Cách nộp 165 usa nhờ ace giúp đỡ gấp

Status
Không mở trả lời sau này.

nguoimaulanhyeuem

Thành viên tích cực
e không biết cách nộp 165usa cho việc cấp thẻ xanh nhờ ace giúp đỡ gấp.gdinh e sắp đi rồi

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: cách nộp 165usa nhờ ace giúp đỡ gấp

Bạn phải đóng tiền này cho UScIS truớc khi bạn bay đến Mỹ, trên mối gói visa màu nâu có tờ hướng dẫn cách đóng tiền online và bạn phải nhờ người nhà bên Mỹ đóng giùm thôi. Nhớ cung cấp số case HCMxxx và mã số kiều dân (A = Alien number)

Xem thêm ở đây nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showth...-Immigrant-Fee

tuandoan

8 Đoàn !

e không biết cách nộp 165usa cho việc cấp thẻ xanh nhờ ace giúp đỡ gấp.gdinh e sắp đi rồi
Chào bạn,

Đóng phí $165 có một số thay đổi như sau:
Vào trang web tạo account bằng địa chỉ email của mình.
https://elis.uscis.dhs.gov/cislogin/selfRegisterSuccessAction.do
Chọn: Creat New Account
- Đánh dấu chọn vào Ô : * I have read and agree to the Privacy Act Statement.
-Chọn I Accept
***Chọn 1 trong 2 lựa chọn như sau:
- Applicant (Apply benefit for myself). Tự mình đóng cho mình
- Legal Representative: Người đại diện hợp pháp (người thân đóng dùm)
- Gỏ địa Chỉ email, xác nhận lại email lần nữa. Chọn Submit.
Sau đó Kiểm tra email, vào đường link để tạo mật khẩu. Mật khẩu phải tối đa 8 ký tự trở lên, bao gồm phải có ký tự như: ?,/saigon123. Ví dụ mật khẩu là: ?saigon55

Chú ý: Khi tạo password nên ghi ra phần text trên máy sẵn một dãy ít nhất là 8 ký tự hoặc 10 ký tự.
Trong các ký tự này bao gồm Chữ in, chữ thuờng, ký tự đặc biệt và số. (ký tự đặc biệt:
! " # $ % & @)

* Không ghi pass giống pass email của mình.

- Sau đó phải trả lời 5 câu hỏi bí mật.
- Có 03 lựa chọn để gởi mật khẩu, chọn Secure Pin Via email, sau đó chọn Test Secure Pin. Vào email để lấy mã Pin.
Nhập mã pin vào: Secure Pin, Sau đó chọn: Submit Pin.
- Sau đó đã Active xong.
- Sau đó trang web Step-by-Step online Applicant
- Chọn : USCIS Immigrant Fee. Chọn Apply online,
- Sau đó là phần thông tin cá nhân bạn tự điền nhé
Họ và Tên, số Alien= A123456, gỏ 2 lần, số Dos Case ID= HCMxxxxxxxxxx, gỏ 2 lần, ngày tháng năm sinh, Country of bỉth= Vietnam
Nếu có thêm thành viên trong gia đình thì chọn thêm mục: Add Family member. Chọn next.

Cứ thế mà làm tiếp: Phí này bạn có thể nhờ người thân bên Mỹ đóng, cung cấp thông tin cá nhân, ngày tháng năm sinh, số Alien, số Dos, nếu bạn không cần thẻ xanh gấp có thể qua Mỹ rồi đóng cũng được. Thân chào

HUỚNG DẪN ĐÓNG TIỀN ONLINE CÓ HÌNH ẢNH MINH HỌA

Last edited by a moderator:

nguoimaulanhyeuem

Thành viên tích cực

nếu trường hợp e nhờ người thân bên mỹ đóng thì trình tự sẽ như thế nào.a có thể chỉ rõ cho e được không.còn khoảng 1 tuần là e bay rồi nhưng người ta yêu cầu là phải nộp tiền trước khi bay.nhờ ace hỗ trợ gấp

vuthangsi

Ban điều hành
Xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về việc đóng phí di dân ở đây
4. Tôi phải đóng khoản phí mới này như thế nào?

Quý vị có thể đóng khoản phí này bằng cách truy cập địa chỉ trang web www.USCIS.gov/ImmigrantFee, chọn đường dẫn tới trang yêu cầu thông tin của USCIS trên Pay.gov, trả lời các câu hỏi trên trang yêu cầu thông tin của USCIS, và cung cấp thông tin số tài khoản séc, thẻ ghi nợ, hoặc thẻ tín dụng. Do các khoản thanh toán bằng séc phải được rút tại một ngân hàng thuộc Hoa Kỳ, quý vị có thể nhờ người khác đại diện đóng khoản phí di dân USCIS này.

tuandoan

8 Đoàn !
Chào Bạn,
Nhờ người thân thì người thân tự tạo account bằng email của người thân mình, Chọn phần thứ 2 là: - Legal Representative: Người đại diện hợp pháp (người thân đóng dùm) rồi làm như hướng dẫn trên. Khi đã đóng $165 cho USCIS rồi. Qua Mỹ khoãng hơn 1 tuần sẽ nhận được I797 của USCIS có Receipt number là EAC, WAC, EAC, LIN13xxxxxxxx, số Alien: A..... USCIS báo là đã nhận được phí và HS đang được xét duyệt, Chờ khoãng 02 tuần là có thẻ xanh. Đó là 1 số thay đổi mới để được cấp thẻ xanh.

tuandoan

8 Đoàn !

nếu trường hợp e nhờ người thân bên mỹ đóng thì trình tự sẽ như thế nào.a có thể chỉ rõ cho e được không.còn khoảng 1 tuần là e bay rồi nhưng người ta yêu cầu là phải nộp tiền trước khi bay.nhờ ace hỗ trợ gấp
Chào Bạn,
Nhờ người thân đóng dùm thì người thân tự tạo account bằng email của người thân mình, Chọn phần thứ 2 là: - Legal Representative: Người đại diện hợp pháp (người thân đóng dùm) rồi làm như hướng dẫn trên. Khi đã đóng $165 cho USCIS rồi. Qua Mỹ khoãng hơn 1 tuần sẽ nhận được I797 của USCIS có Receipt number là EAC, WAC, EAC, LIN13xxxxxxxx, số Alien: A..... USCIS báo là đã nhận được phí và HS đang được xét duyệt, Chờ khoãng 02 tuần là có thẻ xanh. Đó là 1 số thay đổi mới để được cấp thẻ xanh.

TuanHo2611

Thành viên tích cực

Chào Bạn,
Nhờ người thân đóng dùm thì người thân tự tạo account bằng email của người thân mình, Chọn phần thứ 2 là: - Legal Representative: Người đại diện hợp pháp (người thân đóng dùm) rồi làm như hướng dẫn trên. Khi đã đóng $165 cho USCIS rồi. Qua Mỹ khoãng hơn 1 tuần sẽ nhận được I797 của USCIS có Receipt number là EAC, WAC, EAC, LIN13xxxxxxxx, số Alien: A..... USCIS báo là đã nhận được phí và HS đang được xét duyệt, Chờ khoãng 02 tuần là có thẻ xanh. Đó là 1 số thay đổi mới để được cấp thẻ xanh.
Chào anh Tuandoan, mình cũng đã qua Mỹ gần được 3 tuần, nhưng chưa thấy USCIS gởi I797 về, mà người thân đã đóng trước khi qua My rồi, đang rất lo lắng lắm. Anh đã qua Mỹ chưa và đã có thẻ xanh chưa? Và là cách nào để check là đã đóng 165$??

tuandoan

8 Đoàn !

Chào anh Tuandoan, mình cũng đã qua Mỹ gần được 3 tuần, nhưng chưa thấy USCIS gởi I797 về, mà người thân đã đóng trước khi qua My rồi, đang rất lo lắng lắm. Anh đã qua Mỹ chưa và đã có thẻ xanh chưa? Và là cách nào để check là đã đóng 165$??
Chào bạn,

Trường hợp mình như sau:
Chị mình đóng phí $165 vào ngày 09/04, Mình qua Mỹ ngày 21/04. Ngày 28/04 thì nhận được Social, ngày 29/04 thì nhận được reciept number của USCIS (I797C có số SCR-13-151-5xxxx. Applicant = Số Alien : A063 xxx xxx NGUYEN VAN A với nội dung là: Noted Type: Receipt Notice, Fee Previously Collected. Vào ngày 13/05 là mình nhận được thẻ xanh. Trường hợp bạn sau 1 tháng mà chưa nhận được thẻ xanh thì gọi điện thoại cho USCIS số : (800) 375-5383. Khi gọi cung cấp số Alien cho USCIS để kiểm tra tình trạng thẻ xanh của mình như thế nhào nhé.
- 02 Anh em mình đóng cùng ngày nên tất cã giấy 02 Anh em điều nhận cùng ngày hết đó. Chúc bạn sớm nhận được thẻ xanh.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Chào Tuandoan!

Chị có người bạn muốn đóng tiền $165 cho việc cấp thẻ xanh, đã đọc và thực hiện theo đúng những thao tác mà em hướng dẫn ở bài post trên. Bạn ấy đã tạo được account vào đến active rồi, nhưng khi vô phần Step-by-Step online Application thì không thấy chỗ để chọn:USCIS Immigrant Fee, chọn Apply online, chỉ có lựa chọn Application to Extend/Change Nonimmigrant Status thôi.
Tuandoan em có thể hướng dẫn thao tác cụ thể lại phần này giúp chị được không?

Cám ơn em nhiều. Chúc em vui &khỏe!

nghiakim2904

Thành viên mới

Chào Tuandoan!

Chị có người bạn muốn đóng tiền $165 cho việc cấp thẻ xanh, đã đọc và thực hiện theo đúng những thao tác mà em hướng dẫn ở bài post trên. Bạn ấy đã tạo được account vào đến active rồi, nhưng khi vô phần Step-by-Step online Application thì không thấy chỗ để chọn:USCIS Immigrant Fee, chọn Apply online, chỉ có lựa chọn Application to Extend/Change Nonimmigrant Status thôi.

Chao TuanDoan.

Mình vào web dong $165 theo hướng dẫn của bạn . Đến khi nhấp submit payment. Thì bị cúp điện ( muốn khùng luôn ) . Khi có điện lại thì Mình nhập mã Pin gồm 7 con số . Và vào được lại trang Step by step online application. Chọn apply online bên phía trái . Nó cũng không hiển thị những hạng mục để mình nhập vào thanh toán .
Mình tạo 1 tài khoản khác, thì khi điền thông tin của mình vào. Thì lại báo là mã số Kiều Dân và ID hồ sơ đã sử dụng . Trời ơi, nổi điên thiệt chứ .
Bây giờ mình phải làm sao đây? Tuandoan làm ơn help mình với .

tuandoan

8 Đoàn !

Chào Tuandoan!

Chào Chị,

Trong phần Step-by Step online Application. Ngay ô: Extend/Change Nonimmigrant Status phía bên phải có cái mủi ^ click vào sẽ thấy lựa chọn: USCIS Immigrant Fee. Thân chào

tuandoan

8 Đoàn !

Chao TuanDoan.

Mình vào web dong $165 theo hướng dẫn của bạn . Đến khi nhấp submit payment. Thì bị cúp điện ( muốn khùng luôn ) . Khi có điện lại thì Mình nhập mã Pin gồm 7 con số . Và vào được lại trang Step by step online application. Chọn apply online bên phía trái . Nó cũng không hiển thị những hạng mục để mình nhập vào thanh toán .
Mình tạo 1 tài khoản khác, thì khi điền thông tin của mình vào. Thì lại báo là mã số Kiều Dân và ID hồ sơ đã sử dụng . Trời ơi, nổi điên thiệt chứ .
Bây giờ mình phải làm sao đây? Tuandoan làm ơn help mình với .
Chào bạn,

Trang web đóng tiền này có tính bảo mật cao nên mổi lần đăng nhập vào là phải check e-mail lấy mã Pin mới, trong trường hợp bạn có thể ngày hôm sau đăng nhập lại e-mail của mình coi được không, mổi lần click chuột, click 1 lần rồi chờ cho trang web xử lý, không nên click chuột liên tục dể bị lỗi xãy ra. Nếu làm lại không được bạn có thể liên lạc ở số điện thoại ở dưới để được trợ giúp.
Hoặc trường hợp của bạn trong phần Step by step online application. Phía trên bên trái bạn thử chon View my case thì nó hiện lên như thế nào nhé. Coi xem có bị Pending hay đang nằm trong Draft Status.. nếu thấy thông tin HS của mình thì click vào để tiếp tục cho phần còn lại
If you are not attempting to login, please contact the National Customer Service Center (NCSC) at (800) 375-5283 or (800) 767-1833 (TTY) for assistance.
Do trang web có tính bảo mật cao nên mình cũng không thể vào sâu và cũng không biết trợ giúp bạn như thế nào nữa. Vì vậy bạn hãy liên lạc số điện thoại trên để được trợ giúp chi tiết hơn. Thân chào

syncreation

Thành viên tích cực
Phần khai này ... phức tạp thật ! hàng hướng dẫn sau hoàn toàn k thể access vào được !
cua tuandoan :
Trong phần Step-by Step online Application. Ngay ô: Extend/Change Nonimmigrant Status phía bên phải có cái mủi ^ click vào sẽ thấy lựa chọn: USCIS Immigrant Fee.

như vậy mình phải khai hoàn chỉnh phần account của mình sau khi apply online rồi mới thực hiện payment thì mới cho chọn như trên hay như thế nào ? ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp,

Cảm ơn,

syncreation

Thành viên tích cực
ok, mình đã làm được rồi, và xin phép thêm 1 chút :

ngay bước đầu tiên khi provide email của mình, chú ý chỗ này :
SELECT ACCOUNT TYPE phải chọn là : LEGAL REPRESENTATIVE nếu chọn khác đi (apply benefit by myself) thì sẽ như mọi người ở trên : không cách nào thấy USCIS Immigrant Fee được trong mục apply online nhé (cái này rất quan trọng), mình thử đi thử lại đến lần thứ 2 mới được !!!

chú ý tiếp tục khai báo cho đến khi apply online sẽ nhìn thấy 2 options (hiện ra 2 option là khỏe rồi):
Extend/Change Nonimmigrant Status hoặc USCIS Immigrant Fee.
thì click mouse vào USCIS Immigrant Fee để tiếp tục khai báo thông tin của mình và những người đi theo, sau cùng là thông tin của thẻ tín dụng (mượn của người nhà bên Mỹ để thanh toán nhé),
sau cùng chương trình sẽ hỏi 2 account mail để confirm kết quả.

Chúc vui,

vinli

Thành viên tích cực

nếu bạn không cần thẻ xanh gấp có thể qua Mỹ rồi đóng cũng được.
Lúc mình đi mua vé máy bay thì người bán có nói là phải đóng lệ phí 165usd trước thì mới được nhập cảnh, vậy mình có thể đóng sau cũng được hả tuandoan ?

syncreation

Thành viên tích cực
1 số các chỗ bán vé có làm luôn dịch vụ này với 20 usd/người đấy bạn,

hsinh

Thành viên tích cực
Cách đóng tiền 165 đô thay đổi nữa rồi các bạn à , khó đóng tiền quá

nhudao

Thành viên tích cực

Chào Tuandoan!

Mình cũng y chang như bạn, vào step by step không tìm thấy mục đóng cho 165$ chỉ toàn là nonimmigrant thôi. Không biết chủ thớt làm ra sao, mình nghĩ website đang bị lỗi hoặc đang trong quá trình sửa chữa gì đó, làm lại 3 lần vẫn y chang không thay đổi gìl001

nhudao

Thành viên tích cực
Mình vừa làm lại, phải chọn Apply benefit by myself mới thấy được USCIS Immigrant Fee, mấy bạn kia chỉ thì chỉ cho đúng, web mới cập nhật thay đổi cách đăng kí mà cũng để y sì bản cũ thì cũng như không, mất thì giờ anh em

Status
Không mở trả lời sau này.