Bài thi lấy bằng lái xe của California

tuananh

Thành viên mới
Ðề: Bài thi lấy bằng lái xe của California

Mình xin cảm ơn anh Dungphuquuoc! Anh cho mình hỏi thêm, mình vào trang web đó rồi nhưng chỉ có 1 bài test thôi à. Anh tìm giúp mình thêm ở Maryland có thi tiếng việt không và còn có thêm bài test nào nữa không. Mình xin làm phiền anh và mong a dành chút thời gian giúp mình nhà! chân thành cảm ơn anh! Thân chào!

Dungphuquoc

Photographer XNC

Mình xin cảm ơn anh Dungphuquuoc! Anh cho mình hỏi thêm, mình vào trang web đó rồi nhưng chỉ có 1 bài test thôi à. Anh tìm giúp mình thêm ở Maryland có thi tiếng việt không và còn có thêm bài test nào nữa không. Mình xin làm phiền anh và mong a dành chút thời gian giúp mình nhà! chân thành cảm ơn anh! Thân chào!
Chào bạn !
Bạn vào đường link này tìm hiểu thêm coi có phù hợp không

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15883

Chúc bạn thành công !

tuananh

Thành viên mới

Mình xin chân thành cảm ơn những chia sẽ của anh Dungphuquoc rất nhiều! Thân chào!

maixuanthibach92

Thành viên mới

Chào các anh/ chị trong topic, cho em làm phiền các anh/ chị tí nha
Em vừa thi đậu bằng viết xong và bây giờ muốn thi bằng lái nữa, nhưng em chưa biết ai dạy uy tín và tận tâm, mong các anh/ chị có quen biết ai cho em xin số phone, em cảm ơn nhiều, hiện em đang ở Milpitas, CA 95035.
Cảm ơn anh/ chị nhiều

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chào các anh/ chị trong topic, cho em làm phiền các anh/ chị tí nha
Em vừa thi đậu bằng viết xong và bây giờ muốn thi bằng lái nữa, nhưng em chưa biết ai dạy uy tín và tận tâm, mong các anh/ chị có quen biết ai cho em xin số phone, em cảm ơn nhiều, hiện em đang ở Milpitas, CA 95035.
Cảm ơn anh/ chị nhiều
Mình cũng như bạn,nhưng giờ ở nhà rãnh rỗi thì người nhà chỉ thôi,cũng không khó đâu...Ở nhà có ai chạy cứng kèm mình cũng được,tiết kiệm được 500,thử xem...Nghe nói ngta dạy lái cũng chỉ 2h/tuần,chỉ sơ sơ thôi à.Mình cũng ở Cali,Santa Ana.

foreveralone

Thành viên tích cực

Mình cũng như bạn,nhưng giờ ở nhà rãnh rỗi thì người nhà chỉ thôi,cũng không khó đâu...Ở nhà có ai chạy cứng kèm mình cũng được,tiết kiệm được 500,thử xem...Nghe nói ngta dạy lái cũng chỉ 2h/tuần,chỉ sơ sơ thôi à.Mình cũng ở Cali,Santa Ana.
lái xe chủ yếu là chạy nhiều, chạy nhiều thì sẽ quen tay thôi, nên nếu người nhà có thời gian rãnh thì tập cũng được...còn nhờ người khác dạy vừa tốn tiền, mà người ta tập cũng chỉ đủ giờ thôi. Ví dụ như tập 6 hay 8 tiếng thì đi thi, không quan tâm lúc đó bạn có chạy tốt hay chưa. Vì có người học nhanh, người học chậm, mà tiền người ta lấy cũng nhiêu đó, nếu gặp người học chậm thì không biết khi nào xong nên người ta chỉ dạy đủ giờ thôi
Theo kinh nghiệm của mình, muốn tập xe thì trước tiên ra trường học hay mấy bãi đất trống tạp ở đó cho quen cách bẻ lái, quen với tốc độ, quen thắng xe đã. Sau đó thì ra mấy khu dân cư lái vì ở đây chỉ chạy tối đa có 30 mile thôi. Sau khi đã quen với đường ở khu dân cư thì ra đường nhỏ chạy tốc độ 40 mile. Sau đó thì ra chạy mấy đường đông xe cho quen dần. Khi đã quen rồi thì ok thôi
Theo mình thấy ai đã từng lái xe máy thuần thục ở vn rồi thì khi lái xe car ở đây cũng ko có vấn đề gì đâu vì ở đây sao khắc nghiệt bằng vn được