Cafe Suối Đá 175 nam kỳ khởi nghĩa 17h 15/01/2011

youandme8110

Thành viên tích cực
Dạo này có tâm sự, nên thích tìm những quán cafe có khung cảnh lặng lẽ, nhạc trầm buồn.

ACE XNC mình có ai cùng tâm trạng thì mình cafe nha, thời gian là 17h ngày 15/01/2011. Địa điểm: cafe Suối Đá 175 Nam Kỳ khởi nghĩa Quận Phú Nhuận.

Tới đó alo cho youandme số 0902500013 nhé

phiden

Thành viên tích cực
Ðề: Cafe Suối Đá 175 nam kỳ khởi nghĩa 17h 15/01/2011

Dạo này có tâm sự, nên thích tìm những quán cafe có khung cảnh lặng lẽ, nhạc trầm buồn.

ACE XNC mình có ai cùng tâm trạng thì mình cafe nha, thời gian là 17h ngày 15/01/2011. Địa điểm: cafe Suối Đá 175 Nam Kỳ khởi nghĩa Quận Phú Nhuận.

17h là lý tưởng lắm mình óp chai luôn đi nha .

Hi hi Tiếc quá đọc thấy tin này thì trể rồi ...cafe là đúng gu của BX rồi nhưng nơi này đâu yên tīnh trầm buồn đâu bạn .. Nơi này mới đúng Yên nè ...Cafe SEN 6/1 Hà Huy Tưởng - Phú nhuận

baophan

Cựu Ban điều hành

Hi hi Tiếc quá đọc thấy tin này thì trể rồi ...cafe là đúng gu của BX rồi nhưng nơi này đâu yên tīnh trầm buồn đâu bạn .. Nơi này mới đúng Yên nè ...Cafe SEN 6/1 Hà Huy Tưởng - Phú nhuận
Chị Bexinh này...thiệt là sành điệu quá đi ! :41:

youandme8110

Thành viên tích cực

Cám ơn mọi người đã nhiệt tình, hay là mình lại làm một cái hẹn khác vào ngày khác nhỉ? Mọi người thấy sao?:6::6:

Em cũng muốn mời chị Bé Xinh tham gia cuộc off này để thỉnh giáo thêm, em thích Du Miên, Hình Như Là, Cổ Ngư...còn chị thì sao?:1::1::1:

Cám ơn mọi người đã nhiệt tình, hay là mình lại làm một cái hẹn khác vào ngày khác nhỉ? Mọi người thấy sao?:6::6:

Em cũng muốn mời chị Bé Xinh tham gia cuộc off này để thỉnh giáo thêm, em thích Du Miên, Hình Như Là, Cổ Ngư...còn chị thì sao?:1::1::1:
Hi ý tưởng Off cafe Của bạn cũng hay đó Bạn - Nhớ Triển Khai nhé BX ghi danh lấy số 2 ( nhường cho chủ Ý tưởng ghi số 1 đó )
Hi hi nói về cafe ( Phú Nhuận ) là trúng tủ BX đó nha :
- Du Miên - Hồ Biểu Chánh .. BX Có đến vài lần nhưng khg thích lắm Bạn ơi
- Hình như là - là quán ruột trước đây Của BX đó - vợ chồng Bà chủ quán này là Anh và Chị Dâu Của Ca Sĩ Thu Cúc ( nổi tiếng với ca khúc Nhạc Rừng ) hiện người Chị Dâu này đā mất Cô con gái ( big size )lên
thay thế Mẹ kinh doanh - Cô này có tính cách khác mà BX cảm thấy
khg thích hợp nên khg đến nữa - nơi này trước đây BX rất thích vì mổi
bàn đều trang trí HOA tươi và mình rất thích đọc nhật ký Của quán
này .. Vui vui và Mang phong cách riêng ...
- cổ ngư thì mình chưa đến
- dãy cafe ở Phan Xích Long - phú Nhuận thì là địa bàn Của BX mà nhưng BX khg chấm được quán nào cả vì nó thiên về giao dịch - tiếp khách - cơm văn phòng khg phải chốn riêng cho người có Tâm trạng nghiền ngẫm nhạc - ráng xét thì tạm có Quán Thúy Vy - gần đó thì có đường - Phùng Văn Cung - quán Cỏ Nội - cũng tạm thôi
- Miền Đồng Thảo - Nguyễn Trọng Tuyển - sát đường Ray Xe lửa thỉnh thõang hơi bị phá tan khg gian 1 chút thôi nhưng cũng tạm kể tên ra được đó Bạn vì khg gian cũng OK

Chỉnh sửa cuối:

baophan

Cựu Ban điều hành

:41::41::41: Chị Bexinh này là Cao thủ cà phê rồi !
Thềm Xưa + Du Miên + Miền Đồng Thảo + Bún Bò Hạnh :21: = 1 chủ

Ý kiến nghe hấp dẫn nè :1:

Bạn ơi Suối Đá khg phải Quận Phú Nhuận đâu nhé nó là Q3 . Khi Bạn đi hướng qua khỏi chùa Vĩnh Nghiêm - qua cầu gặp cổng sau Của chợ Phú Nhuận thì mới là thuộc Q Phú Nhuận
He he sẵn đây chợt nhớ quán này nói luôn cho Bạn nè cũng ở PN luôn nhẹ nhàng êm ái lắm WC thì OK vô cùng - Sonate Xanh - trần Huy Liệu - hơi nghịch đường 1 chút Bạn nhé vì đường 1 chiều Xe - gần ngã tư NKKN ( bánh xèo ăn là ghiền + gần trường dân Lập Đăng Khoa )
- còn nữa nè gần Sonate Xanh chạy vào đường Nguyễn Đình Chính cafe này tên gì tự nhiên khg nhớ nhưng tôi thường Gọi là Cafe Hồ Cá nó chung 1 lối vào với nhà Hàng Hải sản Thanh Bình cũng tạm OK Bạn nhé

:41::41::41: Chị Bexinh này là Cao thủ cà phê rồi !
Thềm Xưa + Du Miên + Miền Đồng Thảo + Bún Bò Hạnh :21: = 1 chủ

Ý kiến nghe hấp dẫn nè :1:
Vậy mà còn khg viết cho BX Địa chỉ : Thềm Xưa + Bún Bò Hạnh để BX ghi vào bộ sưu tập Cafe và ẩm thực Của BX nữa nhanh nha Bạn
- he he ở Q 1 thì có cafe DẤU ẤN - 1 Lý Văn Phức - giáp Nguyễn Phi Khanh - buổi tối ở trên lầu có hát với nhau - giọng Của khách hát nhưng hay là điêu luyện do họ Yêu nhạc và có giọng - Bạn Yên trí khg phải hò hét để sau khi hát xong " CÁM ƠN SỰ CHỊU ĐỰNG CỦA QUÝ KHÁCH " đâu nhé - hóa đơn trên 200k - thì Bạn được rút them trúng thưởng quà cũng rất giá trị - ( nhưng BX khg nhớ còn chương trình khg nhé ) đừng đến rồi bắt đền BX nhé - nơi này BX cung cấp Rượu chát cho họ bán mà - Cô chủ quán Dấu Ấn này là con gái Của Bà chủ Chuỗi Làng Nướng Nam Bộ 1,2 ....+ tiệc cưới ..

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

thiệt là mất hứng quá đi, cafe mà có pún pò là seo? bởi tui ghét nhất cà fe cà fao, mất thời gian mà thời gian là vàng pạc, cứ ra đập 1 phát ken chết luôn cho nhanh ,

Bởi chơi ken miết giờ đi uống cafe 1 là đưa ly ra cụng , 2 là ực phát hết luôn :21::21::21::24::21::21::21::24::24: may quá chưa tới mức 1,2,3 dzzzzzzzzzz ô:21:

baophan

Cựu Ban điều hành

Bởi chơi ken miết giờ đi uống cafe 1 là đưa ly ra cụng , 2 là ực phát hết luôn :21::21::21::24::21::21::21::24::24: may quá chưa tới mức 1,2,3 dzzzzzzzzzz ô:21:
Bị dzị lâu chưa ? :21: Kiểu này kê toa sao đây ? :24:

may quá chưa tới mức 1,2,3 dzzzzzzzzzz ô:21:
:21::21::21::24::24::24::113::113::113:

youandme8110

Thành viên tích cực

Thanks anh chị em đã chia sẻ và ủng hộ, qua đó U&M em biết được thêm nhiều quán, để cho sự lưạ chọn mình phong phú hơn.

Thanks chị Bé Xinh, anh Baophan. :6::6:
Thanks anh Anh Sợ Ma:21::21: ,

Ơ mà hình như XNC chưa có off tất niên và ăn mừng năm mới Tân Mão phải không nhỉ? Gì thì gì chớ ăn tết tây, mà quên tết cổ truyền là không được đâu nha, thiên vị quá!

Chị Ngochappy ơi, giúp em giải quyết cái vụ thiên vị này đi nha:21::21:

Kỳ này em lại muốn thỉnh giáo anh ASM về trình độ úp chai đó nhen. Hình như hồi còn nhỏ, trong một lần seven love ( dân gian mình gọi là thất tình đó) em uống liền tù tì nguyên chai rượu nếp Hà Nội luôn đó. :p:p

Ken lon thì xơi tầm 7 lon thôi anh, trình em nó kém, nên cứ muốn gặp anh để học hỏi:21::21::21:( xin phép bà con cho em quăng lưu đạn với ông anh chút, quê em ở Trảng Bom>>> khổ quá:21::21::21:)

langvuon

khoai nướng

Quê Trảng Bom thì đừng ghé Nhà máy Pháo mà cưa bom nhé, Nhà máy pháo không chịu nổi bom nổ đâu
@: quê Trảng bom mà chỗ nào? giữa Trảng hay là Sông trầu, sông Thao, Xã đồi 61, Bàu Hầm???

Thành

Thích đủ thứ ...

Quê Trảng Bom thì đừng ghé Nhà máy Pháo mà cưa bom nhé, Nhà máy pháo không chịu nổi bom nổ đâu
@: quê Trảng bom mà chỗ nào? giữa Trảng hay là Sông trầu, sông Thao, Xã đồi 61, Bàu Hầm???
Bàu Cá nè tồng chí :24:
Ai kiu tui đó ? Có tui đây :101: hị hị hị ốp chai, ốp cafe làm láng, sáng chạy luôn :109: nhớ hú tui vs nhe bà con :113:
Số fone: không thấy một túm, một bữa, không không thấy lun. lay ai mún thì alo nhe !

youandme8110

Thành viên tích cực

Hị hị. Nhà em ở huyện Xuân Lộc. Các bác muốn biết nhà em ở đâu, thì ức nhắm núi Chứa Chan mà thẳng tiến, nhà em ở sát chân núi đó. Quê em thì không có gì là đặc sản, nhưng mà hiếu khách lắm, núi Chứa Chan cũng nổi tiếng là linh thiêng, rằm tháng giêng khách thập phương đi hành hương cầu nguyện nhiều lắm.

Hay là XNC mình off hành hương cầu nguyện cho mau lãnh giấy hồng nhỉ?:21::21::21::21:

Cái anh Thành là cái anh Thành nì, nghe tiếng anh đã lâu, do các chị bên Wed trẻ thơ kháo nhau, anh nì chỉ dẫn rất nhiệt tình, rành rẽ việc sắp xếp hồ sơ lắm. Thế mà anh ấy sắp đi rồi, tiếc thật! sang đó anh nhớ cho em cái Yahoo, để có gì em còn níu áo nhé.:113::113:

E hèm, kiểu này lại lập thêm cái topic : hội những người quê ở Đồng Nai quá. Hic!

langvuon

khoai nướng

Hay đấy, youandme lập cái hội Đồng Nai đi, lần op đầu tiên là cafe ngã 3 Lăng Minh hay quán Lẫu Bò gần nhà thờ Ruseykeo cũng được :41:

baophan

Cựu Ban điều hành

hay quán Lẫu Bò gần nhà thờ Ruseykeo cũng được :41:
Bác khe khẽ thôi. Cái anh ASM ảnh mà nghe mùi lẩu Bò là ảnh nhảy vô liền đó nha :21:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Hay đấy, youandme lập cái hội Đồng Nai đi, lần op đầu tiên là cafe ngã 3 Lăng Minh hay quán Lẫu Bò gần nhà thờ Ruseykeo cũng được :41:
Ở ngã ba Ông Đồn được hông vậy bác .:113::113::113:.............

langvuon

khoai nướng

Ở ngã ba Ông Đồn được hông vậy bác .:113::113::113:.............
Cà phê sân vườn ở đây tuyệt vời, ngồi trong bụng cá nhâm nhi tách cà phê mà ngắm cảnh đẹp thiên nhiên nhân tạo cũng hay. Tiếc là không có nước cay :41:

youandme8110

Thành viên tích cực

Tình hình rất chi là tình hình, là U&M đang chờ chị Trưởng đoàn nghệ thuật 4 lên một kế hoạch offline hoành tráng. Có lẽ chị ấy cần thời gian và khảo sát , vì đây là off hoành tráng mà.:1::1:

Trong khi chờ đợi, mình xin tham khảo ý kiến của anh chị em nha.

ACE thích offline xa hay gần?

gợi ý: Một chuyến dã ngoại về Long Khánh, du lịch kết hợp hành hương, leo núi Gia Rây thưởng thức vẻ đẹp của ngọn núi được mệnh danh là Đệ Nhị Thiên Sơn. xem link ở đây nghen:

http://www.thegioivohinh.com/diendan/showthread.php?t=5596

Trước tiên, Ghé về Biên Hòa, uống rượu bưởi, nếm món cháo lươn Bà đốc ngon tuyệt cú mèo. qua khu du lịch Thác Giang Điền, xuống Suối Tre, một đà lạt thu nhỏ giữa miền đông, hoặc rẻ trái lên thẳng Đà Lạt, hoặc tiếp về Long Khánh thưởng thức trái cây miệt vườn, với đặc sản: mít tố nử, chôm chôm, sầu riêng, ngon trứ danh.

Có rất nhiều địa điểm cho ACE lưạ chọn, nếu mà vẫn chưa vừa ý, mình đi ra Vũng Tàu theo đường tắt từ Long Khánh ra Vũng Tàu, tắm cái cho mát, rồi dzìa SG vẫn còn kịp chán.:21::21::21:

Nói chung, gì thì gì, chứ Long Khánh là xứ rừng, món gì không có, chớ rắn đủ món bảo đảm ngon lành,hàng còn sống đàng hoàng nha, thích món gì , là người ta làm món đó: rắn xúc bánh tráng, gỏi rắn, cháo rắn, chẹp chẹp món cháo rắn đậu xanh, bồi bổ sức khỏe là hết ý nha...thậm chí mua rắn sống về ngâm rượu chơi chơi, cho bà xã bả sợ cũng có nữa nha.:21::21:

Chưa kể các món thịt rừng, hàng thiệt cũng có, nhưng giá hơi cao, mình ăn thịt nuôi lai giá cũng bình dân, nhưng qua tay chế biến thì nhậu rất bốc à nha...:43::43:

Đó là em chưa kể đến các quán ăn, quán càfe, đủ món ăn chơi, Sg có gì Long Khánh có đủ, thậm chí mang một vẻ đẹp hoang sơ, rừng núi, nên càng hấp dẫn...

ACE có thể đi bằng xe máy, đi về trong ngày, hoặc mình lái luôn chiếc xe cho nó hoành tráng, thích chổ nào dừng chổ đó chơi, kéo nguyên thùng lên xe nhậu, xỉn cũng k sao, miễn bác tài k xỉn là được :21::21:

Hoặc mình đi gần, e hèm, mấy năm rồi mình chưa đi chợ hoa tết, một chuyến tham quan chợ hoa, kết hợp mua sắm tết cho gia đình, mỏi chân thì cafe, ( Chi Bé Xinh, giúp em vụ cafe nhen) kết hợp chụp hình kỷ niệm, để kỷ niệm cái tết SG cũng thú vị chứ bộ:21:

Hoặc tết mình kéo nhau đi chúc tết từng nhà ACE, ( Nhớ đừng ghé nhà anh gì ở Q9 có kho vũ khí hoàng tráng nha, ghé nhà ổng là k ghé nhà ai được hết đâu à:21:) cũng đầm ấm tình thân ái lắm nha.:21:

ACE mình thấy sao? cho em cái ý kiến để giúp chị Trưởng Đoàn sắp xếp cái kế hoạch ăn chơi, trên tinh thần, đông vui, đầm ấm, nhưng tiết kiệm :21::21: