Có 1 vấn đề FA tôi cần mọi người giúp đỡ?

the rock

Thành viên tích cực
Tôi làm 2 cái FA về cho 2 trường : Mission Colllege và Evergreen Valley College. Cho tôi hỏi tôi có thể làm FA cho 2 trường dc ko? Tại vì tôi chưa xác định chỗ ỡ hiện tại, gần chỗ nào là học trường đó. Sau khi hoàn thành tôi có thể chọn 1 trong 2 trường để học.
. Bên trường Evergreen tôi làm đơn Dependent có khai thuế khi ỡ Viet Nam ba của tôi làm 1 năm 2009 dc 5000$. Nhưng trong FASA online tôi khai làm 5200$ trong 1 năm 2009 ( Do tôi làm đơn dependent của Mission College tôi phải sữa theo đúng ý của nhân viên FA, là lên wed FASA khai thuế 5200$). Như vậy tôi có cần lên trường Evergreen để chỉnh sữa lại thuế 2009 của ba tôi ko? Tôi sợ số 2 thuế khai khác nhau trường sẽ ko cho tôi xin FA sau này?

vha08

Support
Ðề: Có 1 vấn đề FA tôi cần mọi người giúp đỡ?

Ở Mỹ, mỗi trường đều có mã số riêng (SCHOOL CODE), bạn có thể chọn cả 100 trường cũng được, không thành vấn đề. Khi bạn đăng ký lớp học ở trường bạn sẽ theo học, thì phòng Financial Aid của trường đó sẽ lấy tiền từ FAFSA.

Bạn là independent student thì FAFSA không cần phải ghi phần Income của cha mẹ. Bạn vào FAFSA "Correct" lấy phần income của cha mẹ ra.

Independent student là những người trên 24 tuổi độc thân và những người đã có gia đình kể cả người dưới 24 tuổi.

Ở California có chương trình hổ trợ cho học sinh nghèo gọi là CAL GRANT (A - B & C), đừng quên apply cái này.

CAL Grant - A dành cho học sinh college & university
CAL Grant - B Tiền sách và equipment (Đồ nghề của Nail là tiền này)
CAL Grant - C Dành cho học sinh vocational school

Xem thêm chi tiết ở đây: http://www.calgrants.org/

Sorry tôi không đọc kỹ: Vào FAFSA sửa lại phần income của cha mẹ = $0
Nhờ người khai thuế 2010 cho cha mẹ bạn mẫu 1040 EZ - Nếu muốn thì tôi giúp điền ở trong diễn đàn này. (Khai thuế 2010 cho dù cha mẹ bạn không có lợi tức)

FAFSA 2010-2011 dành cho khoá mùa xuân này. Bạn chưa vào học thì không cần điền FAFSA này

FAFSA 2011-2012 dành cho Mùa Thu 2011 tới Spring 2012, cái này thì ghi income cha me = $0 và khai thuế như tôi chỉ ở trên.

Chỉnh sửa cuối: