Cho em hỏi về việc đăng ký nghĩa vụ quân sự ở Mỹ.

trungtin2010

Thành viên tích cực
Em ở Mỹ được 3 tuần rồi. Em có ra bưu điện hỏi thì họ cho cái mẫu đơn về điền thông tin. Cho em hỏi ở cái phần suffix thì mình bỏ trống à? còn cái apartment number có phải là số thùng thư của nhà mình không ạ? Em nên ghi địa chỉ cố định ở nhà cậu (trước giờ nhà em đều xài địa chỉ cố định này) hay là ghi địa chỉ hiện tại của nhà em vậy?(nhà em chỉ se phòng ở ngoài thôi). Em điền xong rồi gửi vào thùng thư để trước nhà hay là phải ra bưu điện vậy ạ? em nghe nó nói sau khi gửi mình phải nhận 1 cái số Selective Service Number để theo dõi gì nữa cơ ạ ? Nghe nó kêu không đăng kí thì bị tù em với phạt tiền em sợ quá phải làm kĩ mới được.:109::109::109: Anh chị nào có kinh nghiệm hướng dẫn càng chi tiết giúp em càng tốt ạ. Em cám ơn nhiều.:113::113::113:

trungtin2010

Thành viên tích cực
Vào web này đăng ký online cũng được:
https://www.sss.gov/RegVer/wfRegistration.aspx

Vào web của Connecticut xem những điều cần biết khi ghi danh, và ai bắt buộc phải ghi danh:
http://www.infoline.org/informationlibrary/Documents/Selective Service Registration pt.asp

Nếu nhà của bạn sống trong chung cư (Apartment) mới có số Apartment Number, còn ở nhà riêng (house) sẽ không có, chừa trống. Lấy địa chỉ nào cũng được, miễn sao là bạn nhận được thư trả lời. Suffix thì bỏ trống hay ghi vào cũng không sao.
Cám ơn bạn. Mình đã vào địa chỉ này đăng ký mấy lần trước rồi nhưng không được.

trungtin2010

Thành viên tích cực
Cần việc làm part -time ở Seattle

Xin chào cả nhà.
Em ở Seattle hiện đang học ESL. Tiếng anh đọc viết thì không tệ. Chỉ có cái nói và nghe thì em chưa rành. Em mong muốn có một việc làm part time để vừa kiếm thêm thu nhập phụ giúp gia đình cũng là có môi trường để rèn nghe và nói tiếng Anh. Ai ở Seattle biết có chỗ nào làm (tốt nhất là quán ăn, tiệm phở) thì giúp em với.
Cám ơn nhiều.

trungtin2010

Thành viên tích cực
Xin chú giúp cháu về ngành điện tử và nghề tiện ở Seattle

Chào chú, cháu hiện đang làm ở hãng bánh của Mỹ. Nhưng cháu nghe nói làm ở hãng bánh ko có tương lai. Cháu muốn tìm hiểu thêm thông tin về nghề điện tử và nghề tiện để theo học một khóa. Chú nhiều kinh nghiệm xin tư vấn giúp cháu với. Cháu nên học nghề tiện hay nghề điện tử. Hay là nên tiếp tục làm ở hãng bánh. Cám ơn chú nhiều. Thân chào chú.

Ðề: Xin chú giúp cháu về ngành điện tử và nghề tiện ở Seattle

Cháu ở Seattle thì có lẽ cháu đã biết rồi. Microsoft là về software, Boeing về mechanical, cho nên trong 2 nghề cháu nêu chỉ có tiện là sẽ có việc làm. Điện tử ở khu vực Seattle đâu có nhiều hãng. Vào Renton Technical College mà xin học tiện 9 tháng là xong rồi.

trungtin2010

Thành viên tích cực
Ðề: Xin chú giúp cháu về ngành điện tử và nghề tiện ở Seattle

cám ơn chú nhiều lắm ạ .