Cách nộp 165 usa nhờ ace giúp đỡ gấp

Status
Không mở trả lời sau này.

syncreation

Thành viên tích cực
phong bì màu nâu có lòi ra phần giấy trắng trên cùng (phong bì k kín hoàn toàn), hàng trên cùng là số ALIEN bắt đầu bằng chữ Axxxxxxxx, khi điền vào để đóng tiền bạn nhớ thêm số 0 sau chữ A nhé,
bạn nói HQ lấy là HQ Mỹ ?!

Chúc vui,

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: cách nộp 165usa nhờ ace giúp đỡ gấp

phong bì màu nâu có lòi ra phần giấy trắng trên cùng (phong bì k kín hoàn toàn), hàng trên cùng là số ALIEN bắt đầu bằng chữ Axxxxxxxx, khi điền vào để đóng tiền bạn nhớ thêm số 0 sau chữ A nhé,
bạn nói HQ lấy là HQ Mỹ ?!

Chúc vui,
HQ Mỹ lay roi ban, ma gio muon ko con phong bì màu nâu nua, muon biet lai thi lam sao vay

lekimtam09

Thành viên tích cực
Mình đang làm theo hướng dẫn mà sao tự nhiên tới đây không thấy email nào gởi về hộp thư đến hết
chỉ thấy dòng này hiện ra ở trang uscis thôi....:2:
A USCIS ELIS Online Account access confirmation Email has been sent to lekimtam09@yahoo.com .

Please follow the instructions in the Email to confirm your USCIS ELIS Online Account request.

Nhat Linh Nguyen

Thành viên mới

Xin chào các bác, các chú!
Gia đình cháu qua Mỹ ngày 7 Oct, 2013, đến nay vẫn chưa nhận được thẻ xanh, chỉ mới nhận được số Social Security Number.
Gia đình cháu chưa đóng phí 165USD gì cả. có người nói trong passport có số thẻ xanh rồi, lấy đó mà sử dụng còn cứ chờ đợi cho có thẻ xanh chính thức, không cần nộp tiền @@
Cháu không biết phải như thế nào? Cháu nghĩ phải đóng tiền 165đô/ người xong mới có thể nhận được thẻ xanh chứ? Phải không các cô chú? Hiện tại gia đình cháu cũng qua được gần 3 tháng rồi nhưng chưa nhận được thẻ xanh nên thấy lo lắng không biết vì sao? Có phải là do chưa đóng tiền không???

tuandoan

8 Đoàn !

Xin chào các bác, các chú!
Gia đình cháu qua Mỹ ngày 7 Oct, 2013, đến nay vẫn chưa nhận được thẻ xanh, chỉ mới nhận được số Social Security Number.
Gia đình cháu chưa đóng phí 165USD gì cả. có người nói trong passport có số thẻ xanh rồi, lấy đó mà sử dụng còn cứ chờ đợi cho có thẻ xanh chính thức, không cần nộp tiền @@
Cháu không biết phải như thế nào? Cháu nghĩ phải đóng tiền 165đô/ người xong mới có thể nhận được thẻ xanh chứ? Phải không các cô chú? Hiện tại gia đình cháu cũng qua được gần 3 tháng rồi nhưng chưa nhận được thẻ xanh nên thấy lo lắng không biết vì sao? Có phải là do chưa đóng tiền không???

Chào bạn,
Lệ phí $165/người là phí thẻ xanh. Do chưa đóng tiền vì vậy gia đình bạn sẽ không nhận được thẻ xanh. Vì vậy bạn hãy tranh thủ đóng tiền nhé. Thân chào

Maily

Thành viên mới
chú ơi con đóng tiền cho 3 người trong gia đình cả 3 đều có receipt hết rồi nhưng riêng con và em gái con thêm 2 cái account online access code notice noi la uscis has initiated the processing of your immigrant visa package in order to produce your permanent card. rồi nói mình muốn check tình trạng thì tạo account rồi enter case sensitive account online access code là sao ạ? cái này có quan trọng không ạ? sao 3 người mà chỉ có 2 người nhận đc cái này ạ? con cảm ơn nhiều ạ.

thanhthao220391

Thành viên tích cực
Em chào diễn đàn, Anh chị ơi em còn2 tuần nữa là em đi Mỹ rồi mà tới bây giờ em vẫn chưa biết đóng tiền thẻ xanh ở cửa khẩu Mỹ hay là mình phải lên Trang wed mình đóng,Anh chi giúp em với em cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cách nộp 165$ nhờ ACE giúp đỡ gấp

Em chào diễn đàn, Anh chị ơi em còn 2 tuần nữa là em đi Mỹ rồi mà tới bây giờ em vẫn chưa biết đóng tiền thẻ xanh ở cửa khẩu Mỹ hay là mình phải lên Trang wed mình đóng. Anh chị giúp em với em cảm ơn.
Bạn xem hướng dẫn cách đóng 165$ cho việc cấp thẻ xanh, ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/content.php/116-Huớng-dẫn-nộp-165-(thẻ-xanh)

duydanh

Thành viên mới
Cách nộp 165usa nhờ ace giúp đỡ gấp

Thân Chào các bạn,
Sau khi tôi nhận được Visa Package ngày 11 tháng 3, 2015, mổi ngày tôi đều đăng nhập để đóng Immigrant Fee theo hướng dẩn nhưng mổi lần như vậy đều nhận thông báo như sau:
X the A-number or DOS case you entered is incorrect......
X Note: If your visa was issued less than five (5) days ago, you may not be able to pay the USCIS Immigrant Fee at this time. Based on the date you entered, we recommend that you log into your USCIS ELIS account on or after March 31, 2015 to pay the fee.

Mổi ngày đăng nhập thì ngày đề nghị trả tiền lại tăng lên, cho dù số liệu A number và DOS Case ID đả đuợc kiểm nhận chính xác.

Vậy bạn nào có cùng vấn đề như trên và biết lý do giải quyết thì xin chia sẻ. Còn vài ngày nửa thì tôi phải lên đường vì đả mua vé máy bay. Không biết trong hai tuần vửa rồi, website của USCIS có cập nhật hoá hay không, hay là do bên TLS ỏ HCM chưa chuyển hồ sơ.

Xin cám ơn các bạn.

Chúc may mắn

littlecat

Thành viên mới
Chào anh duydanh không biết anh đã đóng được chưa? Em cũng bị tình trạng tương tự, mà cũng gần ngày bay.

duydanh

Thành viên mới

Chào bạn Littlecat,

Tới hôm nay tôi vẩn chưa đóng được tiền Immigrant Fee.

Duydanh

duydanh

Thành viên mới

Chào anh duydanh không biết anh đã đóng được chưa? Em cũng bị tình trạng tương tự, mà cũng gần ngày bay.
Chao ban Littlecat,

Hom nay toi da dong duoc le phi IV (April 5) sau khi den My duoc 4 ngay.

Chuc may man.

littlecat

Thành viên mới

Chao ban Littlecat,

Hom nay toi da dong duoc le phi IV (April 5) sau khi den My duoc 4 ngay.

Chuc may man.
Chào anh duydanh, em đến mỹ đc 2 ngày rồi nhưng vẫn chưa đóng tiền được. Anh có cần phải gọi lên tổng đài hỏi không hay tự nhiên nộp được tiền qua mạng ạ?

P

Phạm Tuấn Kiệt

Guest
Theo hướng dẫn trên diễn đàn, gia đình đã đóng phí nhập cư thành công.
Tại VN nếu anh chị muốn đóng phí này một cách nhanh chóng có thể đăng kí làm thẻ Visa Debit tại ngân hàng ACB. Yêu cầu chỉ cần có CMND là được. Nhớ đem tiền theo để có thẻ là nhờ nhân viên tại đó nạp tiền vào thẻ xài luôn.
Lưu ý: đối với ngân hàng ACB tại TPHCM, loại thẻ Visa lấy liền (chờ 15 phút lấy thẻ) chỉ có ở 2 chi nhánh ACB: ở đường Lạc Long Quân và ở đường Hồng Bàng. Địa chỉ chính xác của 2 chi nhánh trên anh chị có thể tìm trên web ACB. Các chi nhánh còn lại vẫn có thể đăng kí làm thẻ được nhưng phải chờ từ 3-4 ngày mới có thẻ nha. Đem tiền Việt đóng luôn khỏi cần đổi sang đô.

Khi đóng tại VN, có 2 loại phí ngân hàng mà bạn phải chịu đó là phí giao dịchphí chuyển đổi ngoại tệ. Chi tiết hơn có thể hỏi nhân viên tư vấn làm thẻ Visa tại ngân hàng ACB.
Như gia đình mình đóng cho 4 người (165$ x 4 = 660$) thì phí phải đóng cho ngân hàng vào khoảng 30$ (cho 4 người) >> nên tổng cộng là 690$ (660$ + 30$phí) khoảng 15.070.000VND (số này sẽ dao động tùy vào tỉ giá đô trong ngày).
Lưu ý: nên đóng dư một chút, đóng sát quá nhiều khi chỉ thiếu vài đồng làm ko thanh toán online được phải chạy lên ngân hàng đóng thêm lại phiền, cứ đóng dư rồi rút ra sau vẫn được. Khi thanh toán phí nhập cư trực tuyến thì đóng 1 lần 4 người sẽ rẻ hơn là đóng cho từng người một.

Ngoài ra còn 1 cách khác để đóng phí nhập cư đó là làm dịch vụ "Đóng phí định cư" tại các đại lý bán vé máy bay tại VN. Phí dịch vụ cho MỖI người là 15$ (15$ x 4 người = 60$) >>> mắc hơn là tự đi làm thẻ Visa. Họ sẽ tự tạo tài khoản và thanh toán giúp mình. Sau khi đóng xong họ sẽ in ra tờ giấy xác nhận (Case Receip) giúp mình luôn. >> cách này sẽ thuận tiện cho người già hoặc người đi định cư một mình (đỡ phải lằng nhằng tạo tài khoản, rồi tạo thẻ Visa), đi kiểu gia đình nhiều người thì ko nên dùng vì phí mắc.
Lưu ý: mỗi đại lý máy bay sẽ có phí dịch vụ này khác nhau.

tuanvodinh1703

Thành viên mới

Theo hướng dẫn trên diễn đàn, gia đình đã đóng phí nhập cư thành công.
Tại VN nếu anh chị muốn đóng phí này một cách nhanh chóng có thể đăng kí làm thẻ Visa Debit tại ngân hàng ACB. Yêu cầu chỉ cần có CMND là được. Nhớ đem tiền theo để có thẻ là nhờ nhân viên tại đó nạp tiền vào thẻ xài luôn.
Lưu ý: đối với ngân hàng ACB tại TPHCM, loại thẻ Visa lấy liền (chờ 15 phút lấy thẻ) chỉ có ở 2 chi nhánh ACB: ở đường Lạc Long Quân và ở đường Hồng Bàng. Địa chỉ chính xác của 2 chi nhánh trên anh chị có thể tìm trên web ACB. Các chi nhánh còn lại vẫn có thể đăng kí làm thẻ được nhưng phải chờ từ 3-4 ngày mới có thẻ nha. Đem tiền Việt đóng luôn khỏi cần đổi sang đô.

Khi đóng tại VN, có 2 loại phí ngân hàng mà bạn phải chịu đó là phí giao dịchphí chuyển đổi ngoại tệ. Chi tiết hơn có thể hỏi nhân viên tư vấn làm thẻ Visa tại ngân hàng ACB.
Như gia đình mình đóng cho 4 người (165$ x 4 = 660$) thì phí phải đóng cho ngân hàng vào khoảng 30$ (cho 4 người) >> nên tổng cộng là 690$ (660$ + 30$phí) khoảng 15.070.000VND (số này sẽ dao động tùy vào tỉ giá đô trong ngày).
Lưu ý: nên đóng dư một chút, đóng sát quá nhiều khi chỉ thiếu vài đồng làm ko thanh toán online được phải chạy lên ngân hàng đóng thêm lại phiền, cứ đóng dư rồi rút ra sau vẫn được. Khi thanh toán phí nhập cư trực tuyến thì đóng 1 lần 4 người sẽ rẻ hơn là đóng cho từng người một.

Ngoài ra còn 1 cách khác để đóng phí nhập cư đó là làm dịch vụ "Đóng phí định cư" tại các đại lý bán vé máy bay tại VN. Phí dịch vụ cho MỖI người là 15$ (15$ x 4 người = 60$) >>> mắc hơn là tự đi làm thẻ Visa. Họ sẽ tự tạo tài khoản và thanh toán giúp mình. Sau khi đóng xong họ sẽ in ra tờ giấy xác nhận (Case Receip) giúp mình luôn. >> cách này sẽ thuận tiện cho người già hoặc người đi định cư một mình (đỡ phải lằng nhằng tạo tài khoản, rồi tạo thẻ Visa), đi kiểu gia đình nhiều người thì ko nên dùng vì phí mắc.
Lưu ý: mỗi đại lý máy bay sẽ có phí dịch vụ này khác nhau.
Chào anh! Khoảng 2 tuần trước mình nộp phí này bằng thẻ ở Việt Nam. Mình nộp khoảng 2 tuần trước mà vẫn chưa thấy hồi âm gì. Lúc mình nộp xong thì có báo email như thế này

Bạn cho mình hỏi là khi mình đóng tiền thành công bên đó có gửi email xác nhận hay gửi receipt xác nhận gì nữa ko? Thời gian là khoảng bao lâu? Vì 3 tuần nữa mình sẽ đi Mỹ nên mình cũng hơi sốt ruột khi chưa thấy có hồi âm gì. Với mình có điền Billing address là địa chỉ ở Việt Nam, vậy có được k? Mình cảm ơn bạn trước!

dieu1991

Thành viên mới
Có anh chị nào bị như em không ạ. em nhờ bên dịch vụ họ đóng phí thẻ xanh mà khi nhâp A-number với DOS case ID ngừoi ta lại báo lỗi như thế này ạ: "we could not find the A-number and/or DOS Case ID you entered. If your immigrant visa was approved recently, please wait 5 days before attempting to pay. If the problem continues after 5 days, please contact the Customer Contact Centre". Em không biết bị sao và phải làm sao bây giờ trong khi các thành viên khác của gia đình em đều đã đóng ok hết rồi. em đang hoang mang quá mà ngày em bay là thứ hai 28/9/2015 tuần sau rồi. Ai có kinh nghiệm share em với ạ! em xin cảm ơn nhiều ạ!

mymy708

Thành viên mới
Chào anh chị,
Em đóng phí thẻ xanh cho người thân vào ngày 13/10/2015 cho 4 người, 3 người đã nhận được thẻ xanh còn mình chú em hiện vẫn chưa nhận được, lúc đóng tiền chỉ cần số A number và số Case number HCM......, sau khi đóng tiền rồi có recipt của bên pay.gov họ gửi email qua nhưng lại không có số biên nhận bắt đầu bằng IOExxxxxxxxxxxx, em rất muốn làm cách nào để biết tại sao chú em chưa nhận được, em không có số biên nhận không biết ai có thể trả lời được. Em đang rất rối.
Xin cám ơn.

M

Minh Do

Guest
Chào ACE,

Cho mình hỏi có đóng phí này bằng thẻ visa credit đc kg?

Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.