KINH NGHIỆM BẢN THÂN Chia sẻ làm Lý lịch tư pháp tại TP.HCM

Status
Không mở trả lời sau này.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Ðề: Chia sẻ làm Lý lịch tư pháp tại TP.HCM

Cách đây một tuần vợ chồng tôi đi làm lý lịch tư pháp (tp HCM).
Có chi tiết nhỏ xin lưu ý: đơn xin làm LLTPH download trên mạng xuống sẽ không được nhận, mà phải mua tờ đơn tại chính sở Tư Pháp.
Tôi thấy có mấy người viết đơn do download xuống đều bắt buộc làm lại, hoặc phải ra về vì không có thời gian đợi.
Chúng tôi đến sở Tư Pháp lúc 1h 45 chiều, lấy số ngồi chờ đến 4 giờ mới làm xong, vì chỉ có một người duy nhất thụ lý hồ sơ Criminal Records (LLTP).
Nói chung cũng dễ dàng và trật tự.
Sao hôm nay mình làm đơn từ form download về vẫn được chấp nhận????

Hôm nay mình đi buổi sáng đến lúc 7h10, 7h30 vào bốc số 2, chờ 10 phút đến lượt ... Tóm lại tất cả mất khoảng 20 phút là có giấy hẹn

thanhnguyen123

Thành viên tích cực

Mình ở SG và làm LLTP 2 tuần là lấy được.Làm xong phải dich ra tiếng anh ma mình ko dịch o Sở Tư Pháp vì đợi lâu nên mang ra ngay cổng Sở Tư Pháp bên trái co tiệm Photocopy nhỏ,ở đó người ta nhận dịch sang tiếng anh rất nhanh.Buổi chiều mình đưa cho họ thì hẹn sáng hôm sau 10h lấy.

Thành

Thích đủ thứ ...

Mình ở SG và làm LLTP 2 tuần là lấy được.Làm xong phải dich ra tiếng anh ma mình ko dịch o Sở Tư Pháp vì đợi lâu nên mang ra ngay cổng Sở Tư Pháp bên trái co tiệm Photocopy nhỏ,ở đó người ta nhận dịch sang tiếng anh rất nhanh.Buổi chiều mình đưa cho họ thì hẹn sáng hôm sau 10h lấy.
NVC đã có thông báo "tất cả các giấy tờ các nhân, nếu là tiếng Việt thì không cần phải dịch sang tiếng Anh" đã có rất nhiều hồ sơ làm như vậy rồi. Dịch làm chi cho phí tiền vậy :p

thanhnguyen123

Thành viên tích cực

NVC đã có thông báo "tất cả các giấy tờ các nhân, nếu là tiếng Việt thì không cần phải dịch sang tiếng Anh" đã có rất nhiều hồ sơ làm như vậy rồi. Dịch làm chi cho phí tiền vậy :p
Hihi vậy hả anh thành,tại lúc em đi lấy nguoi ta hỏi có dich sang TA ko,ma cung ko mắc dưới 100 ngàn ah ma nhanh nữa nên thấy vậy làm luôn.Vì bước chân vô Sở Tư Pháp là thấy sợ rồi,sợ bị hành nên chỗ nào làm giấy tờ nhanh la khoái liền:p

nini

Thành viên tích cực

Xin chào, mình có thắc mắc mong mọi người giải đáp. Chuyện là bác mình lúc trước làm hồ sơ bảo lãnh gia đình mình thì ba mẹ mình chưa li hôn, sau đó ba mình lấy vợ và có thêm 1 bé gái, bác mình bảo sẽ xin bổ sung hồ sơ của mẹ 2 và em gái mình. Vậy thì ngoài ba mình thì những ai trong nhà mình phải đi làm LLTP?
Xin cảm ơn.

Xin chào, mình có thắc mắc mong mọi người giải đáp. Chuyện là bác mình lúc trước làm hồ sơ bảo lãnh gia đình mình thì ba mẹ mình chưa li hôn, sau đó ba mình lấy vợ và có thêm 1 bé gái, bác mình bảo sẽ xin bổ sung hồ sơ của mẹ 2 và em gái mình. Vậy thì ngoài ba mình thì những ai trong nhà mình phải đi làm LLTP?
Xin cảm ơn.
bạn xem trong gd mình ai 16 tuổi trở lên thì đi làm LLTP ,có thể cô bé chưa đủ 16 thì khõi ( vì có đi làm người ta cũng kg cho ) .Vậy thì Ba Mẹ cũa bạn và những ai 16t trở lên . chúc may mắn

toanle15

Thành viên mới

nhà mình đang chuẩn bị làm lý lich tư pháp , ba mình hồi xưa sống ở Bình Định , sau đó chuyển sang Ninh Thuận , và bây giờ chuyển vào Saigon . Trường hợp này làm lý lịch tư pháp có lâu không anh chị , mình muốn làm trong 15 ngày thì có thì có dịch vụ nào làm không

katiepham1985

Thành viên mới

Xin các anh chị tư vấn dùm mình với, hộ khẩu mình ở Phú Nhuận, nhà đã bán, nhưng trong vòng 5 năm nay mình đã ở nhìu nơi, và có 1 nơi không có đăng ký tạm trú, vậy có ảnh hưởng gì đến không? nếu mình thay đổi chổ ở nhìu nơi như vậy có phải lý lịch tư pháp của mình sẽ phải đợi lâu mới có kết quả, vì phải đợi xác nhận ở nhìu nơi mình đã từng ỡ phải không? Em xin cám ơn các anh chi nhìu

truongthang738

Thành viên tích cực

mọi người có ai giống mình không
* Ba mình làm lltp đế nay là 20 ngày rồi mà vẫn chưa có

PhuongChau

Diễn đàn XNC

mọi người có ai giống mình không
* Ba mình làm lltp đế nay là 20 ngày rồi mà vẫn chưa có
Có những trường hợp phải chờ hơn 1 tháng mới nhận được kết quả đó bạn.

ntranvy

Thành viên mới

chào cả nhà, mình là thành viên mới, hiện nay mình cũng đang làm lltp số 2. Đã đến ngày hẹn, nhưng mình vẫn chưa có kết quả. Trước giờ mình ở có 1 địa chỉ ah, ở SG, không có chuyển chỗ đi đâu hết.
Nhưng có một vấn đề, trong lúc điền hồ sơ làm lltp, mình điền tên chồng là tên theo quốc tịch Mỹ, nhưng lúc trước, khi làm đăng ký kết hôn ở STP, chồng mình vẫn chưa vào quốc tịch, nên giấy hôn thú vẫn ghi theo quốc tịch VN. Đây có phải là lý do khiến lltp của mình bị chậm lại để xác minh không. Mong cả nhà hồi âm sớm cho mình nhé, vì mình đang rất cần để nộp cho NVC.

buiqtrung88

Thành viên tích cực

LLTP kéo dài 1-1,5 tháng là chuyện bt. Mỗi hồ sơ đều khác nhau. Lý lịch tư pháp là lý lịch các bản án hình sự mà bạn đã bị kết án nên ko liên quan đến mối quan hệ dấn sự như vợ - chồng

leganine.acc

Thành viên mới

Chào bạn, LLTP số 2 mình làm chỉ 15 ngày có và mình ở đến 6 địa chỉ từ nhỏ đến nay. Còn mục khai tên vợ/ chồng là khai theo giấy kết hôn. Luật pháp VN là theo giấy tờ VN chứ tên quốc tịch nhà nước VN có cập nhật đâu!? còn ỡ mỹ thông tin đều có trước và sau khi đổi tên, khi ra ngân hàng chuyển tiền cũng đưa giấy kết hôn và thông tin tài khoản (chuyển tiền định cư hay phí sinh hoặc 7k usd/ năm). Trước khi nộp đơn phía tay phải có căn phòng hướng dẫn sao bạn không vào hỏi (đơn có thể đánh máy hoặc điền tay - form phát miễn phí). Bạn làm sự việc thêm phức tạp

ntranvy

Thành viên mới

thank cả nhà, mình đã nhận được lltp số 2 rồi. Hồ sơ mình không có bị sao cả, đúng như theo buiqtrung88, lltp không bị chi phối bởi quan hệ dân sự vợ chồng. Hồ sơ mình tổng cộng mất thời gian là 15 ngày là nhận được. cám ơn diễn đàn đã chia sẻ những thông tin bổ ích nhé.

Annie ly

Thành viên mới

Chào các bạn, nhà mình 3 người làm LLTP số 2, hẹn 2 tuần lấy, nhưng chỉ có 8 ngày là nhận được rồi, cũng đã ở tới 5 địa chỉ.

tientraochaomuc

Thành viên tích cực
Mọi người ơi cho mình hỏi bây giờ mình làm LLTP số 1 hay số 2 vậy mọi người.
Gia đình mình diện F4.

hoian

Thành viên tích cực
Mọi người ơi cho mình hỏi bây giờ mình làm LLTP số 1 hay số 2 vậy mọi người.
Gia đình mình diện F4.
Chào bạn .
Cũng cần bổ sung thêm để bạn khỏi bị động
Khi đi làm LLTP nhớ mang theo sổ hộ khẩu gia đình và CMND ( mỗi thứ pho to 2 tờ không cần công chứng và ...tiền ). Bạn nên đăng ký chuyển về gia đình cho thuận tiện .

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào bạn .
Cũng cần bổ sung thêm để bạn khỏi bị động
Khi đi làm LLTP nhớ mang theo sổ hộ khẩu gia đình và CMND ( mỗi thứ pho to 2 tờ không cần công chứng và ...tiền ). Bạn nên đăng ký chuyển về gia đình cho thuận tiện .
Ngoài ra Lý lịch tư pháp số 2 còn có thời hạn trong vòng 1 năm kể từ ngày ký.

H

Hạnh Ham Hố

Guest

anh chị ơi em cũng mới làm lý lich tư pháp số 2, nhưng nay đã trễ hẹn, cũng hơn nữa tháng rồi từ ngày nộp vẫn chưa có kết quả, em ở HCM từ nhỏ và 1 đụa chỉ, chỉ có đổi số mới và cũ thôi, mà sao vẫn chưa có kết quả, không biết hs có sao ko

Status
Không mở trả lời sau này.