Cần hỏi về test đầu vào high school

viper020397

Thành viên mới
Chào chú vha08 và mọi người !
Mình (cháu) tên là Thiên, 15 tuổi đã học xong lớp 9 ở VN, mình vừa đến Mỹ được 2 tháng theo diện F4 và đã đăng kí học tại Lake Washington High school. Vào ngày 23/8 mình sẽ thi test tiếng anh đầu vào, mình có một số thắc mắc như sau:

1. Mình cũng đã tìm hiểu trên mạng nhưng không tìm được cấu trúc của bài test (nội dung thi) như thế nào để chuẩn bị cho bài thi. Mong các bạn đã từng thi bài test này chia sẻ kinh nghiệm cho mình.

2. Trình độ tiếng anh của mình cũng không được tốt lắm nên mình có thắc mắc là yêu cầu của đầu vào có cao lắm không ? Và nếu không đạt yêu cầu thì trường sẽ xếp học tiếng anh như thế nào ?

3. Kết quả học tập năm lớp 9 có ảnh hường gì đến GPA ở high school không ? vì mình có nghe nói lớp 9 năm nay sẽ học tại high school luôn. Mà mình muốn giữ GPA cao để dễ xin vào đại học sau này.

Đây là kết quả học năm lớp 9 của mình :
Toán - 7.0
Vật lí - 7.9
Hóa học - 8.6
Sinh học - 8.6
Ngữ văn - 6.7
Lịch sử - 7.9
Địa lí - 8.7
Ngoại ngữ - 8.7
GDCD - 9.2
Công nghệ - 9.0
Thể dục - Đạt
Âm nhạc - Đạt
Mỹ thuật - Đạt
Tin học - 8.5
GPA - 8.3

Mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn mọi người rất nhiều !

Ðề: Cần hỏi về test đầu vào high school

Thể dục - Đạt (=4,9 phải không)
Âm nhạc - Đạt
Mỹ thuật - Đạt
Bỏ hết học bạ lớp 9 ở VN, bắt đầu học lại lớp 9 ở Mỹ. Bài test đầu vào chỉ là xác định khả năng Anh ngữ và toán căn bản mà thôi.

Cháu muốn vào University of Washington và có học bổng thì 4 năm học ở Lake Washington High School cháu phải lấy đựoc tối thiểu là GPA=3.8. Trong 4 năm học high school cháu mà làm biếng thì chỉ có Central Washington University nhận cháu, lúc đó cháu hối hận thì sẽ muộn.

"Well Rounded student" có nghĩa là 1 học sinh khá & giỏi về mọi mặt. Từ học lực cho đến các công tác xã hội. Môn thể dục, nghệ thuật là yêu cầu đầu vào của đại học. Cháu đừng có coi thừong 2 môn này.

viper020397

Thành viên mới
Ðề: Cần hỏi về test đầu vào high school

Dạ ! trong học bạ ghi Đ nên con đã dịch sang là Đạt, Đ này không phải là mức trung bình vì trong thời gian con học con chưa bao giờ đạt thấp điểm các môn này cả, do đó con mới có GPA là 8.3.

Trong lần đăng kí trước con đã lỡ nộp học bạ lớp 9 cho trường, thì giờ có cách nào rút lại không chú ?