Cho mình hỏi ngân hàng nước ngoài có nhận check của vietcombank không

yuyin

Thành viên mới
Chào mọi người cho mình hỏi thăm về vấn đề này 1 chút được không?
_Ba mẹ mình phỏng vấn xong và có visa đi Mỹ rồi, ba mẹ mình vừa bán nhà xong, vào ngân hàng vietcombank thì họ nói là mua check rồi đem qua đây mở tài khoản là được. Nhưng mình mới gọi cho ngân hàng well fargo bank thì họ nói ko nhận international check, mà theo mình biết ngân hàng well fargo bank với vietcombank có liên kết mà sao lại không nhận check. Mình không biết bây giờ phải gửi tiền bằng cách nào nữa.
_ Ngân hàng vietcombank không có cho chuyển qua tài khoản ha, họ chỉ chỉ ba mẹ mình mua check thôi chứ không có chỉ chuyển từ ngân hàng vietcombank qua bên tài khoản well fargo bank bên này..
_Mọi người có ai từng đem check vietcombank qua Mỹ không cho mình hỏi là ngân hàng nào nhận check này để mình mở tài khoản ...cám ơn mọi người nhiều

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Cho mình hỏi ngân hàng nước ngoài có nhận check của vietcombank không

Chào mọi người cho mình hỏi thăm về vấn đề này 1 chút được không?
_Ba mẹ mình phỏng vấn xong và có visa đi Mỹ rồi, ba mẹ mình vừa bán nhà xong, vào ngân hàng vietcombank thì họ nói là mua check rồi đem qua đây mở tài khoản là được. Nhưng mình mới gọi cho ngân hàng well fargo bank thì họ nói ko nhận international check, mà theo mình biết ngân hàng well fargo bank với vietcombank có liên kết mà sao lại không nhận check. Mình không biết bây giờ phải gửi tiền bằng cách nào nữa.
_ Ngân hàng vietcombank không có cho chuyển qua tài khoản ha, họ chỉ chỉ ba mẹ mình mua check thôi chứ không có chỉ chuyển từ ngân hàng vietcombank qua bên tài khoản well fargo bank bên này..
_Mọi người có ai từng đem check vietcombank qua Mỹ không cho mình hỏi là ngân hàng nào nhận check này để mình mở tài khoản ...cám ơn mọi người nhiều
Hi YUYIN.
Ngân hàng well fargo của mỷ có quan hệ chuyển tiền với ngân hàng công thương . VIETINBANK.bạn lên hệ tại đó để được hướng dẩn .
Ngân hàng vietcombank,eximbank, và một số ngân hàng khác đều có dịch vụ chuyển tiên sang hoa kỳ ,thủ tục củng đơn giản cụ thể như sau
1photocopy visa có công chứng
2 photocopy hợp đồng công chứng bán tài sản nhà cửa.(nếu có tiền gởi tiết kiệm ở ngân hàng ít nhất từ 3 tháng trở lên thì photocopy sở tiết kiệm luôn)
3 tài khoản cá nhân của người thân ở mỷ mà mình muốn chuyển tiền sang .
năm 2011 em mình chuyển tiền qua mỷ ở ngân hàng vietcombank ,còn ở vietinbank thì cần thêm giấy tờ như giấy khai sinh của người chuyển tiên và người nhận tiền ở mỷ .đây là kinh nghiệm riêng của gia đình là như vậy .
Có rất nhiều ngân hàng có nghiệp vụ chuyển tiên hợp pháp sang mỷ . bạn hỏi thăm chổ nào phù hợp với mình thì làm .chúc may mắn .

yuyin

Thành viên mới

cám ơn vuthangsi đã trả lời cho mình, mình có thử vô web well fargo bank nó có nói accept check nước ngoài chắc cái người mình hỏi hôm qua đang bận không muốn nói chuyện nhiều nên trả lời mình không được ..
À bạn cho mình hỏi là khi đem check qua đến hải quan Mỹ có cần khai báo không ? nếu hải quan Mỹ mình có đem tiền qua không minh nói thế nào ?

vuthangsi

Ban điều hành

cám ơn vuthangsi đã trả lời cho mình, mình có thử vô web well fargo bank nó có nói accept check nước ngoài chắc cái người mình hỏi hôm qua đang bận không muốn nói chuyện nhiều nên trả lời mình không được ..
À bạn cho mình hỏi là khi đem check qua đến hải quan Mỹ có cần khai báo không ? nếu hải quan Mỹ mình có đem tiền qua không minh nói thế nào ?
Hi yuyin'
Theo tôi được biết ,hiện tại chỉ có VIETINBANK có nghiệp vụ chuyển nhận tiền với ngân hàng WELL FARGO của mỷ thôi .khi dia dình bạn chuyển tiền ở đây sang mỷ ,thì ngân hàng VIETINBANK sẻ cấp cho gia đình bạn một cái biên nhận ,xác định đã chuyển số tiên này sang ngân hàng WELL FARGO ,nơi người thân gia đình bạn có mở tài khoản .
còn bạn nói accept check là gì thì tôi không biết vì tôi cũng không rành lắm về các từ nghiệp vụ ngân hàng .riêng tiền mặt bằng dollars thì theo qui định mới của ngân hàng nhà nước thì mổi người được đem tối đa là 5000 dollars/người .
năm ngoái khi em tôi sang mỷ thì cũng có khai báo số tiền này ,và cả cái biên nhận tiền của ngân hàng VIETINBANK với hải quan mỷ.và nói đây là tiên bán tài sản nhà cửa ở việt nam đem sang .