 mình lên LSQ để nộp passport hả? tại vì passport Ba e vẫn còn đang ở nhà nè.... ngày 6/6 mình lên đó đễ làm gì vậy. xin trã lời giùm em! xin cảm on

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực

Cho e hỏi thêm là. Ngày 6/6/2011 mình lên LSQ để nộp passport hả? tại vì passport Ba e vẫn còn đang ở nhà nè.... ngày 6/6 mình lên đó đễ làm gì vậy. xin trã lời giùm em! xin cảm on
chào em nếu cần chi tiết thì em có thể phone cho anh sẽ tư vấn cho nhé!0908591173 ANH NHẬT

youandme8110

Thành viên tích cực

chào em nếu cần chi tiết thì em có thể phone cho anh sẽ tư vấn cho nhé!0908591173 ANH NHẬT
Sao không tư vấn luôn trên đây để các bạn khác còn học hỏi ? Tại sao phải tư vấn qua điện thoại nhỉ ??? Mình hơi bị thắc mắc đó, mà nick nguyennhat 1173 này cũng lạ, Y&M tham gia XNC đã lâu, đi offline nhiều nhưng chưa gặp nick này bao giờ cả.