Cho mình hỏi về việc hỗ trợ học phí ?

venus9x

Thành viên tích cực
Ba mẹ của mình vừa đi US được 2 năm.Hiện chưa được thi quốc tịch. Vậy giả sử 6 7 tháng nữa mình được qua đó thì mình có được sự hỗ trợ nào khi đăng ký học college không ?
Mình có hỏi một số anh chị trong diễn đàn sinh viên du học thì họ cho biết là dân di cư sẽ có 1 số quyền lợi như được nhà nước cho vay học phí, được trợ giúp tìm công việc, vay một nửa học phí, hoặc vay toàn phần.
Mình muốn hỏi để chuẩn bị học và ôn thi SAT ở VN trước để khi qua khi thích nghi được sẽ đi học lại sớm.
Mom vs dad già rồi nên ko muốn họ phải lo lắng cho mình nhiều :(
Xin cám ơn các anh chị trước nhé.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Cho mình hỏi về việc hỗ trợ học phí ?

Ba mẹ của mình vừa đi US được 2 năm.Hiện chưa được thi quốc tịch. Vậy giả sử 6 7 tháng nữa mình được qua đó thì mình có được sự hỗ trợ nào khi đăng ký học college không ?
Mình có hỏi một số anh chị trong diễn đàn sinh viên du học thì họ cho biết là dân di cư sẽ có 1 số quyền lợi như được nhà nước cho vay học phí, được trợ giúp tìm công việc, vay một nửa học phí, hoặc vay toàn phần.
Mình muốn hỏi để chuẩn bị học và ôn thi SAT ở VN trước để khi qua khi thích nghi được sẽ đi học lại sớm.
Mom vs dad già rồi nên ko muốn họ phải lo lắng cho mình nhiều :(
Xin cám ơn các anh chị trước nhé.
Học AV, luyện nghe giọng Mỹ là ok, ko cần gì nhiều đâu ^^ qua đây đi làm part time, xin FA, dư sức tiền học, đủ tiền tự lo ăn ở hết (ở Community College, còn lên University thì cần phải vay 1 ít).

venus9x

Thành viên tích cực

Thanks a Kid, hồi hộp wa',mong dc đi sớm để bắt đầu cuộc sống mới +.+

youandme8110

Thành viên tích cực

Y&M cũng băn khoăn quá, là không biết qua đó được rồi thì nên đi học hay đi làm, Y&M thì thích đi học, mà sợ tự mình không lo được việc nhà rồi việc học. Vốn tiếng anh có dủ để nghe giáo sư giảng không? rồi học phí ra sao? rồi trình độ mình liệu có theo kịp không?

Còn đi làm thì xin ở đâu? bang Kansas có dể xin việc cơ khí không? ACE đi trước xin tư vấn giúp đỡ

boakurara

Thành viên tích cực

Học AV, luyện nghe giọng Mỹ là ok, ko cần gì nhiều đâu ^^ qua đây đi làm part time, xin FA, dư sức tiền học, đủ tiền tự lo ăn ở hết (ở Community College, còn lên University thì cần phải vay 1 ít).
Kid ơi cho tôi hỏi FA có cover cho ESL ko ( thí dụ English level trên Begin high ,FA có cover ko?)