Chú ơi, nhờ chú cho cháu lời khuyên với ạ :(

Quynhmy

Thành viên mới
Cháu chào chú !
Cháu có gởi mess cho chú nhưng bị báo ko gửi đc do mess chú bị full rồi :(
Hiện tại cháu học lớp 12 và sắp tới cháu sẽ thi tốt nghiệp, sau khi tốt nghiệp ba mẹ cháu sẽ làm hồ sơ cho cháu đi du học tại Mỹ ( cháu làm hồ sơ bên luật sư chứ ko làm công ty). Cháu không có bằng anh văn, chie biết những từ av thông dụng và ko nói sõi av cho lắm :(
Gia đình cháu bên nước ngoài khá đông, và hiênn tại nhà cháu có giấy tờ được bảo lãnh theo diện chị em( dì cháu bảo lãnh gia đình cháu ) vì vậy nên cháu rất lo đây là trở ngại của cháu. Hiện giờ cháu vẫn đag học tại trường, xin học av ở trung tâm nhưng thời gian gấp rút cháu ko tự tin mình trả lời pv đc sõi vì cháu rất nhát :( rất mong được chú tư vấn để cho cháu lời khuyên khi cháu đi phỏng vấn, thời gian chỉ còn vài tháng nên cháu rất lo. Ba chỉ cháu lên web này học lỏm cách tl phỏng vấn nhưng cháu vẫn muốn được chú tư vấn cho chắc. Cháu cảm ơn chú nhiều :)

Michelle Trinh

Thành viên tích cực
Cháu chào chú !
Cháu có gởi mess cho chú nhưng bị báo ko gửi đc do mess chú bị full rồi :(
Hiện tại cháu học lớp 12 và sắp tới cháu sẽ thi tốt nghiệp, sau khi tốt nghiệp ba mẹ cháu sẽ làm hồ sơ cho cháu đi du học tại Mỹ ( cháu làm hồ sơ bên luật sư chứ ko làm công ty). Cháu không có bằng anh văn, chie biết những từ av thông dụng và ko nói sõi av cho lắm :(
Gia đình cháu bên nước ngoài khá đông, và hiênn tại nhà cháu có giấy tờ được bảo lãnh theo diện chị em( dì cháu bảo lãnh gia đình cháu ) vì vậy nên cháu rất lo đây là trở ngại của cháu. Hiện giờ cháu vẫn đag học tại trường, xin học av ở trung tâm nhưng thời gian gấp rút cháu ko tự tin mình trả lời pv đc sõi vì cháu rất nhát :( rất mong được chú tư vấn để cho cháu lời khuyên khi cháu đi phỏng vấn, thời gian chỉ còn vài tháng nên cháu rất lo. Ba chỉ cháu lên web này học lỏm cách tl phỏng vấn nhưng cháu vẫn muốn được chú tư vấn cho chắc. Cháu cảm ơn chú nhiều :)
Em có thể liên lạc với chị,chị sẽ giúp em gặp Chú :1:

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuangThinh1012

Thành viên mới
Người ta có bài hát Nothing is impossible
Thì cái việc bạn không giỏi tiếng anh cũng đâu ảnh hưởng tới việc phỏng vấn.
Mình không giỏi tiếng anh nhưng mình giỏi tiếng việt.
Và những thằng CO trong lãnh sự quán nó có thể ca 6 câu giọng cổ cho bạn nghe luôn.
Vì thế vô phỏng vấn việc phỏng vấn bằng tiếng Việt là chuyện bình thường.
Mọi thứ đều đơn giãn, bạn không cần phải nghĩ phức tạp đâu^^

hanantt88

Thành viên mới
Em có thể liên lạc với chị,chị sẽ giúp em gặp Chú :1:

Chị ơi , e muốn nhờ chú vha08 giúp e luyện phỏng vấn visa j1, e đã rớt 2 lần rồi bà hiện e đang dc host company khác offer, sắp tới e sẽ phỏng vấn lại 1 lần cuối , e chỉ có vài thắc mắc trong câu trả lời e nhờ chị chỉ e kết nối với chua dc ko?