Cần tìm người dạy lái xe tại Houston Texas!!!

VitaminC

Thành viên mới
Xin chào các anh chị trong diễn đàn, mình vừa qua Texas được hơn 2 tuần, mình vừa thi xong bằng viết của lái xe, đến ngày 11/04 này mình sẽ thi lái, do đó mình cần 1 người hướng dẫn dạy lái xe cho mình vì qua đây đất khách quê người, bà con họ hàng đều bận rộn nên không ai tập lái cho mình cả, nếu như gia đình XNC biết có ai dạy lai xe tận tâm 1 thì giới thiệu dùm mình nha, nói trước là mình nhát chạy xe lắm ( hồi ở Vn chạy xe máy cũng còn lạng quạng hic hic). Xin chân thành cảm ơn trước.:1:
P.S : mình ở đường Autumn Mill Dr, Houston, Texas!!

TaoDi

Thành viên mới
Ðề: Cần tìm người dạy lái xe tại Houston Texas!!!

Chào bạn,

Nếu bạn có dịp đi chợ của người Việt như Mỹ Hoa (góc đường Synott-Bellaire) hay Hongkong 4, bạn sẽ thấy rất nhiều báo quảng cáo được phát miễn phí tại đây. Trong đó, có rất quảng cáo rất nhiều chỗ dạy lái xe của người Việt. Bạn thử xem sao nhé.

Chúc thành công.

nguoikhoso

Thành viên mới

Bạn thương,mình quaHouston trước bạn 1 tháng ,rút kinh nghiệm từ những ngươi đi trước ,mình khuyen bạn nên đang ký học lái xe tại trường dạy lái đàng hoàng ,có ký hợp đồng rõ ràng và đóng tiền ngay 1 lần,nếuhọc với người tự dạy riêng sợ là gặp phải rắc rối về sau ,mình cũng đã may mắn được giới thiệu trường như ý nên muốn giới thiệu với bạn,bạn hãy liên lạc số điện thọai này để tìm hiểu thêm nghe : Anh Phan Minh 18326409567 & 18326409563. Chuc bạn thành công
Thương:11:

TaoDi

Thành viên mới

Bạn thương,mình quaHouston trước bạn 1 tháng ,rút kinh nghiệm từ những ngươi đi trước ,mình khuyen bạn nên đang ký học lái xe tại trường dạy lái đàng hoàng ,có ký hợp đồng rõ ràng và đóng tiền ngay 1 lần,nếuhọc với người tự dạy riêng sợ là gặp phải rắc rối về sau ,mình cũng đã may mắn được giới thiệu trường như ý nên muốn giới thiệu với bạn,bạn hãy liên lạc số điện thọai này để tìm hiểu thêm nghe : Anh Phan Minh 18326409567 & 18326409563. Chuc bạn thành công
Thương:11:
Chỗ bạn giới thiệu họ lấy học phí bao nhiêu vậy? Họ có bao đậu không? Địa chỉ chỗ nào vậy?

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

kid4l0ve cũng biết 1 chỗ tên là "Nam's driving" thì phải, nằm trên Bellaire. Hình như trường nào cũng bao đậu hết anh BM ơi. Khoảng 300$-350$ thì phải.

VitaminC

Thành viên mới

cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp đỡ, em vừa tìm được người dạy lái xe rồi, 1 tuần học 3 buổi, 1 buổi 2 tiếng, bao đậu, giá 400 USD ^^ thứ 6 này em bắt đầu học nè, hy vọng mọi chuyện tốt đẹp:113: cố lấy được bằng lái dể còn đi vi vu, chứ bây giờ em cứ ru rú ở nhà ức chế lắm:1:!! thanks mọi người 1 lần nữa nha:11::11:

nguoikhoso

Thành viên mới

Chào bạn , con mình 19 tuổi nên hoc lái xe với gia 400 đô/ 1khóa, bao đậu, còn mình thì lớn tuổi(trên 40) là 550 đô đó ,minh nhớ đó là trường dạy lái xe MT ,nhg khg biet duong gi ,vi nguoi than cho minh toi dum .Tuy tiep thu cua tung nguoi ma nguoi thay day dan di thi som hay muôn va do.Ban lien lac thu xem sao nhe .Chuc ban thanh cong :11:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Chỗ bạn giới thiệu họ lấy học phí bao nhiêu vậy? Họ có bao đậu không? Địa chỉ chỗ nào vậy?
Phải biết trước,hồi anh BM còn ở VN,Delena dạy lái xe cho anh miễn phí luôn.........hihi,mà lái xe truck nữa mới hoành tráng,tiếc quá he.........::33::33::33:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Phải biết trước,hồi anh BM còn ở VN,Delena dạy lái xe cho anh miễn phí luôn.........hihi,mà lái xe truck nữa mới hoành tráng,tiếc quá he.........::33::33::33:
ở đây anh đào tạo khóa "bẻ đầu công nông" căn bản rồi, chú cứ thế toàn tranh với anh:24::24::24::24: định Lý thông hử:24::24::24:

thanhnv

Thành viên tích cực

ở đây anh đào tạo khóa "bẻ đầu công nông" căn bản rồi, chú cứ thế toàn tranh với anh:24::24::24::24: định Lý thông hử:24::24::24:
Bố khỉ! bó tay với với tên ăn sợ mập này, hehe. Ah, có chuyện này vui. Hôm nọ tớ đi với thằng manager sang kho cũng nằm gần hãng. Lúc về nó bảo tớ mày về trước đi nó đi uống cà phê với thằng cháu của tớ (cũng làm chung hãng). Nó đưa tớ cái chìa khoá xe tải cở 10 tấn bảo tớ chạy, làm sao dám chạy? Bằng lái của tớ là được lái tuốt từ xe tải 10 tấn qua xe khách 25 chỗ luôn hay sao ý. Thế là tớ đi bộ về cho nó lành, vừa câu giờ luôn :21::21::21:

Nhân tiện chui vào đây hỏi bác phuthohoa một chút. Nhận đọc bài trao đổi của bác với anhba có nhắc đến vụ chuyên chở xe từ state này qua state khác, em có nhờ 1 hãng chở giùm cái xe của em từ Denver qua Virginia thời gian là khoảng 1 tuần với giá 595$. Em thấy rẻ quá nên đâm lo, tên hãng nó đây:

ALL STATE AUTO TRANSPORT LLC
866-384-7085
info@allstate@yahoo.com

À mà là door to door luôn bác ạ. Nhờ bác với bác Yenbui54 cho ý kiến giùm em cái. Thanks

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Cái chú ASM này chú đã đùa với Anh một lần là giả bộ ngây thơ hỏi ''Bên Mỹ có trường dạy lái xe máy cày không?" Anh nói thật ,anh tưởng chú không biết ,chú hỏi câu đó .Ai ngờ chú là Cáo mà anh lại là Cô bé quàng khăn đỏ.Như thế từ giờ trở đi đã biết mặt nhau rồi nhé !Mỗi lần chú post câu gì ?Anh phải để ý thôi .
Còn việc có bằng lái ở VN sang Mỹ vẫn phải thi lại ,có lái được xe nhưng có dám ra freeway lại là môt chuyện .Người bạn tôi có người anh mới sang (hành nghề lái xe Taxi).Chạy xe ở VN thuần thục ,nhuyễn,len lách giỏi .Sang đây ra Freeway run ,không dám chạy ,phải một thời gian dài mới dám lái .
Đường Freeway bên Mỹ khác VN ,một chiều thường có 6 lanes ,công thêm một lane là HOV(high occupancy vehicle) .Lane này dành riêng cho xe chở 2 người trở lên ,xe bus,hoặc xe motocycle .Tốc độ tối đa cho phép thường là 65 miles ,có khúc 55 miles .Nhưng ít có ai giữ tốc độ này ,ai cũng giữ khoảng 70 miles/giờ .Chạy dưới 55 miles coi chừng sẽ bị phạt (tội là cản trở giao thông).Những đường Freeway này thường trong nội chu vi của Tiểu bang ,bắt đầu chạy xuyên bang từ Tiểu bang này sang Tiểu bang khác chỉ còn 2 lanes mỗi bên .Tốc độ đươc tăng lên là 65 miles hay 70 miles.Ít có người nào chạy với tốc độ qui định ,để tránh khỏi radar của Cảnh sát ,những người chạy xuyên bang thường xuyên sắm một dụng cụ Tìm sóng của Cảnh sát ,khi Cảnh sát đậu xe để bắn tốc độ ,thì có dụng cụ này sẽ phát tín hiêu ,nếu xa thì tín hiêu kêu ít không liên tục,gần thì tín hiệu sẽ báo liên tục để tài xế giảm tốc độ lại.
Tôi xin nhắc các bạn thường đường ở khu vực thôn quê có 2 lanes qua lại ,ở giữa có lằn vàng cách quãng ,nghĩa là lằn vàng như thế này - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
Đây là đường nguy hiểm nhất ,nếu có đường khác nên chọn đường khác ,vì tài xế có quyền vượt sang lane mình đang chạy để qua mặt ,người ta gọi đường này là đường tử thần .

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

ối các bác cứ trách iem ,lào iem có tội giè :24::24::24: cái đường -------- của nhà anh , với tay lái công nông VN thì Mỹ nó bảo là tử thần là phải òi, bác không biết chứ quê nhà iem công nông còn xin đường cúp đầu xe nửa chứ vượt qua 1 con audi 7 là muỗi. Ráng lên BM , toàn bộ khẩu quyết tôi chuyền hết cho chú rùi đó " gồng tay nhắm mắt đạp ga bóp còi":24::24::24::24: ta còn té..... huống là tây :24::24::24::24:

thanhnv

Thành viên tích cực

@thanhnv,
Không có sao đâu, khi kéo xe giá cước phí tuỳ theo loại xe lớn nhỏ và đoạn đường dài ngắn, xe mới hay xe cũ nữa vì phải take care kỹ hơn cho những loại xe mới giá trị. Khi giao xe mình nên có giấy tờ và họ phải ra xem xe mình móp méo trầy hư gì không, mới ký vào giấy và khi nhận xe cũng thế, mình xem lại trước khi nhận. Thường thì không có chuyện gì xẫy ra đâu, chỉ xui mới bị thôi, trụt trặc nghề nghiệp thôi. Xe kéo họ có bảo hiểm cho nghề của họ, nhưng đồ trên xe họ không chịu trách nhiệm, thường thì không ai lấy bất cứ món gì khi họ làm việc với mình theo uy tín, mất có thể là do bất cẩn khi họ đậu xe đi nghĩ giãi lao, đa số họ không bao giờ khoá cửa xe của mình nên người ngoài vào lấy. Tôi kéo 6 chiếc giá cũng chỉ từ $600 đến $900 thôi từ MA về TX, xe minivan mới có giá $900 còn các loại xe khác sẽ rẽ hơn.
Không phải chỉ mình nhờ kéo xe, mà những người buôn bán xe cũng vậy thôi, họ cũng giao xe và nhờ họ kéo, cho nên hư hao, móp méo, trầy sơn đều không được, làm sao giao xe được, không có sao đâu, an tâm.
Nếu gặp tôi như Thanhnv là tôi lái luôn xe truck, hãng có bảo hiễm và do lệnh của Manager, mình không dám cải, mất job sao, lúc mới sang tôi có làm cho rữa xe, xe nào tôi cũng lái hết từ số tay cho đến số tự động, xe mới, xe cũ, van, truck... sau khi sữa xong là nhiệm vụ tôi lái đem rữa rồi về giao cho chủ. Vui lắm, lúc ấy xe nào cũng biết, nút nào lạ lạ là bấm vào kiểm tra ngay. Kỳ sau lái luôn đi sẽ quen thôi, đi giao hàng lên lương nhàn hơn làm tại hãng.
Dạ, bác ơi em là chỉ biết xài xe số tự động chứ còn cái khoản xe số tay là thua đứt đuôi con nòng nọc luôn :20::20::20: Thêm nữa, em ngồi vào ca bin thì cái thùng xe to đùng che hết phía sau chỉ nhìn được 2 cái lèt/right mirror là em phát hoảng rồi, hehe. Đường từ trong kho ra đường ngoài thì bé, em mà lái chắc là phải cho vài chú sedan ủi bờ ủi bụi luôn quá :21::21::21:

Vụ transport used car bác nói thế là e yên tâm rồi. Thanks bác.