Bảo lãnh mẹ đi du lịch nhân dịp sinh baby, mẹ ko thu nhập..

cavangnuong

Thành viên mới
Ðề: Bảo lãnh mẹ đi du lịch nhân dịp sinh baby, mẹ ko thu nhập..

Hiện tại không thể thay đổi thông tin trên DS-160, nếu đã khai vậy rồi thì cứ để vậy. Nói cho Mẹ bạn biết trước phần này để chuẩn bị thôi, khi họ hỏi về tài chính thì cứ nói là bên Mẹ bạn mua vé máy bay, còn tất cả chi phí chuyến đi là do các con tài trợ.
Cảm ơn anh Thành nhiều lắm! Em cố gắng vào DS 160 mãi mà nó chỉ cho xem confirmation thôi, lạnh hết tay chân luôn. Nhờ anh góp ý mà em bình tĩnh lại hi hi. Em sẽ làm theo chỉ bảo và cầu nguyện mỗi ngày cho mọi chuyện suông sẻ. l001l001l001

lynnnguyen1986

Thành viên tích cực
Em là Xíu! Muốn xin tư vấn điền đơn I-824...

Xin chào các ace! Thời gian trôi nhanh, mới đây đã 3 năm rồi. Cầu mong cho tất cả ace có được nhiều thay đổi đạt nhìu thành công tốt đẹp !
hom nay em có chút mâu thuẩn về thắc mắc cũng như mong muốn đc hướng dẫn chia sẽ từ ace. Do e ko tìm thấy topic nào có nội dung tương tự nên e xin ace cho e tiếp nối trong bài này lun ạk!
Hiện nay em đã nhận đc giấy chấp thuận từ USCIS cho thẻ xanh của Mẹ em ( em có Quốc tịch tháng 8/2016) ! Nhưng e có mâu thuẩn thế này ạk:
Em nộp đơn bảo lãnh định cư cho Cha Mẹ ngay sau khi có QTich , khi đó mẹ em đang ở Mỹ theo diện du lịch và còn 10 ngày nữa là hết hạn I-94. Cha em thì vẫn ở VN. Thứ 3 tuần trc em nhận 1 thư yêu cầu từ USCIS Irving TX ( là nơi e thi quốc tịch ạk, trc đó khi e nộp đơn là gửi về đc khác nhưng e ko nhớ rỏ chứ ko phải Irving) , họ yêu cầu Mẹ em phải đi khám Gonorrhea và submit cho họ... ngay sau đí , thứ 5 tuần đó ( sau 2 ngày) em nhận được giấy chấp thuận của USCIS nhưng lại gửi từ đc em nộp đơn trc đây ạk... em cũng ko hiểu như vậy là sao ạk!
Và thắc mắc của em lại liên quan đến thẻ xanh của Mẹ trong dự định chuyến đi về VN của cả nhà vào tháng 4 ( dự định 18/4 sẽ bay):
1/ Mẹ em còn đợi ngày pv có lâu ko ạ! Và khi đậu pv thì thẻ xanh về trong bao lâu ạ!?
2/ Trong thư chấp thuận họ nói mẹ e có thể nộp đơn I-824 để xin Visa trong trường hợp cần, vậy I-824 có dễ duyệt ko và có mất nhìu thời gian ko ạk? Giữa việc chờ gọi pv thẻ xanh và xin Visa thì cái nào cần nhìu thời gian hơn ạk!?
3/ Vì cùng nộp đơn thời gian như nhau nhưng hồ sơ của cha em lại chưa có tin tức gì ! Có vấn đề gì ko ạ! E lo quá! Lại ko biết đến tháng 5 Cha e có đc phỏng vấn chưa!?
E xin chia sẽ chút về hoàn cảnh và mục đích chuyến đi VN ạ!
- thanh minh
- trc khi cha e sang Mỹ định cư em muốn cả nhà ( quan trọng la2 bé đc về thăm đại gia đình) và nếu đc thì đưa Cha e cùng đi Mỹ!
- quan trọng nhất là đám giỗ đứa em trai ( mất 4/2015) mà e chưa về thắp nén hương nào! Và cũng chưa từng gap đứa cháu gái gọi e bằng cô!
Giờ e đã xem vé bay , nhưng chỉ lo vấn đề của Mẹ, ac cho e lời khuyên ạk!
e chân thành cảm on ace! Chúc mọi người vạn sự tốt lành !