Chấm lại GPA qua tổ chức WES điểm có tăng lên hay không ?

dlad1995

Thành viên mới
Chào chú VHA08 và ace diễn đàn ! cháu nghe nói là khi qui đổi thang điểm 10 ở Việt Nam qua tổ chức WES ( WES gpa calculator ) sang thang điểm 4 bên US thì điểm sẽ thăng 1 chút ? và nếu ở việt nam đã là thang điểm 4 rồi thì nếu dùng WES để chấm lần nữa thì có tăng được không ?
Cháu cảm ơn Chú và ace diễn đàn :))) !

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Chấm lại GPA qua tổ chức WES điểm có tăng lên hay không ?

Chào chú VHA08 và ace diễn đàn ! cháu nghe nói là khi qui đổi thang điểm 10 ở Việt Nam qua tổ chức WES ( WES gpa calculator ) sang thang điểm 4 bên US thì điểm sẽ thăng 1 chút ? và nếu ở việt nam đã là thang điểm 4 rồi thì nếu dùng WES để chấm lần nữa thì có tăng được không ?
Cháu cảm ơn Chú và ace diễn đàn :))) !
- điểm 4 là max rồi thì em mún lên thế nào 4+ hay 5 ah
Wes hay bất kỳ công ty evaluation nào cũng giống nhau cả thôi, làm j có chuyện Wes thì điểm cao hơn.
Người nào nói thì hỏi họ, thông thường chỉ cần hỏi vài câu là bit dc người đó nói đúng hay sai liền

dlad1995

Thành viên mới
Ðề: Chấm lại GPA qua tổ chức WES điểm có tăng lên hay không ?

- điểm 4 là max rồi thì em mún lên thế nào 4+ hay 5 ah
Wes hay bất kỳ công ty evaluation nào cũng giống nhau cả thôi, làm j có chuyện Wes thì điểm cao hơn.
Người nào nói thì hỏi họ, thông thường chỉ cần hỏi vài câu là bit dc người đó nói đúng hay sai liền
dạ em cảm ơn :) em cũng nghĩ vậy. foreveralone Cho em hỏi là với 2.77 GPA có apply nổi master các ngành engineering không. em cảm ơn trước !