cháu có một thắt mắt rất mong các cô chú giúp đỡ cháu

codefreezing

Thành viên mới
Hoàn cảnh của cháu là cháu vừa mới sang mỹ được 2 tháng khi mới qua mỹ cháu có đăng ký học tại occ nhưng vì lúc đó cháu qua trễ mùa Fall 2014 nên cháu phải đăng ký lớp ở mùa spring 2015 lúc đó cháu có xin Financial Aid và giờ đã được chấp nhận cháu đã vừa đăng ký môn học người ta nói đóng học phí, cháu có một thắt mắt là Financial Aid sẽ tự đóng học phí cho cháu hay là cháu phải tự trả học phí trước rồi Financial sẽ cho cháu tiền theo từng định kỳ quy định để cháu bù lại tiền học phí đã đóng ạ cháu rất mong các cô chú giúp đỡ cháu dưới đây là hình mà cháu chụp để cô chú có thêm thông tin.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: cháu có một thắt mắt rất mong các cô chú giúp đỡ cháu

Hoàn cảnh của cháu là cháu vừa mới sang mỹ được 2 tháng khi mới qua mỹ cháu có đăng ký học tại occ nhưng vì lúc đó cháu qua trễ mùa Fall 2014 nên cháu phải đăng ký lớp ở mùa spring 2015 lúc đó cháu có xin Financial Aid và giờ đã được chấp nhận cháu đã vừa đăng ký môn học người ta nói đóng học phí, cháu có một thắt mắt là Financial Aid sẽ tự đóng học phí cho cháu hay là cháu phải tự trả học phí trước rồi Financial sẽ cho cháu tiền theo từng định kỳ quy định để cháu bù lại tiền học phí đã đóng ạ cháu rất mong các cô chú giúp đỡ cháu dưới đây là hình mà cháu chụp để cô chú có thêm thông tin.

thông thường la trường sẽ tự động lấy tiền trong FA luôn. nếu em muốn chắc chắn thì lên văn phòng của FA hỏi họ thì người ta sẽ trả lời em

htkngan1992

Thành viên tích cực

Mình chào b, b cho mình hỏi là bạn qua mỹ bao lâu mà b xin được tien học vậy?? Cám ơn b

Nam Nguyen

Thành viên mới

FAFSA no' se~ dong' hoc phi' cho em luon. Nhung tien hoc cua em nam dau tien se la 260$/ unit. Vi` chua phai la cong dan cua CA. Vi vay, nhieu kha nang, neu hoc 12 Units, thi` phai? bu` them tien`.

codefreezing

Thành viên mới

FAFSA no' se~ dong' hoc phi' cho em luon. Nhung tien hoc cua em nam dau tien se la 260$/ unit. Vi` chua phai la cong dan cua CA. Vi vay, nhieu kha nang, neu hoc 12 Units, thi` phai? bu` them tien`.
Cũng không quá nhiều học phí vậy đâu anh, trường em chỉ 190$/ unit cộng các khoảng phí là vừa đủ chỉ mua sách thêm thôi, các bạn nào muốn đi học sớm cứ yên tâm đăng ký vì thời gian là vàng

codefreezing

Thành viên mới

Financial Aid Recipients that are determined to be eligible for Federal or State Grants or Loans May NOT be dropped for non-payment. Financial aid students not subject to drop for non-payment receive an email indicating they will not be dropped for non-payment. Those students are responsible for dropping any classes they do not intend to take and verifying the drop by printing the “Student Class Program/Web Schedule bill. Once the financial aid award has been posted to the students account, students with a fee balance will be able to pay the balance through their MyOCC account. Students will be notified after the semester begins if they have a balance due. If you do not receive this email, you are responsible for paying your fees, or you may be dropped for non-payment. Applying for Financial Aid does not mean that you qualify for or receive financial aid.

cháu mới hỏi ở trường người ta trả lời vầy vậy cháu phải đợi tới khi kì học bắt đầu mới biết được Financial Aid có trả tiền học phí cho cháu không hả các cô chú rất mong các cô chú giúp đỡ cháu

foreveralone

Thành viên tích cực

Financial Aid Recipients that are determined to be eligible for Federal or State Grants or Loans May NOT be dropped for non-payment. Financial aid students not subject to drop for non-payment receive an email indicating they will not be dropped for non-payment. Those students are responsible for dropping any classes they do not intend to take and verifying the drop by printing the “Student Class Program/Web Schedule bill. Once the financial aid award has been posted to the students account, students with a fee balance will be able to pay the balance through their MyOCC account. Students will be notified after the semester begins if they have a balance due. If you do not receive this email, you are responsible for paying your fees, or you may be dropped for non-payment. Applying for Financial Aid does not mean that you qualify for or receive financial aid.

cháu mới hỏi ở trường người ta trả lời vầy vậy cháu phải đợi tới khi kì học bắt đầu mới biết được Financial Aid có trả tiền học phí cho cháu không hả các cô chú rất mong các cô chú giúp đỡ cháu
Mỗi trường có thể khác 1chút nên anh chỉ có thể nói theo trường hợp của anh, nếu em thấy giống thì có thể check bằng cách này:
1/ em đăng ký lớp học trên internet, tức là em phải có ID student, có email cá nhân của em trên trường để log in vào đăng ký phải ko? Nếu vậy thì em có thể vào đó (student email của em, black board, hoặc web advisor hay j đó), rồi đọc hết hoặc xem hết tất cả các thư và email, sẽ có chỗ nói về FA. Ví dụ như anh đăng ký lớp online, sau khi đăng ký xong anh vào mục summary account thì nó sẽ hiện ra 1 cái table trong đó co ghi mục học phí là bao nhiu tiền, tiền FA remaining là bao nhiu tiền. Nếu mục FA có ghi số tiền ở đó thì có thể là em dc rồi
2/ Nếu sau khi kiểm tra xong mà vẫn ko thấy thì em có thể đợi, có thể người ta sẽ gửi sau. Ko phải lo, thường thì khi lớp bắt đầu học hoặc truớc ngày học 1 tuần mà em chưa đóng tiền thì mới bị drop mà

codefreezing

Thành viên mới

Mỗi trường có thể khác 1chút nên anh chỉ có thể nói theo trường hợp của anh, nếu em thấy giống thì có thể check bằng cách này:
1/ em đăng ký lớp học trên internet, tức là em phải có ID student, có email cá nhân của em trên trường để log in vào đăng ký phải ko? Nếu vậy thì em có thể vào đó (student email của em, black board, hoặc web advisor hay j đó), rồi đọc hết hoặc xem hết tất cả các thư và email, sẽ có chỗ nói về FA. Ví dụ như anh đăng ký lớp online, sau khi đăng ký xong anh vào mục summary account thì nó sẽ hiện ra 1 cái table trong đó co ghi mục học phí là bao nhiu tiền, tiền FA remaining là bao nhiu tiền. Nếu mục FA có ghi số tiền ở đó thì có thể là em dc rồi
2/ Nếu sau khi kiểm tra xong mà vẫn ko thấy thì em có thể đợi, có thể người ta sẽ gửi sau. Ko phải lo, thường thì khi lớp bắt đầu học hoặc truớc ngày học 1 tuần mà em chưa đóng tiền thì mới bị drop mà

Rất cảm ơn anh đã giúp đỡ em, em có xem trong tài khoản trên web advisor thì vẫn không thấy gì trong khi đó trong phần Financial Aid Status thì đã hiện lên phần Disbursements và em đã nhận thẻ high one card em add class cho mùa spring 2015 cũng gần ba tuần rồi nhưng mà vẫn chưa thấy Financial Aid cân bằng tiền vào Account Balance vậy em có nên lên văn phòng hỏi tiếp hay đợi tới ngày ưu tiên Financial Aid là tháng một năm 2015 thì mới biết được ạ
[TABLE="class: datadisplaytable"]
[TR]
[TH="class: ddlabel, colspan: 4"]Account Balance:
[/TH]
[TD="class: dddefault"] $3,292.00
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TH="class: ddlabel, colspan: 5"]OCC Intersession/Spring 2015
[/TH]
[/TR]
[TR]
[TH="class: ddheader"]Detail Code[/TH]
[TH="class: ddheader"]Description[/TH]
[TH="class: ddheader"]Charge[/TH]
[TH="class: ddheader"]Payment[/TH]
[TH="class: ddheader"]Balance[/TH]
[/TR]
[TR]
[TD="class: dddefault"]1CPT[/TD]
[TD="class: dddefault"]OCC Non-Resident Tuition-Other[/TD]
[TD="class: dddefault"] $384.00
[/TD]
[TD="class: dddefault"]

[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: dddefault"]1CSC[/TD]
[TD="class: dddefault"]OCC College Service Charge[/TD]
[TD="class: dddefault"] $21.00
[/TD]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: dddefault"]1ERL[/TD]
[TD="class: dddefault"]OCC Enrollment Fee
[/TD]
[TD="class: dddefault"] $552.00
[/TD]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: dddefault"]1HLT[/TD]
[TD="class: dddefault"]OCC Health Fee[/TD]
[TD="class: dddefault"] $19.00
[/TD]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: dddefault"]1NRS[/TD]
[TD="class: dddefault"]OCC Non-Resident Tuition[/TD]
[TD="class: dddefault"] $2,316.00
[/TD]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TH="class: ddlabel, colspan: 2"]Term Charges:[/TH]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TH="class: ddlabel, colspan: 3"]Term Credits and Payments:[/TH]
[TD="class: dddefault"] $0.00
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TH="class: ddlabel, colspan: 4"]Term Balance:[/TH]

[/TD]
[/TR]
[TR]
[TH="class: ddlabel, colspan: 4"]Account Balance:[/TH]

[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

foreveralone

Thành viên tích cực

theo anh thi em nên đợi qua tháng 1, nếu chưa có thì mới lên hỏi

syncreation

Thành viên tích cực

Hi codefreezing,

Bạn nên activate acocunt Highone ngay nhé.
Bạn sẽ thấy option cho chọn hoặc từ chối FA trước khi nhập học 2 tuần, nhớ chú ý để click chọn FA nhé,
sau đó 1 tuần tiền mới thấy xuất hiện trong bảng như foreveralone nói. Bạn sẽ biết số tiền còn lại sau khi đóng học phí là bao nhiêu.
Tuần đầu tiên đi học: có thể drop hoặc lấy đơn đổi lớp cho phù hợp với mình.
2 tuần sau khi bắt đầu học, FA của trường lấy tiền học và cho tiền dư vào account Highone, và bạn có thể rút ra. Đó là tiền của bạn đấy.

0

codefreezing

Thành viên mới

Rất cảm ơn các cô chú đã giúp đỡ cháu