cho em xin ý kiến

trangl23

Thành viên mới
xin chào mọi người, gia đình em được bảo lãnh theo diện F4 dự tính sẽ đi vào giữa năm 2011 và sang đó ở bang Oklahoma. Em rất thích nấu ăn nên dự tính sang đó sẽ làm đầu bếp. không biết như vậy có khả thi mong cho em xin ý kiến. Vì em nghe nhiều người nói là khẩu vị của người Á châu rất khác với phương Tây. Còn nếu sang đó học đại học thì có cần bằng Toefl không? Hiện nay em vừa tốt nghiệp cấp 3 ở vn nên chưa có bằng cấp gì hết, trình dộ anh văn của em cũng tạm ổn có thể nghe nói được những câu bình thường.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: cho em xin ý kiến

wo wo , OK hả hehe cái này khu của mình nà. Nấu ăn thì quá ổn rồi nhưng nếu chỉ biết nấu món Việt thì chỉ làm được khu Việt thôi, Nếu nhà bạn bên đó đã có sẵn nghề này thì phát triển sẽ nhanh hơn. Còn nếu đi làm công thì nên xem lại:33::33::33: OK người Việt cũng nhiều tuy nhiên không phải nhiều lắm nên việc phục vụ món Việt khó ah. Còn chuyện sang đó thì chắc chắn phải luyện tiếng anh rồi. Có TOEFL hay không có cũng phải pass pre-test như nhau thôi. Bằng tiếng Anh ở VN để giúp cho bạn dễ đi làm ở VN chứ không phải ở Mỹ. Thôi thì ráng tranh thủ lấy cái bằng đại học trước cái đã xong rồi mới định hướng mình sẽ làm gì, bạn còn trẻ mà vừa học vừa làm quá ổn , chúc vui:113:

tham khảo thêm http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6566