Cần giúp đỡ đăng ký whistle.

HOAITRAN

Thành viên tích cực
Chào Các Anh Chị và Các Bạn!
Mình đăng ký whistle để gọi đi Mỹ tại vì nghe nói là free, nhưng đến bước cuối cùng là check mail và sử dụng, nhưng từ hôm qua tới giờ mình check mail mà không có e mail nào hết, mình đã vào phần account và yêu cầu hệ thống gửi mail cho mình và nhận được thông báo đã gửi rồi nhưng mình kiểm tra mấy lần rồi đều không có gì cả. Mình thực hiện cuộc gọi đi vài số thì nhận thông báo Call Failed Service Unavailable. Nhờ Các Anh Chị giúp mình với.
Xin chân thành cảm ơn.

youandme8110

Thành viên tích cực
Ðề: Cần giúp đỡ đăng ký whistle.

Bạn xóa đi cài lại xem sao, Y&M cũng xài Whistle đây, thấy bt mà ! khi bạn gọi chỉ gọi số nội bộ nước mỹ thôi, k dùng 001. Thân

nam461987

Thành viên tích cực

coi kỹ lại mail đăng ký có chính xác chưa...........nhiều khi sai ở đuôi .com với .com.vn đó
ai xài Iphone thì cài cái này rất tiện nè

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Cảm ơn Y&M và nam 461987. Mình đã xoá đi và cài thành công rồi, chất lượng cuộc gọi cũng ok lắm.
Xin chân thành cảm ơn, chúc mọi người may mắn và hạnh phúc.

thaohoa

Thành viên mới

Cảm ơn Y&M và nam 461987. Mình đã xoá đi và cài thành công rồi, chất lượng cuộc gọi cũng ok lắm.
Xin chân thành cảm ơn, chúc mọi người may mắn và hạnh phúc.
Xin chào bạn, nhờ bạn chia sẽ chỉ cho mình cách cài Whistle thì phải làm như thế nào được không?
Xin cám ơn bạn nhiều

langvuon

khoai nướng

Xin chào bạn, nhờ bạn chia sẽ chỉ cho mình cách cài Whistle thì phải làm như thế nào được không?
Xin cám ơn bạn nhiều
Sau khi cài đặt, bạn khởi động chương trình, nhấn Create a Whistle Account để đăng ký một tài khoản miễn phí. Trong giao diện hiện ra, điền đầy đủ các thông tin như tên đầy đủ (Full name), địa chỉ email (email), mật khẩu (password) xong nhấn I agree-Signup. Kế đến bạn chọn giới tính (Gender), năm sinh (Birth Year), quốc gia (Country) xong nhấn Continue. Cuối cùng, bạn nhắp vào liên kết Click here cạnh bên trường if you don’t have an area code preference để kết thúc quá trình đăng ký.

Tiếp theo bạn đăng nhập vào hộp thư đã đăng ký và nhấn vào liên kết trong đó để kích hoạt tài khoản và nhận số điện thoại riêng ở mục Whistle Number để sử dụng. Kế đến bạn quay lại giao diện chính của Whistle Phone, nhập số điện thoại muốn gọi và nhấn phím CALL để gọi, nhấn END để kết thúc cuộc gọi.

Tiện ích này hỗ trợ bạn gọi điện thoại cho hai người cùng lúc, bạn chỉ việc nhấn LINE1 và LINE2 để chuyển qua lại giữa hai cuộc gọi. Ngoài ra bạn có thể tạo cuộc hội thoại với nhóm ba người bằng cách nhấn nút 3-way, lần lượt nhập vào các số điện thoại rồi nhấn CALL.

Whistle Phone hoàn toàn miễn phí. Bạn vào link này để tải Whistle Phone dùng cho máy tính:
https://whistlephone.com/whistles

Tải phần mềm Whistle dùng cho iPhone / iPod Touch / iPad tại:
http://itunes.apple.com/app/whistle-phone/id322326573?mt=8

hongmaitran2003

Thành viên mới

Hello
Ban oi, Whistle la chuong trinh goi trong nuoc My, hay la minh co the goi tu Vietnam di My duoc khong ban?

Anna_Bui

Thành viên tích cực

Xin cám ơn bạn nhiều
Hoa lên google search whistle rồi down load về. save lfile và làm theo các bước yêu cầu ;à ok

langvuon

khoai nướng

Hello
Ban oi, Whistle la chuong trinh goi trong nuoc My, hay la minh co the goi tu Vietnam di My duoc khong ban?
Bất kì từ nước nào cũng có thể gọi vào Mỹ miễn cước từ Whistle Phone, nhưng không hỗ trợ cuộc gọi đến hai bang Alaska và Hawaii.

wonsngo

Thành viên tích cực

Mấy anh chị cô chú ơi cho con hỏi vậy mình gọi thì ben USA có phải trả tiền hay không vậy...
Chứ mà bên Vietnam gọi qua mà bên USA trả tiền thì chắc đắm đuối luôn quá...!l001l001l001l001

langvuon

khoai nướng

Mấy anh chị cô chú ơi cho con hỏi vậy mình gọi thì ben USA có phải trả tiền hay không vậy...
Chứ mà bên Vietnam gọi qua mà bên USA trả tiền thì chắc đắm đuối luôn quá...!l001l001l001l001
Gọi vào điện thoại bàn ở Mỹ thì không bị tính xu nào cả, nhưng nghe nói có 1 số mạng di động ở Mỹ vẫn tính cước khi khác mạng gọi vào. Nhưng các thẻ điện thoại trả trọn gói tháng thì không bị tốn tiền

nam461987

Thành viên tích cực

Gọi vào điện thoại bàn ở Mỹ thì không bị tính xu nào cả, nhưng nghe nói có 1 số mạng di động ở Mỹ vẫn tính cước khi khác mạng gọi vào. Nhưng các thẻ điện thoại trả trọn gói tháng thì không bị tốn tiền
nếu muốn ng bên mỹ ko bị charge tiền phone thì canh gọi từ 9h tối đến 6h sáng bên mỹ đó,2 bên free 100%

Ambo

Thành viên mới

nếu muốn ng bên mỹ ko bị charge tiền phone thì canh gọi từ 9h tối đến 6h sáng bên mỹ đó,2 bên free 100%
Có chắc chắn 100% không hả a, chứ bh gọi từ đây sang đấy mà ngta phải trả tiền thì ngại lắm anh ạ.

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Tình hình là mình xài whistle thấy không bằng gọi bằng Gmail rồi. Sử dụng whistle thì mình nghe người bên kia nói rất rõ, nhưng người bên Mỹ nghe thấy cứ bị đứt giọng, ông xã mình mỗi lần nghe mình nói chuyện toàn phải đoán thôi, có khi là đoán sai nữa he he..mà một cuộc gọi của whistle chỉ giới hạn 20 phút rôi nó tự tắt. Các Anh Chị và các Bạn nên gọi đến điện thoại di động hay phone nhà bên Mỹ bằng Gmail rất là tốt, mình ngồi xa cái máy tính nói chuyện mà người bên kia vẫn nghe rất rõ nói chuyện thoải mái :p

Ambo

Thành viên mới

Tình hình là mình xài whistle thấy không bằng gọi bằng Gmail rồi. Sử dụng whistle thì mình nghe người bên kia nói rất rõ, nhưng người bên Mỹ nghe thấy cứ bị đứt giọng, ông xã mình mỗi lần nghe mình nói chuyện toàn phải đoán thôi, có khi là đoán sai nữa he he..mà một cuộc gọi của whistle chỉ giới hạn 20 phút rôi nó tự tắt. Các Anh Chị và các Bạn nên gọi đến điện thoại di động hay phone nhà bên Mỹ bằng Gmail rất là tốt, mình ngồi xa cái máy tính nói chuyện mà người bên kia vẫn nghe rất rõ nói chuyện thoải mái :p
Gọi kiểu gì vậy chị, e đang cần lắm, gọi bằng Gmail có tính phí k hả c, nếu tính phí thì Skype, Gmail... loại nào giá rẻ mà chất lượng tương đối hả c, tư vấn cho e vs nhé, cám ơn chị lắm! ^^

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Gọi kiểu gì vậy chị, e đang cần lắm, gọi bằng Gmail có tính phí k hả c, nếu tính phí thì Skype, Gmail... loại nào giá rẻ mà chất lượng tương đối hả c, tư vấn cho e vs nhé, cám ơn chị lắm! ^^
Chào Ambo!
Ambo vào link này tham khảo và đăng ký nhé :
http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?f=57&t=13778
Không tính cước nếu gọi đến Mỹ, còn nếu ở Mỹ gọi về Việt Nam là có tính cước nhé bạn.
Chúc Ambo thành công nhé!

Ambo

Thành viên mới

Chào Ambo!
Ambo vào link này tham khảo và đăng ký nhé :
http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?f=57&t=13778
Không tính cước nếu gọi đến Mỹ, còn nếu ở Mỹ gọi về Việt Nam là có tính cước nhé bạn.
Chúc Ambo thành công nhé!
E xin lỗi bh e mới ol vào xuatnhapcanh :D Em cảm ơn chị lắm ^^ Em đang cần gọi điện sang Mỹ lắm, cảm ơn chị lắm lắm nha. Quá yêu chị luôn :D:D Em chúc chị luôn luôn thành công và hạnh phúc nhé :D

gatay

Thành viên tích cực

Chào bạn

Mình có đăng ký gọi bằng Gmail nhưng phải tải chương trình Hotspot Shield mới gọi được phải không bạn...?, mình có gọi thử thì cũng ok, nhưng mình có thắc mắc là sau khi tải Hotspot Shield về máy sẽ bị đổi IP, nên không vào các mạng khác để xem tin tức được..., bạn có cách nào khắc phục tình trạng này không..?

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Chào bạn

Mình có đăng ký gọi bằng Gmail nhưng phải tải chương trình Hotspot Shield mới gọi được phải không bạn...?, mình có gọi thử thì cũng ok, nhưng mình có thắc mắc là sau khi tải Hotspot Shield về máy sẽ bị đổi IP, nên không vào các mạng khác để xem tin tức được..., bạn có cách nào khắc phục tình trạng này không..?
Chào Bạn!

Khi sử dụng Ultrasuft thì máy của bạn thường tự động thay đổi address và chính vì điều này sẽ làm cho bạn không thể lướt web. Bạn hãy điều trị nó bằng cách này nhé:
Đầu tiên bạn mở internet Explorer lên nhé, sau đó bạn vào Tools, vào internet options, vào connections vào Lan setting. ở hộp Proxy server, Click bỏ dấu v ở Use proxy server for your Lan/OK/OK.
Chúc bạn thành công nhé .

gatay

Thành viên tích cực

Chào Bạn!

Khi sử dụng Ultrasuft thì máy của bạn thường tự động thay đổi address và chính vì điều này sẽ làm cho bạn không thể lướt web. Bạn hãy điều trị nó bằng cách này nhé:
Đầu tiên bạn mở internet Explorer lên nhé, sau đó bạn vào Tools, vào internet options, vào connections vào Lan setting. ở hộp Proxy server, Click bỏ dấu v ở Use proxy server for your Lan/OK/OK.
Chúc bạn thành công nhé .
Chào HT

Tình hình là hiện nay mình đang sử dụng chương trình gọi bằng Whistle, nhưng mà mấy hôm nay sử dụng phone Whistle không ổn định lắm, mình cũng muốn sử dụng cả Gmail luôn nữa, đề phòng bên nào trục trặt sẽ có cái khác thay đổi..
Tuần vừa rồi mình có tải chương trình Gmail về để sử dụng nhưng sau đó máy tự động đổi IP như đã nói với HT biết rồi đó, nên mình phải nhờ IT tại Cty gỡ Hótport Shield ra.
Nếu gatay làm như HT hướng dẫn như trên thì khi cài xong Hótport Shield để sử dụng Gmail thì khi truy cập vào mạng của Explorer và Firefox có bị chặn lại nữa không vậy bạn...?..

Cám ơn HT nhiều nhé...