[Diện Vợ, Chồng] Có nên làm sẵn Timeline trước khi phỏng vấn ?

baophan

Cựu Ban điều hành
Hi Cả nhà !
Baophan có tìm hiểu qua một số trường hợp diện Vợ chồng thường thấy yêu cầu của VCLS là bổ túc Timeline. Thiết nghĩ đây cũng là vấn đề quan trọng và ít nhiều ảnh hưởng đến việc "rinh giấy hồng". ACE hội ta cùng nhau thảo luận và xin ý kiến của các AC trong BDH & CTV cũng như các AC diện Vợ chồng đã từng trải qua việc bố túc Timeline để có sự chuẩn bị chu đáo cho buổi phỏng vấn thành công tốt đẹp. Nhân đây xin gởi lời chúc may mắn, thành công đến các ACE & gia đình trong Diễn đàn XNC sắp được Phỏng vấn :113:.
Xin cám ơn !

baophan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Có nên làm sẵn Timeline trước khi phỏng vấn ?

Timeline ! Vấn đề không kém phần quan trọng.

trinhvuong

Thành viên tích cực

Timeline ! Vấn đề không kém phần quan trọng.
Mình cũng có cùng câu hỏi như bạn!

Các anh chị đi trước... Kính mong các anh chị đóng góp chút ý kiến về vấn đề này.

trinhvuong và baophan xin chân thành cảm ơn!

baophan

Cựu Ban điều hành

Mình cũng có cùng câu hỏi như bạn!

Các anh chị đi trước... Kính mong các anh chị đóng góp chút ý kiến về vấn đề này.

trinhvuong và baophan xin chân thành cảm ơn!
Hi trinhvuong !
Mình cũng vừa nói chuyện xong với Bà xã về việc làm trước Timeline. Ngày mai Bà xã mình sẽ làm ngay Timeline này. Mình nghĩ trinhvuong cũng nên làm trước luôn đi nhé. Chúc vui..

baophan

Cựu Ban điều hành

ACE nào đã qua khâu bổ túc Timeline thì vào đây chia sẽ kinh nghiệm nhé..

baophan

Cựu Ban điều hành

Trong DĐ XNC đã có một trường hợp của bạn haphuoc sau khi phỏng vấn thì VCLS đã đưa giấy xanh yêu cầu bổ túc Timeline.

sinajpham

Thành viên mới

Chao Anh bao phan.
Em cung nghi nen lam timeline truoc . khi duoc yeu cau thi dem ra luon . Va noi voi lsq la khi mo ho so bx quen khong kem theo timeline nen hom nay tui dem theo luon . De cho lsq biet la minh quen timeline khong fai la su chuan bi truoc cho ngay de di pv.Chuc anh nhieu may man...

thienthai2012

Thành viên mới

Mình không hiểu ý nghĩa của từ TIMELINE nhờ toàn thể ACE diển đàn giải thích dùm cám ơn nhiều.Thân.

youandme8110

Thành viên tích cực

Hôm qua mình cũng không hiểu timeline là gì? nên đã vào google tra ra rồi:D. thì ra time line là tờ giấy mình tự viết, tường thuật về quá trình quen biết và đi đến hôn nhân của hai vợ chồng.

Cũng may là anh xã mình viết rồi, rất chi là ướt át nhé. mai mốt để dành lại một bản, cho con nó đọc:D ha ha ha

love1

Thành viên tích cực

Love1 chia sẽ 1 chut kinh nghiêm tư vấn của anh hung việt và 1 số ACE đã khuyên cho các bạ nhé .

Khi mới bắt đầu mở hs,các bạn nộp kèm theo bản timeline thì rất tốt .

nhung khi hs đã hoàn tất chờ ngày pv,thì ko nên viết timeline trước,Vì mình nôp timeline trong lúc pv,LÃNH SỰ họ sẽ nghĩ hs mình làm giả và có sự chuẩn bị timeline .

Các bạn nên bỏ thêm time thu thập nhiều bằng chứng,trả lời cho tốt mọi câu hỏi của lãnh sự là ok rồi .

Trừ khi nào,pv ko đc,lãnh sự yêu cầu bổ túc gì ,thì mình bổ thúc theo .La,f linetime trước love1 nghĩ ko có lợi đâu .

Chúc các bạn pv trong tháng 12 get pink :)

baophan

Cựu Ban điều hành

Love1 chia sẽ 1 chut kinh nghiêm tư vấn của anh hung việt và 1 số ACE đã khuyên cho các bạ nhé .

Khi mới bắt đầu mở hs,các bạn nộp kèm theo bản timeline thì rất tốt .

nhung khi hs đã hoàn tất chờ ngày pv,thì ko nên viết timeline trước,Vì mình nôp timeline trong lúc pv,LÃNH SỰ họ sẽ nghĩ hs mình làm giả và có sự chuẩn bị timeline .

Các bạn nên bỏ thêm time thu thập nhiều bằng chứng,trả lời cho tốt mọi câu hỏi của lãnh sự là ok rồi .

Trừ khi nào,pv ko đc,lãnh sự yêu cầu bổ túc gì ,thì mình bổ thúc theo .La,f linetime trước love1 nghĩ ko có lợi đâu .

Chúc các bạn pv trong tháng 12 get pink :)
Chân thành Cám ơn Love1 đã chia sẽ. Như mình đã nói trên đầu Topic về việc làm Timeline là để tránh mất thời gian và nhất là lo lắng sau khi được yêu cầu bổ túc Timeline. Buổi phỏng vấn chưa diễn ra thì cũng chưa thể nói trước được gì hết, có thể cũng sẽ chẳng cần Timeline, nhưng nếu có sự chuẩn bị trước Baophan nghĩ vẫn tốt đấy. Giả định nếu được yêu cầu bổ túc thì lúc đó cứ việc vui vẽ ra về và theo đúng ngày hẹn của VCLS thì lên bổ túc Timeline thôi. Chúc các bạn thành công nhé. :113:

baophan

Cựu Ban điều hành

Hôm qua mình cũng không hiểu timeline là gì? nên đã vào google tra ra rồi:D. thì ra time line là tờ giấy mình tự viết, tường thuật về quá trình quen biết và đi đến hôn nhân của hai vợ chồng.

Cũng may là anh xã mình viết rồi, rất chi là ướt át nhé. mai mốt để dành lại một bản, cho con nó đọc:D ha ha ha
Wow ! Dễ thương quá... Chắc sẽ bắt chước theo bạn. Chúc thành công & hạnh phúc nhé youandme8110 :113:

sinajpham

Thành viên mới

Em rat dong y voi Love 1. Khi mo hs thi nen kiem them timeline luon.

K

kitty270980

Guest

Theo kinh nghiêm của mình thì Bạn nên làm timeline vì lãnh sự quán sẽ dưa vào timeline để phỏng vấn bạn, nếu chưa làm thì khi phỏng vấn bạn cũng sẽ nhận giấy xanh bổ túc timeline. Lúc mình đi phỏng vấn mình thấy những câu hỏi của mình đa số họ dựa vào timeline để hỏi xem mình trả lời có khớp không.

Và bạn nộp timeline ngay lúc nộp hô sơ, vì khi phỏng vấn viên chức không có time nhìu để ngồi đọc timeline của bạn.

Chúc bạn may mắn và sớm get pink!

Hi Cả nhà !
Baophan có tìm hiểu qua một số trường hợp diện Vợ chồng thường thấy yêu cầu của VCLS là bổ túc Timeline. Thiết nghĩ đây cũng là vấn đề quan trọng và ít nhiều ảnh hưởng đến việc "rinh giấy hồng". ACE hội ta cùng nhau thảo luận và xin ý kiến của các AC trong BDH & CTV cũng như các AC diện Vợ chồng đã từng trải qua việc bố túc Timeline để có sự chuẩn bị chu đáo cho buổi phỏng vấn thành công tốt đẹp. Nhân đây xin gởi lời chúc may mắn, thành công đến các ACE & gia đình trong Diễn đàn XNC sắp được Phỏng vấn :113:.
Xin cám ơn !

Last edited by a moderator:

baophan

Cựu Ban điều hành

Xin mời các bạn tiếp tục chia sẽ thông tin về Timeline nhé. Xin Cám ơn !