Dự đoán lịch VB tháng 3/2013

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch VB tháng 3/2013

Hình như một số chưa biết đã có lịch VB tháng 2/2013 rồi, vậy mà vào topic dự đoán 2/2013 để bình luận.
Tháng sau chắc F4 sẽ tới 5/2001

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Mình thấy bạn quynhnguyen ngày ưu tiên 30/04/2001 [f4] có giấy mời PV rồi đó . Mình tháng 07 2001 ...rất hy vọng sắp tới visa tăng nhanh cho tất cả các diện .

Mi@Fa

Thành viên tích cực

cuti

Thành viên tích cực

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17461-Tại-sao-lịch-visa-chậm

Các bạn vào đọc bài này đi nhé , thôi đừng dự đoán gì nữa.

Hy vọng là chính phủ Mỹ không hy sinh các diện F mà dành cho EB5. Chờ hơn 10 năm qua rồi thấy giống như mới ngày hôm qua nhưng chờ thêm vài năm cuối này thấy oải kinh hoàng, chờ 1 tháng mà giống như chờ 1 năm! Nhưng bây giờ không lo cầu nguyện cầu xin ơn trên 1 ơn lành thì biết còn làm gì khác? Mà có muốn làm gì để visa tăng nhanh liệu có làm được không?

vuthangsi

Ban điều hành

Hy vọng là chính phủ Mỹ không hy sinh các diện F mà dành cho EB5. Chờ hơn 10 năm qua rồi thấy giống như mới ngày hôm qua nhưng chờ thêm vài năm cuối này thấy oải kinh hoàng, chờ 1 tháng mà giống như chờ 1 năm! Nhưng bây giờ không lo cầu nguyện cầu xin ơn trên 1 ơn lành thì biết còn làm gì khác? Mà có muốn làm gì để visa tăng nhanh liệu có làm được không?
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17461-Tại-sao-lịch-visa-chậm

cuti

Thành viên tích cực

Nói chung là nản. Nhiều gia đình đang khốn đốn vì diện F4 bây giờ xấp xỉ 12 năm rồi chứ không 10-10,5 năm như xưa nữa và chiều hướng visa chậm kiểu này thì sẽ còn kéo dài dài ra thêm nữa chẳng có gì ngạc nhiên nếu F4 kéo dài ra đến 14-15 năm lúc đó chắc sẽ có nhiều gia đình đúng ra là vượt qua được CSPA nhưng vì thời gian quá dài thì lại vướng, mấy đứa con của Cuti tôi còn khá nhỏ mà đã thấy oải, mấy gia đình có con hơi lớn 1 tí chắc đang ngồi trên đống lửa nhỉ???

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Bạn coi chừng lầm đó,xem chi tiết ở đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/12973-F4-Hcm2002671098
Giấy mời PV là của cậu cô ta(PD: 02/04/2001),còn hồ sơ 30/04/2001 vẫn còn chờ!
Đúng rồi . . mình đọc không kỹ tưởng đâu nhanh vậy làm mừng quá , cũng cầu mong cho có tăng thêm để các diện mau chóng đoàn tụ với GD ổn định cuộc sống .

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Nói chung là nản. Nhiều gia đình đang khốn đốn vì diện F4 bây giờ xấp xỉ 12 năm rồi chứ không 10-10,5 năm như xưa nữa và chiều hướng visa chậm kiểu này thì sẽ còn kéo dài dài ra thêm nữa chẳng có gì ngạc nhiên nếu F4 kéo dài ra đến 14-15 năm lúc đó chắc sẽ có nhiều gia đình đúng ra là vượt qua được CSPA nhưng vì thời gian quá dài thì lại vướng, mấy đứa con của Cuti tôi còn khá nhỏ mà đã thấy oải, mấy gia đình có con hơi lớn 1 tí chắc đang ngồi trên đống lửa nhỉ???
Chào bạn CUTI
Cũng như bạn nói mình có 2 cháu -1985 , 1989 đợi hoài riết rồi cũng nản mỗi tháng mỗi mong lịch VS tình hình nầy thật sư là không biết đến khi nào mới đi được , nhưng cũng mừng là dù tăng chậm nhưng mỗi tháng đều tăng thôi thì cũng từ từ cũng tới mình thôi chỉ mong là có đủ sức khỏe để lúc khám không bị trục trặc là tốt lắm rồi . Chúc tất cả ACE trong diễn đàn nhiều sức khỏe ,Mình là mẹ của Quoc,Taynam . Thân chào .

nht

Thành viên tích cực

Tăng kiểu này có khác gì tăng 1 tháng rồi dừng 3 tháng đâu.Không thể nói có tăng là mừng được

có tăng là mừng rồi bạn ơi, còn hơn đứng yên hoặc lùi :2:

cuti

Thành viên tích cực

Chào bạn CUTI
Cũng như bạn nói mình có 2 cháu -1985 , 1989 đợi hoài riết rồi cũng nản mỗi tháng mỗi mong lịch VS tình hình nầy thật sư là không biết đến khi nào mới đi được , nhưng cũng mừng là dù tăng chậm nhưng mỗi tháng đều tăng thôi thì cũng từ từ cũng tới mình thôi chỉ mong là có đủ sức khỏe để lúc khám không bị trục trặc là tốt lắm rồi . Chúc tất cả ACE trong diễn đàn nhiều sức khỏe ,Mình là mẹ của Quoc,Taynam . Thân chào .
Chào chị,

Rất nhiều gia cảnh cũng đang bị áp lực như gia đình chị, khi các cháu đã bắt đầu lớn, nói chung là lịch visa bị chậm khiến nhiều gia cảnh dở khóc dở cười, con cái lớn thì chuyện yêu đương của chúng nó mình khó lòng mà cấm đoán được, khi chúng nó lớn nó thích người nọ yêu người kia cũng khó lòng mà cản được, có nhiều cảnh vì muốn đi xuất cảnh chung cả nhà cấm đoán con cái không được yêu đương sợ lấy chồng lấy vợ ảnh hưởng đến chuyện đi đứng nhưng vì chờ quá lâu lúc giấy tờ đến thì con đã quá tuổi và chuyện dựng vợ gả chồng cho chúng cũng lỡ làng, đi không đành mà ở lại cũng không xong, trong này ai cũng mong lịch VS tăng nhanh để đi nhưng Cuti cũng có người quen diện F3 Pv ok hết nhưng cuối cùng thì ông Bố và cậu con trai chẳng thiết tha chuyện đi đứng nữa mặc dù đã có visa trong tay nhưng quyết định ở lại, anh con trai thì lấy vợ còng ông Bố thì quyết ở lại VN, thế nà ngày ra phi trường 2 bố con lại tiễn Mẹ và em gái đi...

nếu có visa định cư rồi mà không đi Mỹ, thì có thể bị cấm vào Mỹ vĩnh viễn phải không mọi người?

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Chào chị,

Rất nhiều gia cảnh cũng đang bị áp lực như gia đình chị, khi các cháu đã bắt đầu lớn, nói chung là lịch visa bị chậm khiến nhiều gia cảnh dở khóc dở cười, con cái lớn thì chuyện yêu đương của chúng nó mình khó lòng mà cấm đoán được, khi chúng nó lớn nó thích người nọ yêu người kia cũng khó lòng mà cản được, có nhiều cảnh vì muốn đi xuất cảnh chung cả nhà cấm đoán con cái không được yêu đương sợ lấy chồng lấy vợ ảnh hưởng đến chuyện đi đứng nhưng vì chờ quá lâu lúc giấy tờ đến thì con đã quá tuổi và chuyện dựng vợ gả chồng cho chúng cũng lỡ làng, đi không đành mà ở lại cũng không xong, trong này ai cũng mong lịch VS tăng nhanh để đi nhưng Cuti cũng có người quen diện F3 Pv ok hết nhưng cuối cùng thì ông Bố và cậu con trai chẳng thiết tha chuyện đi đứng nữa mặc dù đã có visa trong tay nhưng quyết định ở lại, anh con trai thì lấy vợ còng ông Bố thì quyết ở lại VN, thế nà ngày ra phi trường 2 bố con lại tiễn Mẹ và em gái đi...
Bạn Cuti thân .
Mình đọc thấy gia đình bạn f3 đó buồn quá hà , ai cũng mong có một gia đình bên nhau trọn vẹn hết nhưng cũng có nhửng lý do khiến người ta phải chọn tạm chia ly mình nghĩ giá như họ chịu hy sinh cho nhau một chút thì cả g/đ đâu phải chia 2 như vậy .Nhà mình có 4 người ,mình ox và 2 con trai , nói chung là cả nhà đều chung 1 quan điểm mình là người mong đi nhất vì mình muốn các cháu nhanh chóng qua được để ổn định cuộc sống có hướng đi ổn định cho tương lai , mình và ox cũng muốn qua đó có cv làm để đở cho các cháu ,nói chung g/đ mình ổn về quan điễm nên cũng đở lo .

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Chào chị,

Bạn Cuti thân .
Mình đọc thấy gia đình bạn f3 đó buồn quá hà , ai cũng mong có một gia đình bên nhau trọn vẹn hết nhưng cũng có nhửng lý do khiến người ta phải chọn tạm chia ly mình nghĩ giá như họ chịu hy sinh cho nhau một chút thì cả g/đ đâu phải chia 2 như vậy .Nhà mình có 4 người ,mình ox và 2 con trai , nói chung là cả nhà đều chung 1 quan điểm mình là người mong đi nhất vì mình muốn các cháu nhanh chóng qua được để ổn định cuộc sống có hướng đi ổn định cho tương lai , mình và ox cũng muốn qua đó có cv làm để đở cho các cháu ,nói chung g/đ mình ổn về quan điễm nên cũng đở lo .

cuti

Thành viên tích cực

Bạn Cuti thân .
Chào chị,

Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi người mỗi tính. Theo nhận định của Cuti tôi thì với tình hình này(thật sự kg muốn làm nản lòng chiến sĩ) thì khả năng visa tăng nhanh là chuyện không thể, kinh tế Mỹ đang chao đảo, nợ công tăng cao, thất nghiệp cũng tăng cao chuyện di dân thật sự không còn nằm trong việc ưu tiên của chính phủ Mỹ nữa chị à mà hiện nay nước Mỹ còn nhiều việc khác phải ưu tiên hơn, chỉ có điều cuti tôi tin chắc là nước Mỹ sẽ không chết đâu mà lo, lịch sử nước Mỹ đã từng xày ra nhiều giai đoạn còn nguy kịch hơn bây giờ gấp nhiều lần, vì dụ khủng hoảng giảm phát những năm 1929-1933 khi hàng hóa sản xuất ra chỉ với mục đích duy nhất và thuê tàu vứt xuống biển vì không có người mua, sau đó là chiến tranh thế giới... nhưng cuối cùng thì nước Mỹ đều vượt qua và càng ngày càng phát triển mạnh hơn nữa, nội lực của nước Mỹ là có thật và quy mô cũng như nhân tài nước Mỹ là có thật nên tổng thống Obama đã từng nói "Nước Mỹ đủ cho cả thế giới" là vì thế, ông ta không hề nổ đâu, hoặc ví dụ điều tra dân số trên thế giới đến 2010 toàn thế giới có 7 tỉ người các nhà khoa học tính nếu 7 tỉ ngươi đứng sát vào nhau thì chỉ 1 thành phố Los Angeles cũng dư sức chứa đủ đó chị à. Còn việc thằng con của ngừoi quen tôi quyết định ở lại để lấy vợ thì theo tôi đó là 1 quyết định rất Nông Nổi vì thật ra đi mới khó chứ về thì dễ ẹc, nếu tôi là nó thì tôi sẽ vẫn đi bình thường qua đó chừng 2 tháng có thẻ xanh về làm đám cưới rồi làm hs bảo lãnh cho vợ chừng 2 năm sau là vợ nó qua rồi, 2 năm đâu có nhiều nhặn gì? còn ông Bố nay cũng có tuổi chưa tới 60 mà đã sợ qua đó cày cuốc cực khổ nên sẵn có nhà cửa ở Vn rồi thì ở lại luôn cho nó nhàn! Ông ta không hề nghĩ sau này thêm vài năm nữa khi bệnh tật đến liệu ở Vn chữa bệnh có tử tế đang hoàng hơn nếu ông ta ở Mỹ không? Dịch vụ, máy móc, nhất là thái độ phục vụ của Bác Sĩ có thật sự bằng Mỹ không? Sao không qua đó ở 1 thời gian xin cái thẻ xanh 10 năm về lại VN sống khi nào muốn qua thăm vợ con thì mua vé mày bay mà qua, còn bây giờ có chuyện gì chỉ còn cách là vợ con bay về thăm chứ làm sao ổng bay qua đó được? Không lẽ mai sau muốn qua lại đi làm hồ sơ xin du lịch rồi lại đi PV xin visa? Nói chung là quyền sống của ai người đó có quyền tự quyết mình cũng tôn trọng nhưng thấy họ tính toán hơi bị dở nên cũng post cho anh chị em xem làm kinh nghiệm, cuti cũng có 1 người bạn cách đây hơn chục năm khi mới mở cửa kinh tế anh ta mở cty làm ăn rất thành đạt, tiền, nhà xe cộ villa đủ cả lúc đó bà chị của anh ta làm giấy bảo lãnh anh ta cương quyết từ chối vì cuộc sống quá đầy đủ cần gì phải đi? Bà chị này năn nỉ là cứ làm hs đi thời gian cũng lâu nếu sau này không muốn đi thì khỏi PV là xong chứ có gì mà lo, thế là anh bạn gởi giấy tờ cho bà chị mà lòng nặng trĩu... 1 thời gian sau kinh tế bắt đầu khó khăn làm ăn khó khăn... 1 thời gian sau nữa thì anh ta phá sản lúc này thì giấy tờ cũng vừa đến... anh ta qua Mỹ với 2 bàn tay trắng mà mừng còn hơn bắt được vàng vì mang được mấy đứa con qua đó cho học hành tử tế, nếu còn lại ở VN với 2 bàn tay trắng, không nhà không cửa(bán sạch trả nợ) thì tương lai con cái của anh ta chắc là đen thui. Dù biết lịch visa càng ngày càng chậm nhưng các anh chị em cố gắng kiên nhẫn mà chờ đợi và lời khuyên của riêng tôi là nếu có cơ hội nên ra đi vì nước Mỹ có những cái mà cho dù là đại gia ở Vn cũng không mua được do thế bao nhiêu năm qua Việt Kiều về nước chẳng mấy người xin ở lại và mỗi năm NVC vẫn phải tiếp nhận thêm nhiều hs bảo lãnh.... Cuti có bà cô giàu kinh hoàng, 2 vợ chồng không có con cái năm 2010 đi du lịch qua Mỹ thăm ông em thấy Mỹ khoái quá kêu ông em làm giấy bảo lãnh PD của bà cô là 2010 thế có nghĩa là cỡ năm 2022 bà cô Cuti mới tới lượt!!!

Cố gắng lên nhé các chú các bác, các anh chị em.

Chỉnh sửa cuối:

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Chào chị,

Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi người mỗi tính. Theo nhận định của Cuti tôi thì với tình hình này(thật sự kg muốn làm nản lòng chiến sĩ) thì khả năng visa tăng nhanh là chuyện không thể, kinh tế Mỹ đang chao đảo, nợ công tăng cao, thất nghiệp cũng tăng cao chuyện di dân thật sự không còn nằm trong việc ưu tiên của chính phủ Mỹ nữa chị à mà hiện nay nước Mỹ còn nhiều việc khác phải ưu tiên hơn, chỉ có điều cuti tôi tin chắc là nước Mỹ sẽ không chết đâu mà lo, lịch sử nước Mỹ đã từng xày ra nhiều giai đoạn còn nguy kịch hơn bây giờ gấp nhiều lần, vì dụ khủng hoảng giảm phát những năm 1929-1933 khi hàng hóa sản xuất ra chỉ với mục đích duy nhất và thuê tàu vứt xuống biển vì không có người mua, sau đó là chiến tranh thế giới... nhưng cuối cùng thì nước Mỹ đều vượt qua và càng ngày càng phát triển mạnh hơn nữa, nội lực của nước Mỹ là có thật và quy mô cũng như nhân tài nước Mỹ là có thật nên tổng thống Obama đã từng nói "Nước Mỹ đủ cho cả thế giới" là vì thế, ông ta không hề nổ đâu, hoặc ví dụ điều tra dân số trên thế giới đến 2010 toàn thế giới có 7 tỉ người các nhà khoa học tính nếu 7 tỉ ngươi đứng sát vào nhau thì chỉ 1 thành phố Los Angles cũng dư sức chứa đủ đó chị à. Còn việc thằng con của ngừoi quen tôi quyết định ở lại để lấy vợ thì theo tôi đó là 1 quyết định rất Nông Nổi vì thật ra đi mới khó chứ về thì dễ ẹc, nếu tôi là nó thì tôi sẽ vẫn đi bình thường qua đó chừng 2 tháng có thẻ xanh về làm đám cưới rồi làm hs bảo lãnh cho vợ chừng 2 năm sau là vợ nó qua rồi, 2 năm đâu có nhiều nhặn gì? còn ông Bố nay cũng có tuổi chưa tới 60 mà đã sợ qua đó cày cuốc cực khổ nên sẵn có nhà cửa ở Vn rồi thì ở lại luôn cho nó nhàn! Ông ta không hề nghĩ sau này thêm vài năm nữa khi bệnh tật đến liệu ở Vn chữa bệnh có tử tế đang hoàng hơn nếu ông ta ở Mỹ không? Dịch vụ, máy móc, nhất là thái độ phục vụ của Bác Sĩ có thật sự bằng Mỹ không? Sao không qua đó ở 1 thời gian xin cái thẻ xanh 10 năm về lại VN sống khi nào muốn qua thăm vợ con thì mua vé mày bay mà qua, còn bây giờ có chuyện gì chỉ còn cách là vợ con bay về thăm chứ làm sao ổng bay qua đó được? Không lẽ mai sau muốn qua lại đi làm hồ sơ xin du lịch rồi lại đi PV xin visa? Nói chung là quyền sống của ai người đó có quyền tự quyết mình cũng tôn trọng nhưng thấy họ tính toán hơi bị dở nên cũng post cho anh chị em xem làm kinh nghiệm, cuti cũng có 1 người bạn cách đây hơn chục năm khi mới mở cửa kinh tế anh ta mở cty làm ăn rất thành đạt, tiền, nhà xe cộ villa đủ cả lúc đó bà chị của anh ta làm giấy bảo lãnh anh ta cương quyết từ chối vì cuộc sống quá đầy đủ cần gì phải đi? Bà chị này năn nỉ là cứ làm hs đi thời gian cũng lâu nếu sau này không muốn đi thì khỏi PV là xong chứ có gì mà lo, thế là anh bạn gởi giấy tờ cho bà chị mà lòng nặng trĩu... 1 thời gian sau kinh tế bắt đầu khó khăn làm ăn khó khăn... 1 thời gian sau nữa thì anh ta phá sản lúc này thì giấy tờ cũng vừa đến... anh ta qua Mỹ với 2 bàn tay trắng mà mừng còn hơn bắt được vàng vì mang được mấy đứa con qua đó cho học hành tử tế, nếu còn lại ở VN với 2 bàn tay trắng, không nhà không cửa(bán sạch trả nợ) thì tương lai con cái của anh ta chắc là đen thui. Dù biết lịch visa càng ngày càng chậm nhưng các anh chị em cố gắng kiên nhẫn mà chờ đợi và lời khuyên của riêng tôi là nếu có cơ hội nên ra đi vì nước Mỹ có những cái mà cho dù là đại gia ở Vn cũng không mua được do thế bao nhiêu năm qua Việt Kiều về nước chẳng mấy người xin ở lại và mỗi năm NVC vẫn phải tiếp nhận thêm nhiều hs bảo lãnh.... Cuti có bà cô giàu kinh hoàng, 2 vợ chồng không có con cái năm 2010 đi du lịch qua Mỹ thăm ông em thấy Mỹ khoái quá kêu ông em làm giấy bảo lãnh PD của bà cô là 2010 thế có nghĩa là cỡ năm 2022 bà cô Cuti mới tới lượt!!!

Cố gắng lên nhé các chú các bác, các anh chị em.
Bạn Cuti thân .
Đọc bài bạn mình thấy rất hay cũng giống như mình suy nghĩ chỉ cần đem trường hợp của người bạn f3 ra phân tích thì mình càng thấy nếu có cơ hội thì chọn đi Mỹ là hợp lý nhất không kể những cái chế độ chính sách mình nhận được từ xh Mỹ mà cái mình thích nhất là ở tuổi 50 như mình vẩn có thể có cv làm nếu mình có sức khỏe ,mình có thể tự lo cho bản thân đở là gánh nặng cho con cái làm vài năm có tiền lại về VN chơi mua chút quà cho bạn bè người thân mình nghĩ thật là vui .. nói tóm lại thì mỗi người mỗi ý riêng mình mình thấy tiếc khi ai đó bỏ qua cơ hội đi Mỹ của mình , visa tăng chậm nhưng hy vong có tăng đột biến cho các diện mau chóng đoàn tụ g/đ nhanh chóng ổn định cuộc sống mới .

khanhnguyen

Thành viên mới

hy vọng là F4 tháng sẽ tăng 4 tuần l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001

docthanquytoc

Thành viên tích cực

thấy mọi người bình luận sao mà thấy buồn quá , đợi cả 2 năm trời sau khi mở hồ sơ mà còn bị trò trệ như vậy . đuối quá đi .

topic Dự doán lịch visa giờ giống như nhà máy .. than ... :43: