[Hồ sơ F1] Chớ có dại book vé transit từ Haneda sang Narita rồi đi Mỹ

• Thread starter Kem Vani
  • Ngày gửi
K

Kem Vani

Guest
Chào mọi người, ngày 4/8 tới đây em sẽ bay sang Mỹ. Em có book vé rồi, sẽ transit ở nhật, khi xuống sân bay HANEDA sẽ phải di chuyển qua narita để bay tiếp. Thời gian transit chỉ có 4 tiếng tính luôn thời gian làm thủ tục với di chuyển. Vì đây là lần đầu em đi kiểu như này nên rất lúng túng ạ. Anh/chị/bạn nào đã từng đi như vậy rồi có thể chia sẻ cách di chuyển cũng như các thủ tục ở sân bay được không ạ? Tiện thể có ai đi cùng chuyến thì có thể làm quen cho bu bám với ạ :) em cảm ơn.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Transit ở nhật ( di chuyển từ haneda sang narita)

Chào mọi người, ngày 4/8 tới đây em sẽ bay sang Mỹ. Em có book vé rồi, sẽ transit ở nhật, khi xuống sân bay HANEDA sẽ phải di chuyển qua narita để bay tiếp. Thời gian transit chỉ có 4 tiếng tính luôn thời gian làm thủ tục với di chuyển. Vì đây là lần đầu em đi kiểu như này nên rất lúng túng ạ. Anh/chị/bạn nào đã từng đi như vậy rồi có thể chia sẻ cách di chuyển cũng như các thủ tục ở sân bay được không ạ? Tiện thể có ai đi cùng chuyến thì có thể làm quen cho bu bám với ạ :) em cảm ơn.
cũng ko có j, kinh nghiệm là khi vừa xuống máy bay thì phải đi kiếm cái gate của chuyến bay kế tiếp liền, ko nên ngồi nghi ngơi hay ngó nghía j, chừng nào đến đúng cái gate đó thì yên tâm mún đi vòng vòng đâu cũng dc. Nếu ko bit english thì đưa cái vé cho nhân viên sân bay ở đó để họ dẫn đi chứ ko cũng ko bit chỗ đi vì sân bay ở nước ngoài rộng mênh mông

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Transit ở nhật (di chuyển từ haneda sang narita)

Haneda là sân bay cách Narita 70Km , Lớn và hiện đại hơn Narita rất nhiều. Kimhoang chac tự book vé trên mạng nên mới dính chưởng này. Vé đi US HCM -Haneda - Narita- USA rẻ hơn nhiều so với HCM - Narita- USA. Nhìn tưởng rẻ nhưng rất cập rập vi xuống Haneda phải làm thủ tục Hải quan nhập cảnh vào Nhật bê toàn bộ hành lý ký gửi theo mà kg ai giúp mất 1 tiếng. Check out Haneda sau đó ra xe bus limousine 3100Yen (taxi 10~12K Yen ~200usd) mất gần 2 tiếng nếu đường kg kẹt xe - Narita - check in lại từ đầu như chặng HCM . Thời gian là 4 tiếng lạng quạng là trễ máy bay.
Nếu lỡ dại mua rồi thì khi checkin tại HCM thi nói với người làm thủ tục, họ sẽ hỗ trợ trong việc ưu tiên xếp hành lý để xuống máy bay là mình lấy ra trước ( dán tem High Priority)
Họ sẽ viết cho mình 1 bức thư đại loại là hỗ trợ mình làm thủ tục check out sớm cho sân bay và security bằng tiếng Nhật. Vì Nhật cái gì cũng good nhưng riêng tiếng Anh thì kg good :)
Chuyến này toàn bộ dành cho người Nhật cho nên muốn hỗ trợ cũng rất khó vì nói họ kg hiểu :(
Đây cũng là kinh nghiệm của tui khi book vé mà ba chơp ba nhoáng tưởng rẻ hóa ra đắt khuyến mãi hồi hộp thêm.

zeldavn

Thành viên tích cực
Phai có visa transit mới được di chuyển qua sân bay khác tại Nhật. Vừa rồi mình cũng đi vậy. Nói chung nên tránh đi tuyến này :)