Bánh Trung Thu

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bạn nào sẽ tới Seattle, WA vào tháng 9 này, có thể mang dùm tôi 10 hộp bánh trung thu hiệu Hỷ Lâm Môn (Bánh dừa & thập cẩm không có trứng). Nếu được thì email cho tôi vha08@yahoo.com, xin cho biết địa chỉ ở Việt Nam, và ngày đi, tôi sẽ nói người thân mang bánh tới.

Xin cám ơn trước

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội những người đến seattle_wa

Các bạn nào sẽ tới Seattle, WA vào tháng 9 này, có thể mang dùm tôi 10 hộp bánh trung thu hiệu Hỷ Lâm Môn (Bánh dừa & thập cẩm không có trứng). Nếu được thì email cho tôi vha08@yahoo.com, xin cho biết địa chỉ ở Việt Nam, và ngày đi, tôi sẽ nói người thân mang bánh tới.

Xin cám ơn trước
hehehe, bác Hoangmau đâu, nhận chuyển hàng đêy :101:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Xin cám ơn trước
Hi bác Vha08, bác Hoangmau nói các thùng hàng ký gửi đã đóng hết rồi nên không thể đem thêm được nữa, vả lại bánh trung thu thập cẩm có nhân là thịt & mỡ chắc rằng không đem qua được cửa hải quan Mỹ.

Nhưng nếu bác nhận, quaidan sẽ gửi bác Hoangmau bỏ túi xách tay biếu bác 02 hộp bánh trung thu nhân dừa hay nhân đậu xanh nhé :6:

Cám ơn quaidan

Tuần trước, người bạn có thằng con qua Mỹ du học, hỏi tôi muốn ăn bánh trung thu Việt Nam không. Tôi chê, nói không cần, vì nghĩ hắn sẽ gởi hiệu Kinh Đô. Thằng bé này mang qua 10 hộp. Phần tôi được 2 hộp. Trong đó có 2cái bánh dừa, 1 cái đậu xanh, 2 cái thập cẩm, 3 cái bánh dẻo. Bánh dừa và thập cẩm là ngon nhất.

Tôi rất là hảo bánh trung thu, mỗi mùa trung thu 1 mình tôi "xực" ít nhất là 10 hộp. Bánh của Hỷ Lâm Môn, nếu xuất qua Mỹ thì đúng là:"Hàng Việt Nam, chất lượng cao, bao bì đẹp."

Được quaidan tặng cho 2 hộp thì còn gì quí bằng, nếu được thì bác Hoangmau mang qua Seattle dùm, cám ơn quaidan & Hoangmau.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Cám ơn quaidan

... Tôi rất là hảo bánh trung thu, mỗi mùa trung thu 1 mình tôi "xực" ít nhất là 10 hộp. Bánh của Hỷ Lâm Môn, nếu xuất qua Mỹ thì đúng là:"Hàng Việt Nam, chất lượng cao, bao bì đẹp."

Được quaidan tặng cho 2 hộp thì còn gì quí bằng, nếu được thì bác Hoangmau mang qua Seattle dùm, cám ơn quaidan & Hoangmau.
Hehe, bác Hoangmau nghe chưa, cầm dùm em 02 hộp bánh qua mần quà cho bác Vha08 nghen. Đa tạ chầu nhậu :111:

Trunghai

Thành viên tích cực

Nghe hấp dẫn quá ta, cách Seattle gần 3 tiếng lái xe không biết có được tham gia không ta ? :1:
Có mười phút chạy xe mà còn chưa thấy mặt... bày đặc ba tiếng chạy xe hic!l001l001l001

Trunghai

Thành viên tích cực

Xin cám ơn trước
he he Vha08 ui! Bác có lộn không ? Bác rành thế mà không biết bánh Trung thu thập cẩm luôn có thịt (mỡ Heo , gà quay) cái này cấm đem vào Mỹ, nhờ các bác đem qua phiền phức lắm thay, không biết trứng có đem qua được không nửa, chớ lúc mình đi ... Mì gói Gà cũng bị Hai quan Seatle cho vào thùng rác .

Trunghai

Thành viên tích cực

Hehehe Ok với Quaidan!
Còn 7 ngày nửa Hoangmau bay, chuẩn bị bánh là vừa rồi Quaidan ơi, Bánh để hành lý xách tay an toàn khỏi sợ hư hihihi.

Hi Bác Vha08 !
Hoangmau sẻ làm đúng như những gì Quaidan nói.
Hoangmau đến Seattle vào lúc 18h ngày 7/9 gia đình Hoangmau hiện ở 20th AVE.S , Seattle WA 98144, Điện thoại 206.7221709
Mong sớm được gặp bác.
Anh coi bánh đậu xanh thì OK! bánh có thịt thì không có được đâu đó , chúc anh chuyến bay an toàn và vui , hẹn gặp nhau tại USA .

he he Vha08 ui! Bác có lộn không ? Bác rành thế mà không biết bánh Trung thu thập cẩm luôn có thịt (mỡ Heo , gà quay) cái này cấm đem vào Mỹ, nhờ các bác đem qua phiền phức lắm thay, không biết trứng có đem qua được không nửa, chớ lúc mình đi ... Mì gói Gà cũng bị Hai quan Seatle cho vào thùng rác .
(Bánh dừa & thập cẩm không có trứng).
@Trunhai

Tôi biết điều này chứ. Ý của tôi là loại thập cẩm các loại hạt (Mixed nuts), cho dù hải quam Mỹ có bẻ ra xem, mình nói là mixed nuts, thì họ cho đi tuốt hết. Mà bánh của Hỷ Lâm Môn, mỗi cái đều có label ghi rõ phần "Ingredient", hải quan Mỹ không có xé bao ra xét đâu.

Dầu sao được Quaidan tặng bánh và bác Hoangmau mang dùm là quí rồi, bánh nào cũng được tôi đâu dám đòi hỏi nhiều.

Trunghai

Thành viên tích cực

@Hoangmau & Quaidan,

Chỉ có 2 hộp bánh làm quà tặng, cứ đem sang vô tư, nếu có bị kiểm tra quăng bỏ mất cũng chẳng sao, chỉ cần mình có lòng, 1 người tặng + 1 người mang sang là quý lắm rồi, mang được sang 2 hộp bánh sẽ trở thành vô giá vì tình và nghĩa là chính.
Quau ơi là quau! nó không vức mà nó phạt mới oan mạng, cái tình không có quà cũng quí, gặp nhau trên đất khách uống ly cafe tâm tình cởi mở đó mời là vô giá đó .

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Không ai phạt bạn 2 gói quà cả, khi nào mang sang số lượng nhiều có tính cách thương mại thì mới lo, cùng lắm họ chỉ quăng bỏ mà thôi.
Ông bạn già của tôi ơi,có hên có xui,nhiều người già,người đẹp không biết tiếng Anh mang đi trót lọt .Nhiều người cứ tưởng mình tiếng Anh giỏi cãi nhau với Hải Quan thế là bị phạt.Oan mạng vì những cái đâu đâu...

Trunghai

Thành viên tích cực

Không ai phạt bạn 2 gói quà cả, khi nào mang sang số lượng nhiều có tính cách thương mại thì mới lo, cùng lắm họ chỉ quăng bỏ mà thôi.
Quau ơi! người ta làm theo luật thôi, tốt hết mình đừng đem tới những gì phiền phức cho mình là được rồi , đúng không quau .

jonjon

Thành viên mới

Quau ơi! người ta làm theo luật thôi, tốt hết mình đừng đem tới những gì phiền phức cho mình là được rồi , đúng không quau .
Chuyện mang theo cái gì để làm quà là tuỳ ngùời mang có muốn hay không mà thôi, nếu không muốn thì 1 bao thuốc là cũng sinh ra trăm ngàn lý do để bàn ra...
Để kỳ này tôi đông lạnh 2kg "dồi cờ tây" đem thử xem sao :24: Đừng có nói là chưa ai đem được nghe :21:

Trunghai

Thành viên tích cực

Chuyện mang theo cái gì để làm quà là tuỳ ngùời mang có muốn hay không mà thôi, nếu không muốn thì 1 bao thuốc là cũng sinh ra trăm ngàn lý do để bàn ra...
Để kỳ này tôi đông lạnh 2kg "dồi cờ tây" đem thử xem sao :24: Đừng có nói là chưa ai đem được nghe :21:
Anh nói đúng! cái đó là quyền của mỗi người, nhưng mình cần hiểu nếu mình bị phạt thì hồ sơ của mình luôn có vết ở cửa khẩu , mai mốt đi lại hải Quan làm khó mình hơn, nói kiểu liều mạng thì ai nói cũng được, trunghai chỉ lưu ý các bạn vậy thôi, bên này luật pháp nghiêm cho nên tránh vẫn hay hơn .

jonjon

Thành viên mới

Nghĩ lại cũng mắc cười, ở Vn đã sợ, chạy sang Mỹ, không ngờ qua Mỹ lại càng sợ hơn l001l001l001
Đây là điểm yếu nhất của những người Việt di cư !

Food Products (Prepared)
You may bring bakery items and certain cheeses into the United States. The APHIS Web site features a Travelers Tips section and Game and Hunting Trophies section that offers extensive information about bringing food and other products into the U.S. Many prepared foods are admissible. However, bush meat made from African wildlife and almost anything containing meat products, such as bouillon, soup mixes, etc., is not admissible. As a general rule, condiments, vinegars, oils, packaged spices, honey, coffee and tea are admissible. Because rice can often harbor insects, it is best to avoid bringing it into the United States. Some imported foods are also subject to requirements of the U.S. Food and Drug Administration.

U.S. Customs and Border Protection ( CBP)
Food that was made by an individual in his/her personal residence, or food purchased by an individual from a vendor that is sent by that individual as a personal gift (for non-business reasons) to someone in the United States is not subject to Bioterrorism Act requirements.
Cám ơn các bạn đã có nhã ý tặng bánh trung thu cho tôi, tôi xin ghi nhận tấm chân tình của các bạn dành cho tôi. Tôi đã nhận quà tặng của Quaidan và 1 người khác rồi. Trong gia đình tôi, chỉ có 1 mình tôi là thích bánh trung thu thôi, quà tặng của các bạn tôi xin ghi lại trong lòng.

Cám ơn bạn Hoangmau đã chịu mang dùm. Chân tình của bác, khi nào bác tới Seattle, tôi sẽ mời bác ra biển bắt cua lai rai với bác 2 chai.

Quaidan email cho tôi biết địa chỉ, tôi sẽ nhờ người thân tới nhận quà tặng của quaidan.

Chuyện bánh trung thu xin chấm dứt ở đây mong các bạn đừng tranh luận nữa. Cám ơn

quaidan

Cựu Ban điều hành

Cám ơn các bạn đã có nhã ý tặng bánh trung thu cho tôi, tôi xin ghi nhận tấm chân tình của các bạn dành cho tôi. Tôi đã nhận quà tặng của Quaidan và 1 người khác rồi. Trong gia đình tôi, chỉ có 1 mình tôi là thích bánh trung thu thôi, quà tặng của các bạn tôi xin ghi lại trong lòng.

Cám ơn bạn Hoangmau đã chịu mang dùm. Chân tình của bác, khi nào bác tới Seattle, tôi sẽ mời bác ra biển bắt cua lai rai với bác 2 chai.

Quaidan email cho tôi biết địa chỉ, tôi sẽ nhờ người thân tới nhận quà tặng của quaidan.

Chuyện bánh trung thu xin chấm dứt ở đây mong các bạn đừng tranh luận nữa. Cám ơn
hehehe, mấy bữa nay bận lu xà bù, không vào diễn đàn được, đâu ngờ chỉ có mấy cái bánh trung thu mà bà con bàn thảo quá xôm tụ, xin cảm ơn lắm lắm l001

@ Bác Hoangmau, khi nào ra "biển bắt cua lai rai với bác" Vha08 thì xin ghi nhớ để mai mốt làm quà kể lại cho quaidan nghe trên diễn đàn là quaidan sung sướng lắm rồi...

@ Bác Vha08, địa chỉ quaidan gửi quà cho bác là nơi "tạm trú" của bác Hoangmau: 20th AVE.S , Seattle WA 98144, Điện thoại 206.7221709.
Xin bác cái số liên lạc cho tiện để báo tin khi bác Hoangmau về đến Seattle.

Lấy bánh trung thu kết bạn hiền
Nghìn trùng xa cách vẫn hàn huyên
Diễn đàn, Quái mượn làm cầu nối
Gửi bác Vha một chút duyên… :6:

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Xin chào anh Vha08,

Trưa nay, anh HoangMau ra sân bay về lại Hoa Kỳ và trong xách tay của anh có đem theo 02 hộp bánh hiệu Hỷ Lâm Môn để gởi đến anh, xem như là món quà của anh Quaidan cùng tình cảm qúy mến của các anh chị em bên này kính biếu anh.

Kính chúc anh và gia đình mạnh khoẻ, hạnh phúc và mọi sự tốt đẹp.

Trân trọng,

Ngọc:1:+

Status
Không mở trả lời sau này.