Chúc mừng gia đình anh Thanhnv + thông báo họp mặt ACE chiến sĩ ngày thứ bảy 31/7/2010.

Alo alo, bác Obama mới thông báo gia đình bác thanhnv đã khám sức khỏe thành công lúc 9:15 sáng ngày 20/7 giờ VN

Xin chúc mừng anh thanhnv :41::41::41:

Last edited by a moderator:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Chúc mừng gia đình anh Thanhnv

Chúc mừng anh Thanhnv nhé :41:

Công nhận từ khi anh đổi cái avatar từ một "kiều nữ" sang chiếc "phi cơ" này linh thiệt! :24:
Mừng anh cùng gia đình tiến gần hơn nữa đến cánh cửa phỏng vấn và sẽ ... đi thẳng ra sân bay luôn :41:

Thành

Thích đủ thứ ...

Chúc mừng! hehehe qua được cửa ải này là chuẩn bị bay rồi, chuẩn bị chơi tới bến luôn nhe cha nội :24:

vinhhung

Thành viên tích cực

Chào anh thanhnv,
Chúc mừng anh và gia đình đã khám sức khỏe thành công. Đây là một thắng lợi vì KSK là một trong hai "cửa ải" quan trọng nhất chỉ sau PV (gia đình anh trai tôi cũng đi KSK cùng ngày với anh nhưng vẫn chưa có kết quả, cả nhà đang hồi hộp chờ thông báo).
Chúc anh và gia đình tiếp tục phát huy thắng lợi, thẳng tiến đến.... Sân bay Quốc tế Tân Sơn Nhất.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

TV xin chúc mừng bác Thanhnv, vậy là bác đã thở phào nhẹ nhõm, giờ chỉ còn qua cửa ải PV nữa là bay một cái vèo qua bên kia rồi . hihihi, Kiển này TV phải chạy qua bắt tay bác một cái để lấy hên quá . :D

luckyseafood

Ban điều hành

hongtran chúc mừng thanhnv qua đuợc ải KSK mà theo hongtran thì nó là ải khó khăn nhất. Sẵn đà tiến lên, chúc bác làm tới luôn ải phỏng vấn nhe.
Chúc may mắn. Hẹn gặp lại.
p/s: nhớ nhậu cho đã rồi hẵn bay nhe, qua này kiếm bạn nhậu khó lắm, hihi...

Utle1153

Thành viên tích cực

chúc mừng gia đình Bác Thanhnv khám sức khoẻ thành công :41::41::41:

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Chúc mừng bác thanhnv khám sức khỏe thành công. Mong mọi việc còn lại của bác luôn thuận buồm xuôi gió.

MD

Thành viên mới

Chúc mừng gia đình bác Thanhnv khám sức khỏe thành công.

Xin gửi tặng bác 1 cây thuốc lá + 1 thùng heniken để bù đắp lại cho những ngày kham khổ trước khi khám sức khỏe. Hihi

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin cám ơn các bác đã có lời chúc mừng. TỪ sáng giờ cúp điện không mần ăn gì được (ở cửa hàng đã cắt internet và điện thoại rồi, cuối tháng này close business rồi).

Tui cũng xin thuật lại 1 chút vụ KSK ở IOM. Sáng nay 6h30 mình đón taxi và tới nơi là 6h55, vừa lúc bảo vệ mở cửa. Ở ngoài có lác đác khoảng 20 người vừa khám đi Mỹ, Úc và Canada. Ở quầy bên ngoài mình đọc tên đã đăng ký trước đó cho nhân viên đứng quầy xong thì nhân viên phát cho mình 1 cái phiếu điền tên/ngày sinh/số passport/địa chỉ và case number. Trong khi mấy bà con rị mọ ghi hoài chưa xong thì mình nộp xong rồi, họ kêu đưa 2 thư PV, passport và hình để họ xếp vô bìa hồ sơ (bác nào chưa khám thì khi đi nhớ chuẩn bị bìa hồ sơ cho họ và mang theo bút viết nhe). Xong xuôi vô phòng chờ bên trong. Tại đây trong khi ngồi chờ tới giờ làm việc (7h30) ở những dãy ghế, quan sát thấy bàn tiếp tân của hồ sơ đi Mỹ sẽ có cái bản đồ nước Mỹ khổng lồ ở phía sau, tương tự là bàn của Úc, vô trong 1 chút là quầy thu ngân. Đúng 7h30 chị nhân viên làm thẻ KSK IOM tuổi ngoài 50 vào bàn làm việc. Tôi được gọi đầu tiên ra bàn làm thẻ KSK IOM cho cả nhà, chị rất vui vẽ và dễ mến nên mình cũng lăng xăng xếp hình ảnh đưa cho chị làm thẻ. Xong xuôi chị ấy đưa thẻ cho mình và bảo: "em cứ đi xuống phòng X-quang chụp hình trước đi rồi lên đóng tiền sau cũng được không sao". Vậy là vợ chồng con cái đi xuống phòng X-quang chụp, 2 bác sĩ ở phòng này làm việc rất chuyên nghiệp và vui vẽ ... Mất khoảng 10' để chụp hình xong, tôi quay ra đóng tiền lệ phí rồi theo hướng dẫn lên lầu để KSK. Ở phòng khám ngoài cùng, nhân viên gọi hết cả gia đình vào và lần lượt đo chiều cao, cân nặng, huyết áp, thị lực và cuối cùng là test máu. Riêng cháu nhỏ 11 tuổi thì chỉ chích phản ứng lao tố chứ không lấy máu. Xong xuôi công đoạn này, chúng tôi được hướng dẫn qua phòng khám cuối cùng ở cuối dãy. Chờ ở đây khoảng thêm 20' thì cô nhân viên phụ việc cho BS khám ra hướng dẫn cách cởi trang phục khi vào khám, BS khám chính là người đã chụp phim phổi cho chúng tôi. Thủ tục khám cũng đơn giản, trước tiên co tay lại rồi duổi ra, há miệng, sau đó BS đặt ống nghe ở ngực và lưng. Đến lúc này BS mới đưa tấm phim phổi của mình lên rọi và quan sát, ông vừa nhìn vừa hỏi: "anh có nằm bịnh viện bao giờ chưa? có điều trị bệnh lao bao giờ chưa?". Trả lời xong, ông kêu tôi tuột ... 1 chút, vậy là xong. Tôi là người khám cuối cùng trong gia đình nên nhận lại giấy tờ để thứ sáu này lấy kết quả. Chưa thật sự yên tâm khi trở xuống, tôi tìm chị ngồi ở bàn làm thẻ KSK IOM để chờ hỏi có sao không, chị hỏi tôi là nếu em không được yêu cầu thử đàm ngay lúc đó thì coi như kết quả tốt rồi. Nghe xong câu đó mình mừng quá, cám ơn chị rồi ra về, ra tới cửa đồng hồ mới chỉ là 8h50'. TÍnh chung gia đình mất chưa tới 1h30' để khám xong tất cả. Cũng xin nói thêm là tới gần 9h thì khu vực chờ đã hết người chờ khám, không hiểu sao ít vậy ta? ACE nên nghiên cứu tới đây khám cho khoẻ, nhanh chóng.

Tuy nhiên có trục trặc nhỏ với mình là bên IOM yêu cầu cháu nhỏ 11 tuổi phải chích thêm 1 mũi siêu vi gan B bổ sung, hẹn thứ 5 lên bổ túc + kiểm tra kết quả phản ứng lao tố để thứ 6 lấy kết quả KSK luôn. Hiện nay chích ngừa ở 40 Ng văn Trỗi đã quá tải, trưa nay mình đến chích nhưng không nhận hồ sơ nữa đành phải 4h sáng mai lên xếp hàng lấy số. Các bạn có tin không nhe, tôi hỏi 1 chị ở dưới tỉnh, chị ấy nói xếp hàng từ 1h đêm được số mười mấy, vậy mà chiều nay mới tới lượt được chích. ACE nào nhận thư PV đợt tới nhớ lưu ý việc này nhé. Chúc tất cả ACE sắp tới KSK đều lọt qua cửa ải này.

p/s: À quên, khi vào khám ở IOM các bạn đừng ngần ngại hỏi nhé. Nhân viên IOM rất vui vẽ và nhiệt tình trả lời thắc mắc của bạn trong phạm vi cho phép.

phiden

Thành viên tích cực

CHÚC MỪNG THANHNV và Gia Đình nha . Hẹn gặp lại .

tramgv

Thành viên tích cực

tramgv chúc mừng gia đình anh thanhnv đã khám sức khỏe thành công :41:
Cái vụ chích ngừa hôm nay gđ tramgv cũng bị kẹt, chưa 7 giờ mà phải lấy số 147 lận, họ hẹn buổi chiều lên. Thôi đành hẹn lại vì buổi chiều phải lấy visa. tramgv nghe nói người lấy được số 1 phải đi từ 3 giờ sáng đó anh thanhnv ơi, không thể tin được.

T

tuvannguyen

Guest

Chúc mừng bạn Thanhnv KSK thành công. Chúc mọi sự tốt đẹp đến với gia đình bạn cho ngày mai. Sớm đoàn tụ bên Mỹ.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

tramgv chúc mừng gia đình anh thanhnv đã khám sức khỏe thành công :41:
Cái vụ chích ngừa hôm nay gđ tramgv cũng bị kẹt, chưa 7 giờ mà phải lấy số 147 lận, họ hẹn buổi chiều lên. Thôi đành hẹn lại vì buổi chiều phải lấy visa. tramgv nghe nói người lấy được số 1 phải đi từ 3 giờ sáng đó anh thanhnv ơi, không thể tin được.
@ chị Tramgv: chính xác đó chị . TV đi lúc 5h sáng, nhận được số 79, thế là quay về ngủ tiếp, chiều mới chích ngừa được . :)

tramgv

Thành viên tích cực

@ chị Tramgv: chính xác đó chị . TV đi lúc 5h sáng, nhận được số 79, thế là quay về ngủ tiếp, chiều mới chích ngừa được . :)
Chị đâu có biết đông dữ vậy. Đến đó mới 6h45 đã thấy rất đông rồi và không nhận hồ sơ nữa. Những người ở tỉnh phải thuê xe lên SG để chích, họ làm dữ lắm nên sau đó mới nhận hồ sơ tiếp đó.

thehien

Thành viên tích cực

Chúc mừng bác thanhnv khám sức khỏe thành công, cũng xin chúc trong buổi phỏng vấn của gia đình bác sẽ thành công để nhận được giấy hồng . Thân ái cùng bác .

TaoDi

Thành viên mới

Alo alo, bác Obama mới thông báo gia đình bác thanhnv đã khám sức khỏe thành công lúc 9:15 sáng ngày 20/7 giờ VN

Xin chúc mừng anh thanhnv :41::41::41:
Hôm nay, em đi công tác và vừa nhậu với khách hàng xong. Định nt hỏi thăm kết quả KSK của bác thanhnv thì đã thấy ACE chúc mừng bác rầm trời mây luôn. :24::24::24:

Vậy là bác vượt qua được ngọn đèo dốc đứng rồi. Còn cái vụ phỏng vấn, em nghĩ bác "bỏ túi" :):):):).

À mà xong vụ KSK rồi thì nhậu thả phanh mừng thắng lợi nghen!

Chiến hữu đang ngồi chờ đầy bàn. Chỉ còn chờ bác tới nữa là allez, xáp lá cà thôi (hêhêhê...):6::6::6:

thanhnv

Thành viên tích cực

Hehe, cái vụ óp iếc để bàn qua với ác mìn 1 chút đã nhe binhminh ơi, xem làm bửa nào đó mà. Ái dà, sáng nay dậy 5h chạy lên chổ chích ngừa lấy được số 132, làm biếng về quay ra kêu ly cà phê uống thì thấy người ta đóng cửa treo biển HẾT NHẬN HỒ SƠ.

Tình hình này có thể là hậu quả của vụ hết thuốc thử lao tố, bà con mình không có lịch KSK nên chưa chịu đi chích ngừa. Đến khi có lịch KSK rồi thì ùn ùn đi chích. Thêm phần bà con ở dưới tỉnh họ sắp xếp lên SG vừa chích ngừa vừa KSK nên bị quá tải. Hy vọng sắp tới sẽ không còn cảnh này nữa.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Hehe, cái vụ óp iếc để bàn qua với ác mìn 1 chút đã nhe binhminh ơi, xem làm bửa nào đó mà. ..........
Hehehheh, bác ác mìn hổng có ý kiến vụ này sao ta :confused::confused::confused: Lieuvh đề nghị bác thanhnv chủ xị vụ off cuối tháng này đi: trưa thứ bảy, ngày 31/7/2010. Ngày này là thuận tiện nhất vì:

1. Thứ Sáu hoặc sáng thứ Bảy, NVC đã send email giấy PV rồi :41::41::41:, niềm vui được nhân gấp nhiều lần.:41::41::41:

2. Các bác khám sức khỏe trong tháng 7 cũng đã hoàn tất và ai khám SK tháng 8 cũng không lo, vì còn được nghỉ ngày Chúa nhật (để hồi sức) ...khà ...khà ....

1 tí ý kiến ý cò, bác ác mìn và bác thanhnv QUYẾT nhá, lieuvh chỉ biết nghe theo thui à ... khục ...khục .... :41::41::41:

vinhhung

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình bác thanhnv đã vượt qua "chướng ngại vật" thứ hai thành công(CNV thứ nhất là chích ngừa, CNV thứ hai là KSK và CNV thứ ba là PV) .
Theo tôi, 2 lý do anh lieuvh đưa ra để tổ chức chiến dịch "Off chai" cuối tháng này rất là hợp lý, không chê vào đâu được, kể cả việc đề nghị bác thanhnv làm chủ xị.
Đề nghị bác Thành "BIỂU QUYẾT" để ACE có thời gian chuẩn bị nhân lực và vật lực thật tốt cho "cuộc chiến".