[Diện Vợ, Chồng] bổ túc sức khoẻ

thanhthao

Thành viên mới
chào các bạn! xin giúp mình với
mình phỏng vấn xong rồi và cũng nhận đc giấy xanh,chờ bổ túc hố sơ SK vì mình đang điều trị ở BVCR.hiện nay mình điều trị xong rồi và hố sơ SK của mình cũng đã đc chuyển qua LSQ,nhưng mình đã chờ hơn 2 tháng rồi vẫn ko thấy gửi thư báo,mình lên LSQ hỏi thì họ nói mình về gửi email mà hỏi vì họ ko trả lời trưc tiếp nhưng hiện nay hồ sơ SK của mình còn 2 tuần nữa là hết hạn rồi,còn những hồ sơ kia cũng sắp hết hạn.mình ko biết hồ sơ của mình còn kịp ko,mình ko biêt phải làm thế nào nữa.có ai biết ko giúp mình với?

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: bổ túc sức khoẻ

mình phỏng vấn xong rồi và cũng nhận đc giấy xanh,chờ bổ túc hố sơ SK vì mình đang điều trị ở BVCR.hiện nay mình điều trị xong rồi và hố sơ SK của mình cũng đã đc chuyển qua LSQ,nhưng mình đã chờ hơn 2 tháng rồi vẫn ko thấy gửi thư báo,mình lên LSQ hỏi thì họ nói mình về gửi email mà hỏi vì họ ko trả lời trưc tiếp nhưng hiện nay hồ sơ SK của mình còn 2 tuần nữa là hết hạn rồi,còn những hồ sơ kia cũng sắp hết hạn.mình ko biết hồ sơ của mình còn kịp ko,mình ko biêt phải làm thế nào nữa.có ai biết ko giúp mình với?
Bạn vào trang chủ diển đàn XNC.bấm vào hàng chử NHỮNG THAY ĐỔI TẠI LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ ,làm theo hướng dẩn gởi thư ngay cho LSQ hoa kỷ theo mẩu đã có sẳn .làm ngay đi vì nếu để hồ sơ khám sức khoẻ hết hạn thì phải đi khám lại đó ,rồi dẩn dắt thêm phải làm lại một số giấy tờ khác nửa (lltp,...).LSQ hoa kỳ sẽ cấp visa theo ngày đi khám sức khoẻ ,nếu bạn được cấp visa thì thời hạn còn lại rất ít,rất cập rập cho việc xuất cảnh .chúc may mắn .

thanhthao

Thành viên mới

cảm ơn bạn nhiều nhé!mình đã vào đó và gửi thư lên đó rồi nhưng ko biết sao nữa

thanhthao

Thành viên mới
giúp mình với

chào các bạn! mình đc chồng bảo lãnh,chồng mình đã có quốc tịch mỹ,vậy hồ sơ bảo lãnh của mình là F mấy hay vẫn là diện vợ & chồng,mình gửi email để hỏi thăm về hồ sơ nhưng phải điền hồ sơ dạng F mấy nhưng mình lại ko biết.mong các bạn giúp mình nhé!

Ðề: giúp mình với

chào các bạn! mình đc chồng bảo lãnh,chồng mình đã có quốc tịch mỹ,vậy hồ sơ bảo lãnh của mình là F mấy hay vẫn là diện vợ & chồng,mình gửi email để hỏi thăm về hồ sơ nhưng phải điền hồ sơ dạng F mấy nhưng mình lại ko biết.mong các bạn giúp mình nhé!
Hồ sơ của bạn không có F nào cả, chỉ gọi là diện vợ chồng.

Nếu khi BV/CR nói là HS đã chuyển qua LSQ thì trong vòng 4,5 ngày bạn đi Bổ túc , giờ thị bạn đang vi vu trên đất Mỹ rồi , bạn chờ LSQ gởi thư hay email thì còn khuya lắm bạn ơi , tốt nhất bây giờ nên đi khám SK lại và đến CR nên trình bày hoàn cãnh để BS giãi quyết nhanh cho , Tôi nghĩ bạn chữa bệnh ỡ CR thì có lẽ bạn thữ đàm ? nói thiết yếu để BS giúp khỏi thữ đàm , chứ mà thử đàm lại cũng nguy hiểm lắm , vì lở xui bị uống thuốc là bạn đón Trung Thu ở VN đó bạn . Chúc bạn may mắn

thanhthao

Thành viên mới
giúp mình với

chào các bạn!các bạn giúp mình với!
hồ sơ của mình xong rồi nhưng LSQ nói mẫu đơn DS-230 của mình hết hạn và cần bổ sung,mình ko biết vào đâu để điền mẫu đơn đó và điền như thế nào.LSQ có cho mình địa chỉ trang web nhưng mình vào tìm ko có.
có bạn nào biết ko?giúp mình với!

DucTran

Thành viên mới