Cần các ACE giúp đỡ về việc làm thủ tục định cư

robin12214

Thành viên mới
Nhà em chuẩn bị đi nước ngoài nhưng không có người co-sign để tiếp tục làm thủ tục giấy tờ. Nhà em cần tìm người co-sign đi sang Mỹ.(Nhà em có 4 người).Giá cả thì thương lượng.Ai có thể giúp gia đình em thi trả lời giúp em nha.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Cần các ACE giúp đỡ về việc làm thủ tục định cư

Nhà em chuẩn bị đi nước ngoài nhưng không có người co-sign để tiếp tục làm thủ tục giấy tờ. Nhà em cần tìm người co-sign đi sang Mỹ.(Nhà em có 4 người).Giá cả thì thương lượng.Ai có thể giúp gia đình em thi trả lời giúp em nha.
Cái này khó à nha bạn ơi. Người co-sign phải là relatives (anh, em, chú, bác, dì, dượng, ông bà) và phải có việc làm đóng thuế cho Mỹ trong vòng 3 năm trước và phải có 1 ít tiền mặt thì giấy tờ của gia đình bạn mới qualified được. Đặc biệt là người co-sign phải không có người phụ thuộc, bởi vì có người phụ thuộc rồi còn cộng thêm 4 người của gia đình bạn thì sẽ bị below poverty line thì gia đình bạn cũng không được cấp visa. Hy vọng gia đình bạn gặp may mắn trong việc này.

robin12214

Thành viên mới

Ko có ai có thể giúp giùm em được à?:20:
Chi phí bao nhiêu có thì có thể thương lượng với nhà em mà...

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Ko có ai có thể giúp giùm em được à?:20:
Chi phí bao nhiêu có thì có thể thương lượng với nhà em mà...
Ủa nhà bạn chưa đi nữa hả? Hỏng lẽ chỉ có Affidavit of Support mà gđ bạn bị delayed sao? Ước gì mình là triệu phú sẽ giúp nhà bạn ngay không cần tiền bạc. chúc bạn may mắn!

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Robin12214, chỉ cần có đủ income, không cần có quan hệ bà con thân thuộc gì hết cũng có thể bảo trợ tài chánh cho gia đình của bạn. Tuy nhiên, bạn hãy cho biết rõ ràng hơn về hồ sơ của mình:

- Số hồ sơ (Case number); Ngày ưu tiên (Priority date); Ngày chấp thuận (Approval date)

- Hồ sơ gia đình bạn thuộc diện gì? Ai bảo lãnh gia đình bạn? Hồ sơ đã tới giai đoạn nào? Tình trạng công việc, sưc khoẻ của người bảo lãnh cho gia đình bạn như thế nào?....

- Gia đình bạn có 04 người gồm những ai? Bao nhiêu tuổi? Làm nghề gì?...

Nếu thật sự gia đình bạn có nguyện vọng cần tìm người giúp thì hãy gửi tin nhắn cho quaidan.

Chúc may mắn.