Cần tìm việc làm tại garden grove, santa anna, wesminter !!!

annadiem

Thành viên mới
Thân chào mọi người trong diễn đàn XNC.
Em cùng gia đình sang mỹ đã được 2 tháng.Cuộc sống mới đầu chưa ổn định nên khó khăn về mọi thứ, nhất là vấn đề việc làm. Em năm nay 20 tuổi, chị gái em 25t đang kiếm việc làm thêm full time ỏ part-time, tụi em có đi apply nhiều chỗ như chợ, lees sanwich,tiệm phở...nhưng cũng k thấy hồi âm gì hết :(. Nghe nói thanks giving và christmas thì người ta tuyển nhiều, cũng có đi hỏi nhiều chỗ nhưng chắc không đúng nơi nên....
Vậy mọi người ở diễn đàn có ai biết job gì ở khu vực Gảden Grove, santa anna, wesminter thì giới thiệu cho em với.
Em xin chân thành cảm ơn!!!

Johnny

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Cần tìm việc làm tại garden grove, santa anna, wesminter !!!

Chào bạn

Khi bạn apply vào người ta sẽ ghi tên bạn vào danh sách chờ, họ sẽ chọn người mà họ thấy phù hợp nhất. Thường 1 vài vị trí tuyển thì có vài ba chục người apply. Vì vậy khi apply vào nơi nào bạn nên tìm hiểu về công việc mình dự định xin vào và khả năng mình để làm công việc đó. Kinh nghiệm làm việc là điều đầu tiên người chủ để ý đến.

Bạn đọc quảng cáo tìm job trên báo Người Việt, mùa này các công việc làm cho nhà hàng có rất nhiều. Chúc bạn và gia đình gặp nhiều may mắn.

annadiem

Thành viên mới
Ðề: Cần tìm việc làm tại garden grove, santa anna, wesminter !!!

Cảm ơn bạn jonny. Mình cũng biết kinh nghiệm là yếu tố hàng đầu ( đối với cửa hàng của ng việt), nhưng khi apply mình toan để trống fan kinh nghiệm, vì thực sự mới qua thì có kinh nghiệm gì ma liệt kê? Người ta thử mình là biết liền à.
Chắc nhìn cái resume k mấy sáng sủa nên bị out :(
Mấy hôm nay cũng đọc báo rồi gọi điện, mà toàn châm hơn người ta 1 bước k à. hic