Con vừa rớt phỏng vấn xin visa du học sáng nay, con có nên củng cố hồ sơ của mình để pv lần 2.

Ngan Tuyet Ngo Tran

Thành viên mới
Con vừa bị rớt phỏng vấn xin visa du học sáng nay lúc 9h ngày 16/6/2016.
Đây là lần đầu con phỏng vấn. Bây giờ con rất hoang mang nên con muốn xin ý kiến của mọi người.
con nên củng cố hồ sơ của mình những gì, và lỗi của con trong lúc phỏng vấn để cố gắng hơn lần 2, mong chỉ ra giúp con ạ, tại vì hồ sơ đều do con tự làm, không qua dịch vụ nên sẽ có rất nhiều bất cập và thiếu sót mà con không thấy được.
co: good morning!
con: goodmorrning! How are you today?
co: i'm good. And you?
con: i'm fine, thanks!sorry. Can i speak vietnamese?
co: ok. Bạn đến mỹ học trường gì?
con: dạ. Trường grossmont college ở el cajon, california
co: nhìn, học bạ và bảng điểm.
Con: học bạ đây ạ. Vì con không có học đại học, nên con chỉ nộp học bạ thpt của mình. Con năm nay 22 tuổi, do con chỉ học nửa học kì năm nhất rồi còn nghỉ đi làm pha chế tại hệ thống cà phê trung nguyên.
co: bạn học gì ở đó?
con: dạ, con học khoá tiếng anh ace ở trường grossmont.
co: sau đó?
con: con học 7 tháng tiếng anh. Sau đó con học 2 năm ở trường grossmont rồi con sẽ chuyển tiếp sang học 4 năm ngành kế toán tại trường sandiego state university, rồi con trở về việt nam ạ.
co: ba mẹ làm nghề gì?
con: ba mẹ con làm kinh doanh ạ.
Co: khi trở về vn, bạn sẽ làm gì?
con: ba mẹ con có 1 trang trại đồ thuỷ sản, con muốn tiếp quản và phát triển nó bằng những thứ con đã học tại mỹ.
co: gõ máy tính. Sau đó có 1 cô mỹ trắng xuất hiện nên tắt micro và nc. Nc xong quay qua. Xin lỗi e, e không đạt yêu cầu để tôi cấp visa cho em.con đã si nghĩ và thấy mình thiếu xót rất nhiều.them nua con lai phỏng vấn tiếng việt. Xin hãy chỉ giúp con, con nen lam gi a?

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Con vừa bị rớt phỏng vấn xin visa du học sáng nay lúc 9h ngày 16/6/2016.

con: con học 7 tháng tiếng anh. Sau đó con học 2 năm ở trường grossmont rồi con sẽ chuyển tiếp sang học 4 năm ngành kế toán tại trường sandiego state university, rồi con trở về việt nam ạ.
co: ba mẹ làm nghề gì?
con: ba mẹ con làm kinh doanh ạ.
Co: khi trở về vn, bạn sẽ làm gì?
con: ba mẹ con có 1 trang trại đồ thuỷ sản, con muốn tiếp quản và phát triển nó bằng những thứ con đã học tại mỹ.
Với quy mô 1 trang trại thủy sản thì có cần đến 1 Super Kế Toán học từ USA về kg?

Ngan Tuyet Ngo Tran

Thành viên mới
Ðề: Con vừa rớt phỏng vấn xin visa du học sáng nay, con có nên củng cố hồ sơ của mình để pv lần 2.

Dạ! Vậy nên con nên sửa lại thế nào cho ổn ạ.
Với lại con có người thân ở mỹ. Cái đó có bất lợi cho con không ạ?
Con nên bổ sung thêm giấy tờ gì không ạ?
vì ngoài học bạ thpt, bằng tốt nghiệp, sổ tiết kiệm ngân hàng 500 triệu ra con không có gì khác nữa.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
500 triệu là lớn nhưng thực ra nó chỉ khoảng 25.000USD trong khi chi phí để đảm bảo cho con học hết 4 năm đai học là bao nhiêu con đã tìm hiểu chưa ? nhà có người thân kg ảnh hưởng đến việc con xin du hoc tại Mỹ. 1 bạn nhỏ đi hoc highschool 1 năm cũng nhai của ba mẹ 15~20K USD rồi.

Ngan Tuyet Ngo Tran

Thành viên mới
Ðề: Con vừa rớt phỏng vấn xin visa du học sáng nay, con có nên củng cố hồ sơ của mình để pv lần 2.

Dạ theo con tìm hiểu là khoảng 14.000$ cho 1 năm học.
Vậy con cần củng cố tài chính của mình thêm phải không ạ?
và con cần trả lời về nghề nghiệp bố mẹ và sau khi trở về vn con sẽ làm gì? Như thế nào cho thích hợp ạ.