Bạn sẽ làm gì khi có 40 tỷ ?

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Bạn sẽ làm gì khi có 40 tỷ ?

Mua nhà đẹp , mua xế xịn , làm từ thiện , đầu tư mua thị trấn bên Mỹ cho oách ! Hay chỉ dùng làm vốn ............. chơi cờ tướng ? :24::24:
Hi anh ZIZ.
Bửa nay anh nổi hứng chuyện gì mà lại hỏi vậy .
Có 40 tỷ trong tay thì thiếu gì chuyện để làm .
Nhưng mà có câu nói GIÀU ĐỔI BẠN ,SANG ĐỔI VỢ .
Vậy anh trả lời trước đi,có 40 tỷ trong tay anh sẽ làm gì .có thay đổi gì không .Khi có 40 tỷ trong tay anh có còn tham gia với diển đàn XUATNHAPCANH này nửa không vậy ,có còn cặm cụi trả lời thắc mắc ,tư vấn cho các anh chị em trên diển đàn này nửa không .
Riêng mình ,nếu có 40 tỷ trong tay ,thì ngu gì chơi cờ tướng,mình mua nguyên cái dảy nhà ở đường lê duẩn ,quận 1 ,để khi nào các anh chị em trên diển đàn XNC đi phỏng vấn hay đi nộp hồ sơ khiếu nại gì đó ... được có cái chổ ăn ,ở miển phí từ A đến Z luôn . ai đi chích ngừa,khám sức khoẻ không có tiền ,nói mình trả luôn cho.phỏng vấn đậu không tiên mua vé máy bay qua mỷ ,nói mình ,mình mua luôn cho .tất tần tật ..........:24::24::24::24:
CÓ 40 tỷ trong tay,chơi như vậy được không anh ZIZ.

Mi@Fa

Thành viên tích cực

40 tỷ=2 triệu đô.Bèo,ở Mỹ có 2 tr. đô còn đỡ vả,ở VN khối người có hơn mức đó!!!Nhưng để đánh cờ thì có lẽ hiếm.
Nhưng nếu tính mua nguyên con đường Lê Duẩn thì không được đâu!Mua 1 cái khách sạn ở đường này thì may ra!

vuthangsi

Ban điều hành

40 tỷ=2 triệu đô.Bèo,ở Mỹ có 2 tr. đô còn đỡ vả,ở VN khối người có hơn mức đó!!!Nhưng để đánh cờ thì có lẽ hiếm.
Nhưng nếu tính mua nguyên con đường Lê Duẩn thì không được đâu!Mua 1 cái khách sạn ở đường này thì may ra!
Hi MÌ@Fa.
40 tỷ ở việt nam có khối người có hơn số tiền đó .đúng như bạn nói . nhưng sử dụng số tiền đó như thế nào mới là cốt lỏi của topic này .
40 tỷ đem gởi ngân hàng ,9 phần trăm/năm có được 3 tỷ 6./năm
mổi tháng để ra 300 triệu làm được khối công việc .
40 tỷ mua nguyên con đường thì không được , nhưng mua nguyên một cái villa trong hẻm thì dư sức .
có 40 tỷ ở việt nam là không có bèo đâu.Mi@Fa ạ.còn có 2 triệu đô ở mỷ có giá trị như thế nào thì mình không biết ,vì mình chưa từng ở mỷ bao giờ ,nên không dám nói,mà mình chỉ biết mấy đứa em mình cày 2 job liên tục mười mấy năm qua ,mới trả hết tiền mua cái nhà ở mỷ.
Hi anh ZIZ.
Nếu có 40 tỷ thì anh sẽ làm gì .chủ đề này là của anh đưa ra dó nha.:24::24::24:

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Ziz hỏi câu này :
Tôi trả lời ngay tức khắc 40 =2 triệu Us .Chia ngay cho vợ phân nửa ,mình đi ra ngoài ăn Phở ,bánh mì,hủ tíu v.v...Nghĩa là không còn bị ràng buộc phải ăn cơm nhà nữa và ta yêu quí Tự Do quá ! Ai đồng ý thì Thank thật nhiều cho mấy mệ trong XNC tức chơi .
Cái này là do Ziz gợi ý cho nên mình phải nói cho ra cái ý của mình ,tôi chắc chắn là Phuthohoa cũng như tui ,Tam chi thì không có cửa rồi .

tuandoan

8 Đoàn !

Heheheh... 40 Tỷ thì không thể nào mua được 1 căn nhà ở đường Lê Duẫn (vì đường Lê Duẫn không hề có nhà dân) may ra mua ở đường Lê Văn Hưu ngày góc Lê Duẫn, để khi nào các anh chị em trên diển đàn XNC đi phỏng vấn hay đi nộp hồ sơ khiếu nại gì đó ... được có cái chổ ăn ,ở miển phí từ A đến Z luôn . ai đi chích ngừa,khám sức khoẻ không có tiền ,nói mình trả luôn cho.phỏng vấn đậu không tiên mua vé máy bay qua mỷ ,nói mình ,mình mua luôn cho .tất tần tật ..........:24::24::24::24::24:(Sorry vì đã photocopy của Bác vuthangsi). Ở Mỹ có khoãng 5 triệu 3 người là Triệu Phú. Dân số Hoa Kỳ khoãng : 322,4 triệu người; như vậy có 4,3% là triệu phú. Chỉ cần có 1 triệu USD là niềm mơ ước của mọi người trên toàn thế giới...và điều này không hề dể có.
http://www.tinmoi.vn/nhung-quoc-gia-nhieu-trieu-phu-nhat-the-gioi-06920456.html

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Mua nhà đẹp , mua xế xịn , làm từ thiện , đầu tư mua thị trấn bên Mỹ cho oách ! Hay chỉ dùng làm vốn ............. chơi cờ tướng ? :24::24:
Bác Ziz nè.

Câu hỏi của bác thiệt khó trả lời quá đêêêi ! Đợi khi nào Tamtuong có đủ số tiền này (hiện đang thiếu khoảng 10 nghìn VND :10:), Tamtuong sẽ trả lời cụ thể, rõ ràng, chi tiết cho bác nghe nhen. Còn bi giờ thì...nghethong.com (nghẹt họng). :24::24::24::24:

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Ziz hỏi câu này :
Tôi trả lời ngay tức khắc 40 =2 triệu Us .Chia ngay cho vợ phân nửa ,mình đi ra ngoài ăn Phở ,bánh mì,hủ tíu v.v...Nghĩa là không còn bị ràng buộc phải ăn cơm nhà nữa và ta yêu quí Tự Do quá ! Ai đồng ý thì Thank thật nhiều cho mấy mệ trong XNC tức chơi .
Cái này là do Ziz gợi ý cho nên mình phải nói cho ra cái ý của mình ,tôi chắc chắn là Phuthohoa cũng như tui ,Tam chi thì không có cửa rồi .
Anh philboy ơi!Anh đưa ra 1 vấn đề thấy ngon ăn quá,phát mê!
Nhưng lỡ:"Này em,anh đã già.Tuổi cao,thiếu sức khỏe..."(nhạc Phạm Duy)thì có khi phở thơm phức ngay trước mặt mà ngao ngán không ăn nổi thì bánh mì,hủ tíu,lại còn vân vân...Ôi,thật là...Thôi,chẳng cần mơ 2 tr. đô làm gì???

vuthangsi

Ban điều hành

Lấy hết luôn chạy về VN sống ngu sao chia 1/2 cho vợ, nếu chia ra chỉ còn 1 triệu không đủ sống đâu Anh Philboy1952 ơi, xem link này sẽ rõ:

$1 million lottery winner STILL collecting welfare
http://www.hlntv.com/article/2012/0...ayton-winner-still-collects-welfare-im-strugg

Có trên 1 triệu vẫn còn phải gian dối lãnh phúc lợi xã hội đó, về VN có đủ 2 triệu mặc tình ăn Phở ,bánh mì,hủ tíu v.v... và sống bình an không cần phúc lợi xã hội nữa và không sợ bị tù vì tội gian dối. Cũng như không phải tiếp tục trả tiền cấp dưỡng vợ con cho đến khi con trên 18 tuổi và khi vợ có ông chồng mới, eo ơi chán Mỹ quá. Mỹ mà, nhưng không biết tại sao chúng ta vẫn khoái sống bên Mỹ hơn, điều này mới là lạ hé. Bí mật nhé. :24::24::24:
Như anh philboy1952 cũng còn có chút tình nghĩa, biết chia lại cho vợ 1/2.
Còn anh laoquau thì tuyệt tình quá ,không chia cho vợ đồng nào, ôm hết tiền về việt nam. cái vụ này mà bể ra,tới tai hai bà vợ của a .philboy1952 và a.lauquau thì người mệt nhứt trong cái vụ này là anh ziz.
Bởi bổng dưng khi không bày ra cái vụ 40 tỷ này làm chi ,để 2 ông chồng này thay lòng đổi dạ ,quên nghỉa tào khang,chán cơm thèm phở ,thèm hủ tíu ,bánh ướt ,bánh bèo .........bây giờ tính sao đây ,anh ZIZ.:24::24::24:

ziz

Support

Ziz hỏi câu này :
Lấy hết luôn chạy về VN sống ngu sao chia 1/2 cho vợ, nếu chia ra chỉ còn 1 triệu không đủ sống đâu Anh Philboy1952.

Có trên 1 triệu vẫn còn phải gian dối lãnh phúc lợi xã hội đó, về VN có đủ 2 triệu mặc tình ăn Phở ,bánh mì,hủ tíu v.v... và sống bình an không cần phúc lợi xã hội nữa và không sợ bị tù vì tội gian dối. Cũng như không phải tiếp tục trả tiền cấp dưỡng vợ con cho đến khi con trên 18 tuổi và khi vợ có ông chồng mới, eo ơi chán Mỹ quá. Mỹ mà, nhưng không biết tại sao chúng ta vẫn khoái sống bên Mỹ hơn, điều này mới là lạ hé. Bí mật nhé, ai nói ra đúng lý do tại sao khoái sống bên Mỹ hơn sẽ được chia 1/2, heeheehee. :24::24::24:
Ha ha , mấy bác này đi xa bao năm vậy mà vẫn còn nhớ và khoái phở VN thế có chết không chứ lỵ. Nhưng chia chác còn 1/2 mang về VN sau khi lo nhà cửa xe cộ xong liệu các bác còn được mấy tô phở sợi thon dài giá $8000,00 :24::24: mà nếu lỡ xơi loại phở này rồi liệu mấy bác gái có còn cấp visa cho các bác về Mỹ không đấy ?

@ - Bác Thắng . Vì ôm đống tiền quá to mà nghĩ mãi không ra cách tiêu nên muốn tham khảo ý mấy bác ấy mà :24::24:

langvuon

khoai nướng

Thôi không thèm có 40 tỉ đâu,
"ăn cơm với mắm cáy thì ngáy o o, ăn cơm với thịt bò thì lo ngay ngáy"l001
Uh mà vé số Mega Millions tuần này lên được mấy chục triệu rồi thế nhỉ các bác??:40:

vuthangsi

Ban điều hành

Ha ha , mấy bác này đi xa bao năm vậy mà vẫn còn nhớ và khoái phở VN thế có chết không chứ lỵ. Nhưng chia chác còn 1/2 mang về VN sau khi lo nhà cửa xe cộ xong liệu các bác còn được mấy tô phở sợi thon dài giá $8000,00 :24::24: mà nếu lỡ xơi loại phở này rồi liệu mấy bác gái có còn cấp visa cho các bác về Mỹ không đấy ?

@ - Bác Thắng . Vì ôm đống tiền quá to mà nghĩ mãi không ra cách tiêu nên muốn tham khảo ý mấy bác ấy mà :24::24:
Hi bác ZIZ. bác chưa có trả lời là có 40 tỷ , bác sẽ làm gì đó nha.bác có chán cơm thèm phở không .bây giờ nhiều loại phở lắm đó nha bác ZIZ.BÁC THÍCH LOẠI PHỞ NÀO THÌ CHO ANH EM BIẾT ĐI.:24::24:
Hi bác YENBUI54.
Còn bác thì sao.chỉ thấy bấm nút THANKS mà không có ý kiến gì hết vậy .
HY vọng là bác vẩn có đầy đủ sức khỏe để đi ăn PHỞ nha bác:24::24:
Hi bác LANGVUON.
Mình biết trong tất cả các anh em ở đây,bác là người chung thủy với vợ con nhất.bác thà ăn cơm với mắm cáy chứ nhất quyết không them ăn thịt bò ,dù trong bụng có thèm cở nào đi nửa :24::24:.sang năm ,may mắn mà mình qua mỷ thì thế nào cũng phải gặp bác cho được .hy vọng ăn củ khoai nướng của bác.
Bác ZIZ.bác nhớ nói quan điểm của bác đó nha .

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

tui có mà tui đâu có nói :24::24::24::24::24:

langvuon

khoai nướng

tui có mà tui đâu có nói :24::24::24::24::24:
Chưa đánh đã khai, haha. Mà có mấy em lận Giám đốc Pháo :24:

Được 21 triệu rồi, chuẩn bị bỏ $1.00 đi mua đi, may mắn $1.00 cũng sẽ trúng, không cần ăn khoai lang vườn nữa. Đi ăn phở đi bác Khoai. Nhớ rũ Philboy1952, Mi@Fa, Vuthangsi, Ziz nhe, tui thì ngán quá rùi không cần rũ tui nữa, xém bị ngũ chuồng bò.
Vậy là chưa bị nhốt chuồng bò, mới bị ôm gối ra sofa thôi hả a Quạu :24:

Guitarocker

Thành viên tích cực

Nếu tui/em/cháu mà có chừng đó tiền thì việc đầu tiên cần làm là...đừng cho ai biết mình đang có, nếu ko thì...mệt dữ lắm! :24:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Hi bác ZIZ. bác chưa có trả lời là có 40 tỷ , bác sẽ làm gì đó nha.bác có chán cơm thèm phở không .bây giờ nhiều loại phở lắm đó nha bác ZIZ.BÁC THÍCH LOẠI PHỞ NÀO THÌ CHO ANH EM BIẾT ĐI.:24::24:
Hi bác YENBUI54.
Còn bác thì sao.chỉ thấy bấm nút THANKS mà không có ý kiến gì hết vậy .
HY vọng là bác vẩn có đầy đủ sức khỏe để đi ăn PHỞ nha bác:24::24:
Hi bác LANGVUON.
Mình biết trong tất cả các anh em ở đây,bác là người chung thủy với vợ con nhất.bác thà ăn cơm với mắm cáy chứ nhất quyết không thèm ăn thịt bò ,dù trong bụng có thèm cở nào đi nửa :24::24:.sang năm ,may mắn mà mình qua mỷ thì thế nào cũng phải gặp bác cho được .hy vọng ăn củ khoai nướng của bác.
Bác ZIZ.bác nhớ nói quan điểm của bác đó nha .
Tại sao lại gài tui vào đây ! Thấy nhiều người viết bài mình đọc thấy hay hay nên bấm chữ Thank .
Riêng tui nếu có tiền thì tui vừa ăn Phở lại vừa ăn Cơm ,lâu lâu lại ăn Hủ tíu .Nhưng nếu Cơm mà lằng nhằng này kia ,kia nọ mình phải tính cách làm sao để dung hoà cả hai bên .Còn không được thì phải chịu theo cách của Bác Philboy1952 vậy .

hthaith

Thành viên tích cực

Nếu tui/em/cháu mà có chừng đó tiền thì việc đầu tiên cần làm là...đừng cho ai biết mình đang có, nếu ko thì...mệt dữ lắm! :24:
Tay này chắc còn trẻ, nhưng sao nói câu nghe cũng được ghê vậy đó. Gần giống tui.

hthaith

Thành viên tích cực

Nếu bạn có $ mà hổng biết làm gì, hay $ không làm bạn cảm thấy hạnh phúc, hãy.....đưa nó cho tui.

vuthangsi

Ban điều hành

Tại sao lại gài tui vào đây ! Thấy nhiều người viết bài mình đọc thấy hay hay nên bấm chữ Thank .
Riêng tui nếu có tiền thì tui vừa ăn Phở lại vừa ăn Cơm ,lâu lâu lại ăn Hủ tíu .Nhưng nếu Cơm mà lằng nhằng này kia ,kia nọ mình phải tính cách làm sao để dung hoà cả hai bên .Còn không được thì phải chịu theo cách của Bác Philboy1952 vậy .
Hi bác YENBUI54.
Em không có dám gài bác vào chuyện này đâu bác ạ .chả là vì lâu quá , không thấy bác xuất hiện trên diển đàn ,nên hỏi thăm bác vậy thôi.
Thấy bác khoẻ mạnh,cơm, phở ,hủ tíu ....bác đều ăn được hết ,mừng cho bác .
Nhưng mà bác nghỉ lại coi,cơm nào lại không lằng nhằng này kia,kia nọ. Đến cái lúc mà cơm KHÔNG THÈM LẰNG NHẰNG NÀY KIA,KIA NỌ nửa , mà cứ để mặc cho bác muốn làm gì thì làm thì lúc đó mệt lắm đó bác ạ.
Tháng trước ,em chở vợ em đi saigòn chơi,vợ em ngồi đằng sau cứ hay cằn nhằn như vầy : ông chở tui không lo ngó đường đằng trước để chạy , cứ lo ngó mông ,ngó đùi không à ,coi chừng ủi vô xe của người ta đó .
Đó bác thấy không có ai hiểu rỏ mình bằng vợ mình đâu bác .
chúc bác luôn khoẻ mạnh .

Guitarocker

Thành viên tích cực

Xin phép cho tui/em/cháu dọn lên thực đơn lý tưởng cuâ đàn ông, nhất là bác nào đang có 40 tỉ : thường thì ăn cơm, ngán cơm thì xơi phở, nếu...dở quá thì chuyến sang "mần" nui xong...đuối quá thì...húp cháo, đến khi...khô máu thì về nhà...lục nồi cơm,hehe.:p