Chuyen diem GPA cho Dai Hoc

han.nguyen

Thành viên tích cực
Xin giúp em!

Em muốn chuyển điểm Đại học của mình sang GPA thì vào cái link http://www.foreigncredits.com/Resources/GPA-Calculator/ có được không ạ?

Ngoài ra, để nộp kèm bảng điểm GPA thì có thể làm như thế nào ạ? mình nhờ công ty dịch thuật, trường đại học... hay vào trang web anò in ra ạ? Tại mình có nghe một vài thông tin là có thể tới Lãnh Sự Qúan Mỹ xin văn bản giải thích điểm cho thnag điểm Việt Nam. Không biết các trường Đại học bên Mỹ sử dụng phần mềm chuyển đổi điểm Việt Nam nào ạ? Cảm ơn nhiều

han.nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Chuyen diem GPA cho Dai Hoc

HELP ME, PLEASE...
Em rất cần sự tư vấn về sercive chuyển bảng điểm này.Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm.
Thanks

vha08

Support

Cháu xin học ở đại học nào thì vào phần "Admission Requirements" xem trường chap nhận "transcript evaluation" của công ty nào - Có trường họ có ban chuyển tín chỉ và học bạ, cho nên không thể muốn chuyển công ty nào tùy ý minh đâu

han.nguyen

Thành viên tích cực

Cháu xin học ở đại học nào thì vào phần "Admission Requirements" xem trường chap nhận "transcript evaluation" của công ty nào - Có trường họ có ban chuyển tín chỉ và học bạ, cho nên không thể muốn chuyển công ty nào tùy ý minh đâu
Cháu cảm ơn Chú.
Cháu có vào trang web chuyển điểm của Chú hướng dẫn, và kiểm tra thì điểm đại học của con là 3.61. Nhưng có phải tuỳ mỗi công ty hay trường học mà học có cách tràner khác nhau hả chú? Hay theo form thống nhất trong việc chuyển điểm Scale 10 sang Scale 4?.
Thank so much.