Các giấy tờ kèm theo DS-230

benthanh

Thành viên mới
Chào các anh chị,

Em đang làm chuẩn bị nộp DS-230 cho hồ sơ bảo lãnh trong đó ba em là người được bảo lãnh chính & má em là người đi theo. Khi đó ngoài hộ chiếu, khai sanh, lý lịch tư pháp & hình chụp của ba em, em có cần nộp luôn cho cả má em hay không?

Thành thật cám ơn,
Bến Thành

ziz

Support
Ðề: Các giấy tờ kèm theo DS-230

Chào các anh chị,

Em đang làm chuẩn bị nộp DS-230 cho hồ sơ bảo lãnh trong đó ba em là người được bảo lãnh chính & má em là người đi theo. Khi đó ngoài hộ chiếu, khai sanh, lý lịch tư pháp & hình chụp của ba em, em có cần nộp luôn cho cả má em hay không?

Thành thật cám ơn,
Bến Thành
Ba bạn là đương đơn chính , dù mẹ bạn là người đi theo thì đều phải nộp các loại giấy tờ như nhau nhưng nộp chung vào một bộ . Cách chuẩn bị có ở link sau :

benthanh

Thành viên mới

Chào anh Ziz,

Cho benthanh hỏi thêm là khi nộp DS-230 cho ba của benthanh - người bảo lãonh chính - (gồm DS-230, khai sinh, lý lịch tư pháp, hình, hôn thú) thì benthanh cũng phải nộp cả DS-230, khai sinh, lý lịch tư pháp, hình, hôn thú cho má của benthanh (người ăn theo) trong cùng 1 bõ hồ sơ phải không?

Cám ơn rất nhiều,
benthanh

ziz

Support

Chào anh Ziz,

Cho benthanh hỏi thêm là khi nộp DS-230 cho ba của benthanh - người bảo lãonh chính - (gồm DS-230, khai sinh, lý lịch tư pháp, hình, hôn thú) thì benthanh cũng phải nộp cả DS-230, khai sinh, lý lịch tư pháp, hình, hôn thú cho má của benthanh (người ăn theo) trong cùng 1 bõ hồ sơ phải không?

Cám ơn rất nhiều,
benthanh
Chào bạn , các giấy tờ cần thiết và cách sắp xếp hồ sơ thì NVC đã hướng dẫn , bạn chỉ việc để hồ sơ của ba mẹ trong 2 bì nilon riêng biệt sau đó bỏ chung vào bì thư để gửi đi . Nếu ở VN thì nên gửi EMS vì nhanh chóng và bảo đảm hơn và có thể theo dõi được hồ sơ của mình . bạn có thể tham khảo thêm ở link sau :

Chỉnh sửa cuối: