Cuộc sống ở Mỹ

violet_orchid_27

Thành viên mới
Em nghe nhiều người nói là cuộc sống ở mỹ vất vả lắm phải không? Có anh chị nào có kinh nghiệm sống trên đất mỹ rồi thì chia sẻ cho em biết với. Có anh chị nào ở Santa Ana không thì hãy giới thiệu về tp đó cho em đi vì sắp tới gia đình em sẽ định cư ở đó cho nên em muốn biết tp đó. Mong các anh chị giúp đỡ.

ticon

Cựu Ban điều hành
Ðề: Cuộc sống ở Mỹ

cuộc sống ở mỹ thì chị cứ coi trong những bài đả post ở diển đàn thì sẽ có thêm nhiều dử liệu còn đây là những hình về santa ana tức quận cam Cali trong album sưu tầm của ticon

đường Bolsa bắt đầu vào saigon nhỏ từ Midway City - thị trấn giửa đàng

Little Saigon - Saigon nhỏ

trung tâm Santa Ana

Santa Ana Court House

thương xá Phước Lộc Thọ

nhà ở khu saigon nhỏ nên có lẻ vì vậy mà không lớn lắm

ticon

Cựu Ban điều hành

phố Bolsa , Litttle Saigon

chiều mưa trên phố Bolsa

mời bạn nghe bản nhạc này

Chiều trên phố Bolsa by Thanh Thuý
[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/U_fBbA0nOg[/FLASH]

Chỉnh sửa cuối:

trantai

Thành viên tích cực

3317 Stone Castle Court
Raleigh, NC 27613
USA

Có ai biết nơi này không vậy...... nghe người bên đó nói.... người việt ở bang này ít lắm....hixxx buồn chắc chết.....:confused::confused::confused:

3317 Stone Castle Court
Raleigh, NC 27613
USA

Có ai biết nơi này không vậy...... nghe người bên đó nói.... người việt ở bang này ít lắm....hixxx buồn chắc chết.....:confused::confused::confused:
Không buồn đâu bạn, ít nhất là có những người thân gia đình ở gần bạn :):):)

ticon

Cựu Ban điều hành

Nguyên văn bởi trantai xem bài viết
3317 Stone Castle Court
Raleigh, NC 27613
USA

Đây là căn nhà bạn hỏi...wow look great !!! nhà rất đẹp , bạn sẻ về sống ở nhà này ah ? North Carolina cũng có người Việt nhưng không nhiều...
còn hỏi địa chỉ nào nửa hông ? ticon ráng tìm cho
hehe

căn nhà bên trái là 3317

Chỉnh sửa cuối:

TaoDi

Thành viên mới

Trời! Bác Ticon thần sầu dữ dzay? Giống Tề thiên Đại thánh "cân đẩu vân" vèo một cái là tới nơi. Nếu không thì cũng giống như có thiên lý nhãn "nhìn được khắp chốn.

Bác "superman" thiệt đó! :113::113::41::41:

trantai

Thành viên tích cực

Công nhận các anh chị hay thiệt đó....tìm ra tận nhà còn có hình nữa chứ...hí hí....

Đúng là căn nhà này rồi... Vì Dì em có cho gia đình bên này xem hình.

:):):):):):)

mừh sao em xem thì Gôogle nó báo là 3314 vậy ta :D

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

ticon sưu tầm

Bắc Carolina

trung tâm thành phố Raleigh

Tar Heel State; Old North State
Cờ Bắc Carolina Huy hiệu Bắc Carolina

Tiểu bang Hoa Kỳ
Ngôn ngữ chính thức Tiếng Anh
Thủ phủ Raleigh
Thành phố lớn nhất Charlotte
Diện tích
• Phần đất
• Phần nước
• Bề ngang
• Bề dài
• Vĩ độ
• Kinh độ 139.509 km² (hạng 28)
126.256 km²
13.227 km²
805 km
240 km
34° N - 36°21' N
75°30' W - 84°15' W
Dân số (2000)
• Mật độ 8.049.313 người (hạng 11)
63.80 người/km² (hạng 17)
Cao độ
• Cao nhất
• Trung bình
• Thấp nhất
Mt. Mitchell m
215 m
Ngày gia nhập 21 tháng 11 năm 1789 (thứ 12)
Thống đốc Mike Easley (D)
Thượng nghị sĩ Hoa Kỳ Elizabeth Dole (R)
Richard Burr (R)
Múi giờ
• Giờ mùa hè EST (UTC-5)
EST
Viết tắt NC US-NC
Địa chỉ Web www.nc.gov

Bắc Carolina (North Carolina) là một tiểu bang phía nam của Hoa Kỳ. Là một trong những tiểu bang đầu tiên, đó là thuộc địa đầu tiên của Anh ở châu Mỹ. Đây cũng là nơi những chuyến bay đầu tiên của anh em nhà Wright bằng máy bay — những khí cụ bay đầu tiên nặng hơn không khí.

Ðây là nơi sinh của các Tổng thống James Knox Polk (tại Mecklenburg County), Andrew Johnson (tại Raleigh).
[sửa] Địa lý

Bắc Carolina giáp với South Carolina về phía nam; với Georgia về phía tây nam; với Tennessee về phía tây; với Virginia về phía bắc; và Đại Tây Dương về phía đông.

trantai

Thành viên tích cực

mới vào 4rum... thấy các cô chú anh chị nhiệt tình quá....
Cảm kích muốn khoc luôn :)

hi hi hi.........

hiện giờ hồ sơ của em mới có điền mẫu Ds3230.
Đang gửi bản gốc cái "Choice....agen.." (có chữ kỹ của mẹ em) qua bên Mỹ. Nó phải đòi bản gốc mới xin cái Bảo trợ tài chihs gì đó đc.
Hic..gửi bưu điẹn tới 3 tuần mới tới bển.
Nôn quá chứng....sốt cả ruột....hixxxx

chắc còn lâu lắm mới đc đi :(

trantai

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi.

Theo các anh chị thì khi chân ướt chân ráo sang bên Mỹ thì nghề nào dẽ xin Việc làm và dẽ kiếm ra tiền nhất vậy anh chị ?

Xin tư vấn giúp em :confused:

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Chào a Ticon,có thể nhờ a xem giúp địa chỉ nhà này được không ah? 515 edgebrook-dr#15 champaign Illinois 61820.sau này khi mình qua mỹ sẽ ở nhà này..không biết nhà ra sao,khu vực như thế nào?, nghe nói ít người việt ở lắm.sẳn dịp có ace nào ở gần khu này post bài lên để mình cùng chia sẽ thông tin nơi mình chuẩn bị qua ở mới nha...a Ticon ơi a qua mỹ bao lâu rồi mà hay quá,khu P.L.Thọ a post hình đẹp quá, chúc a Ticon và ace trong diễn đàn XNC luôn vui và nhiều sức khoẻ...:12::12::12::41::41::41::41:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

chào chị, anh Ticon dùng chương trình bản đồ 3D của google map đó mà. Tuy nhiên, nhà chị ko thuộc khu vực "chụp ảnh" của google, tức ko thấy được nhà chị nhìn trực diện, chỉ thấy được vị trí trên bản đồ thôi. Còn về các thông tin khác, chị cũng có thể search google mà.

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Chào Kid4lOve cám ơn bạn đã hướng dẩn nhưng Internet của mình tệ lắm lắm luôn,mình viết và lên mạng được như vậy cũng nhờ a.Thành và ace trong diển đàn hướng dẩn đó.còn vụ google để mình vô thử xem sao..chúc bạn luôn zdui và h.phúc

ticon

Cựu Ban điều hành

@ngahuynh04,
Hổm rày Ticon bận đi chăn dê nên không có vào ...hehe
để mai ticon sẽ cố gắng tìm cho bạn nhe
Thân mến

ticon

Cựu Ban điều hành

@ngahuynh04,

Đây là khu nhà chị hỏi, nó là 1 khu trailer park gồm các nhà tiền chế lưu động, Google không có vào đây chụp từng căn nhưng chị có thể thấy số nhà trên đã đánh dấu

Đàng trước đường vào khu nhà

Chúc chị vui

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

@Bác ticon,
Lâu nay chăn dê, có thịt được chưa, hôm nào làm 1 món lẫu nhe.
Haha,
Đại ca phuthohoa ơi, chăn dê cực khổ quá, chưa làm thịt được em nào hết
hehe

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

cám ơn a Ticon và a Phuthohoa nhiều lắm,Nga có người quen ở khu nầy thôi,nghe nói khu nầy ít người việt lắm nên thấy mình gần qua nên họ hướng dẩn Nga mua nhà đó, vả lại họ cũng muốn có 1 cộng đồng người việt mình ở để tương trợ đó mà,Nga mua nhà này có 2phòng và phòng khách chiều dài about 20m ngang about 4m giá tiền là 12.500$ có đầy đủ máy lanh máy sưởi bếp.v..v..rất cám ơn 2 anh đã chụp hình và nói rõ dùm Nga vì mình ngại nên ko dám hỏi chủ nhà sợ họ phiền nhưng những nầy rất tốt,ý nghỉ của họ củng như ace mình trên diển đàn vậy...chúc 2 a luôn vui,nhiều h.phúc và nhiều sức khỏe..:41::41::41::41:

Chỉnh sửa cuối:

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

cám ơn a phuthohoa,a nói Nga củng nghĩ vậy,nhưng hôm vừa rồi Nga có ông a mới qua about 2năm ở Cali, làm việc gì cũng chỉ vài tháng là thất nghiệp.tuy rằng ông a Nga rất siêng,nên a của Nga mới chuyển qua Illinois qua đựơc 2ngày họ tìm viêc làm dùm,và làm đến nay hơn 2tháng rồi mới được tăng lương, nên mình thấy ở đâu cũng đi làm nên kệ mua căn nhà luôn,quan trong là ko bi thất nghiệp,mình thấy khu nầy cũng buồn quá.so sánh với Cali,Cali đẹp và sạch sẽ quá.bạn mình thì kêu qua Cali nhưng mình lại sợ ko có việc làm,và thuê nhà ở Cali đắt quá,như nhà mình qua 1tháng tiết kiêm lắm cũng sài trên 2000$ nên đổi ý qua Illinois luôn.,nếu Nga biết khu nầy buồn và chuyện đi học của mấy cháu khó khăn chắc Nga ko qua Illinois.mình đi vì tương lai của mấy đứa nhỏ mà phải ko a P.L.Thọ?Thôi thì cũng lở mua nhà rùi mình ở thử 1 thời gian,Nếu đất ko lành thì chim bay thôi.Chúc gd a nhiều niềm vui và nhiều sức khỏe..thân chào...:41::41::41::):):)

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Rất cám ơn sự tư vấn của a P.T.Hoa,A nói về vấn đề học hành của các cháu nhỏ rất hay,vì nhà nga có (3cháu ) 22tuổi 6tuổi và 8tuổi nên cũng lo lắm,1mình phải gánh mấy đứa nhỏ nên lo lắng hơi nhiều,luôn cả về sức khỏe của các cháu và của mình nửa không biết khi qua Illinois Nga có được xin Manicare hay không?(ko bít câu nầy ghi có đúng không nửa hì hì) nghe nói tiền khám điều trị bệnh đắt lắm,lở làm phiền a PTH và ace đi trước rùi mong tư vấn thêm luôn giúp Nga và ace khác cùng hiểu thêm nha ...(Vạn sự khởi đầu nan gian nan bắt đầu nản)và sorry a vì đổi tên của a mà hổng mời a ăn chè đừng buồn nha a PLT ý quên a PTH...:24::24::41::41::41: