Cám ơn XNC

bebe

Thành viên tích cực
Chào ACE trong diễn đàn XNC,
Trước hết cho mình cám ơn sự giúp đỡ tận tình của mọi người trong thời gian qua. Sáng nay mình đã đi pv, và đã nhận được giấy hồng. Mình xin chia sẻ 1 chút là các bạn nên chuẩn bị thật đầy đủ giấy tờ và nhiều bằng chứng hình ảnh. Vì khi mình pv, viên chức lãnh sự chỉ hỏi 2 câu thôi, còn lại là coi hình, rồi xong. Gia đình mình và dì của mình là 2 hồ sơ (2 cases), khi lấy số thứ tự thì nói với nhân viên là cùng 1 người bảo lãnh nên họ chỉ đưa cho 1 số (xài chung...^^...), nhân viên lãnh sự thì rất lịch sự và dễ chịu, nhưng mà mình nghĩ là may mắn nữa vì mình thấy có quầy pv rất lâu.
Vài hàng chia sẻ vậy thôi, một lần nữa xin cám ơn XNC.

Ðề: Cám ơn XNC

Chúc mừng bạn bebe đã phỏng vấn thành công và nhận được giấy hồng :41: :41: :41: Cám ơn những lời chia sẻ của bạn! :)

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình bạn đã phỏng vấn thành công và những thông tin bạn chia sẻ cùng diễn đàn :41:

Hiếu

Thành viên mới

Chúc mừng bạn,khi phỏng vấn người ta hỏi câu gì,và bạn trả lời ra sao,post lên cho mọi người biết với chứ.

bebe

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn,khi phỏng vấn người ta hỏi câu gì,và bạn trả lời ra sao,post lên cho mọi người biết với chứ.
Chào Nguyễn Hiếu,
Nhân viên lãnh sự hỏi gia đình mình và dì mình những câu như sau:
1) người bảo lãnh đi diện gì?
2) người bảo lãnh đi năm nào?
3) bạn đang sống với ai? (vì dì mình còn độc thân) - TL: mẹ và anh chị.
4) vậy người bảo lãnh có bảo lãnh mẹ đi không? (có, bảo lãnh rồi)

Chỉ có vậy thôi.

boratino1984

Thành viên mới

Chào Nguyễn Hiếu,

Chỉ có vậy thôi.
mình là thành viên mới! bạn cho mình hỏi với khi phỏng vấn họ xem hình ảnh, rồi có coi lại những giấy tờ bản gốc không vậy bạn?

minhquansk

Thành viên tích cực

Chào Nguyễn Hiếu,

Chỉ có vậy thôi.
dễ vậy thôi àh :10:
thanks vì đã chia sẽ cho mọi người nhé :D

bebe

Thành viên tích cực

mình là thành viên mới! bạn cho mình hỏi với khi phỏng vấn họ xem hình ảnh, rồi có coi lại những giấy tờ bản gốc không vậy bạn?
Chào bạn, giấy tờ bản gốc thì lúc sơ vấn, mình thấy cô nhân viên người Việt coi rất kỹ và bản sao nữa. Lúc pv, trước đó thì mình không biết họ có coi không, nhưng lúc gd mình tới quầy pv, ký DS-230 xong thì họ trả bản chính ra rồi coi hình, bằng chứng,....

quochuy2107

Thành viên tích cực

Chào bạn, giấy tờ bản gốc thì lúc sơ vấn, mình thấy cô nhân viên người Việt coi rất kỹ và bản sao nữa. Lúc pv, trước đó thì mình không biết họ có coi không, nhưng lúc gd mình tới quầy pv, ký DS-230 xong thì họ trả bản chính ra rồi coi hình, bằng chứng,....
bebe đi theo diện gì vậy? ngày complete là ngày mấy vậy? chia sẻ 1 tý.Thanks:100:

boratino1984

Thành viên mới

mà bạn ơi !!! sơ vấn trước khi phỏng vấn là bao lâu vậy bạn? vây là nhà bạn đang chuẩn bị lịch để bay thôi!!! chúc mừng gd bạn nhé!!!!

bebe

Thành viên tích cực

bebe đi theo diện gì vậy? ngày complete là ngày mấy vậy? chia sẻ 1 tý.Thanks:100:
Chào bạn, hs mình diện F4, completed ngày 8/9, ngày 6/11 nhận được email thư pv. Có thể mạng gặp trục trặc nên bạn sẽ nhận được email trễ, bạn có thể email hỏi NVC về ngày pv nếu hs bạn đã complete và đã đợi 8 tuần. Họ sẽ trả lời bạn ngày pv nếu đã được lên lịch, bạn có ngày pv rồi thì đặt lịch ksk. Vì hôm qua mình đi pv, thấy có gd vì không theo dõi tình hình hs, chỉ đợi người nhà bên Mỹ báo về nên đã ko kịp ksk trước khi pv.

bebe

Thành viên tích cực

mà bạn ơi !!! sơ vấn trước khi phỏng vấn là bao lâu vậy bạn? vây là nhà bạn đang chuẩn bị lịch để bay thôi!!! chúc mừng gd bạn nhé!!!!
Cũng nhanh lắm, nếu hs mình xếp đúng, sẽ ko gây khó khăn cho nhân viên lãnh sự khi họ kiểm tra hs. Sơ vấn xong, bạn sẽ ra ngồi đợi pv. Bạn nhớ chú ý xem bảng điện tử và nghe loa để theo dõi số thứ tự của mình. (xem đến lượt mình sơ vấn và pv chưa).
Nhà mình chưa đi được đâu bạn ơi, vì chưa bán được nhà...hixhix...

boratino1984

Thành viên mới

Cũng nhanh lắm, nếu hs mình xếp đúng, sẽ ko gây khó khăn cho nhân viên lãnh sự khi họ kiểm tra hs. Sơ vấn xong, bạn sẽ ra ngồi đợi pv. Bạn nhớ chú ý xem bảng điện tử và nghe loa để theo dõi số thứ tự của mình. (xem đến lượt mình sơ vấn và pv chưa).
Nhà mình chưa đi được đâu bạn ơi, vì chưa bán được nhà...hixhix...
bạn ơi mình rất cần bạn giúp. Mình co nhiều điều muốn bạn tư vấn giúp cho. Minh có thể nói chuyên với bạn bằng yahoo không vậy ? tối nay mình cùng lên mạng nha!!! nick chat của mình là boratino1984@yahoo.com thanks bạn nhiều

quochuy2107

Thành viên tích cực

Chào bạn, hs mình diện F4, completed ngày 8/9, ngày 6/11 nhận được email thư pv. Có thể mạng gặp trục trặc nên bạn sẽ nhận được email trễ, bạn có thể email hỏi NVC về ngày pv nếu hs bạn đã complete và đã đợi 8 tuần. Họ sẽ trả lời bạn ngày pv nếu đã được lên lịch, bạn có ngày pv rồi thì đặt lịch ksk. Vì hôm qua mình đi pv, thấy có gd vì không theo dõi tình hình hs, chỉ đợi người nhà bên Mỹ báo về nên đã ko kịp ksk trước khi pv.
hs của bebe chưa được 8 tuần (8/9 ->6/11) có email PV rồi. hic. hs của mình cũng gần được 8 tuần rồi. Hi vọng sẽ có giấy Pv. Nhà cửa, đất đai, vật dụng đều bán hết rồi... hichic. nếu mà kéo dài chắc chết queo quá ak.:12:

bebe

Thành viên tích cực

Có thể cho mình hỏi khi đi lấy visa, thì ai có tên trong hồ sơ đều có thể đi lấy được phải không? hay phải là người được bảo lãnh chính đi lấy?
Xin giúp mình với, có thể trả lời gấp cho mình được không...
Xin cám ơn.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

bạn nên để đương đơn chính đi nhận visa, ai nhận cũng được nhưng khi visa có sai về tên, tuổi, ngày giờ v.v sẽ khó khiếu nại ngay lúc nhận. Nên lưu ý kỹ tất cả các thông tin trên visa vì sai 1 ly đi mấy dặm đó bạn và thủ tục làm lại thì như làm từ đâu. Bình tĩnh xem đi xem lại , đưa cho người nhà thứ 2, thứ 3 check lại trước khi Oh Yeah bạn nhé. :41::41::41:

đừng để giống bạn này thì khổ
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6004